Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboy89

V.I.P Member
Mới up lại file m3sakura ra host khác, link rapid khó down thật, phải xài Jdownloader mới trị đc :))
- Copy và thả hết vô thẻ thôi :D

tình hình là khi cài đặt m3 sakura cũng báo lỗi giống như moonshell nghĩa là rom file đã patch hay file media không support.Hông biết mình đã cài đặt đúng hay patch có gì sai không nữa???có pro nào giúp mình với (cài đặt,patch)oh mà hình file mp3 như thế nào mới đúng ,mình bỏ nhạc mp3 mà chẳng lẽ có gì sai???

gameboy89

V.I.P Member
xin hỏi tôi cài moonshell 2.10 như hướng dẫn nhưng khi vào acekard chạy file moonshl2_AltLoader_DKPr27 thì nó báo lỗi như sau:
was Rom file of a correct DLDI patch started?
please re-format the media and try again.......

Tôi không hiểu tại sao mặc dù những file media đó tôi đã chuyển sang định dạng acc và play được trên dsi qua thẻ nhớ SD card.Tôi cũng đã patch DLDI cho file rồi.Xin các pro chỉ cho mình với
Bị lỗi này nè, ai bít giúp bác ý đi :D, thường thì thấy Fc bây h` đều hỗ trợ tự patch DLDI, gặp lỗi này thường là chỉ cần down cài lại là ok :-?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Acekard tự patch DLDI mà đâu cần phải làm dùm nó, bạn thử chạy moonshell bằng file moonshl2.nds hay moonshl2_DirectBoot.nds xem, mình toàn dùng moonshl2.nds

mình cũng đã thử tất cả 2 file đó rồi nhưng cũng không chạy được.format thẻ rồi làm lại từ đầu vẫn vậy.khi cài đặt m3 sakura cũng có thông báo tương tự.chẳng hiểu sao cả.không biết có phải do định dạng nhạc bị lỗi hay không đúng định dạng (đã thử cả hai trường hợp mp3 và acc)

seraphthien

Nấm nhỏ
mình cũng đã thử tất cả 2 file đó rồi nhưng cũng không chạy được.format thẻ rồi làm lại từ đầu vẫn vậy.khi cài đặt m3 sakura cũng có thông báo tương tự.chẳng hiểu sao cả.không biết có phải do định dạng nhạc bị lỗi hay không đúng định dạng (đã thử cả hai trường hợp mp3 và acc)
bạn thử fomat thẻ nhớ rùi cài monsell lại. nhớ giải nén trực típ monsell vào thẻ nhớ ngen . :bleh[1]::bleh[1]::bleh[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hic có ai giúp mình không?
Lỗi là do Moonshell chứ có liên quan gì đến nhạc của bác định dạng đúng hay ko đâu, acekard 2i cái moonshell tớ cài bt mà, sau khi down load về giải nén ra, sau đó copy 2 cái : 1/ Folder moonshl2!!! 2/ File moonshl2_DirectBoot.nds!!! vào thẻ nhớ là xong, mở máy lên chạy file direcboot là vô mà!!! Bác format lại thẻ cho chắc nhé !!! Thử lại xem dc ko !!!!

hix, bác thủ thớt giúp em với, em làm y chang như trang 1 rồi , vào xem clip, mp3 ngon lành rồi nhưng không chạy được file .nds . bác chủ có thể úp những file mà trong máy của bác đang dùng hiện tại được không? em dùng R4 thank bác

login721

Nấm nhỏ
hix, bác thủ thớt giúp em với, em làm y chang như trang 1 rồi , vào xem clip, mp3 ngon lành rồi nhưng không chạy được file .nds . bác chủ có thể úp những file mà trong máy của bác đang dùng hiện tại được không? em dùng R4 thank bác
Moonshell không chạy dc file *.NDS đâu bạn .
các địng dạng hỗ trợ là:
Mã:
.pdg/.mp1/.mp2/.mp3/.mid/.rcp/.r36/.nsf/.gbs/.hes/.ay/.sap/.kss/.669/.far/.imf/.it/.med/.mod/.mtm/.okt/.s3m/.stm/.ult/.uni/.xm/.spc/.m4a/.mp4/.ogg/.ikm/.wma/.jpg/.jpe/.png/.psd/.gif/.bmp/.wav/.tta/.fla/.721).

Lỗi là do Moonshell chứ có liên quan gì đến nhạc của bác định dạng đúng hay ko đâu, acekard 2i cái moonshell tớ cài bt mà, sau khi down load về giải nén ra, sau đó copy 2 cái : 1/ Folder moonshl2!!! 2/ File moonshl2_DirectBoot.nds!!! vào thẻ nhớ là xong, mở máy lên chạy file direcboot là vô mà!!! Bác format lại thẻ cho chắc nhé !!! Thử lại xem dc ko !!!!
hic vẫn báo lỗi như ban đầu dù cài moonshell hay m3 sakura cũng báo lỗi giống nhau .mình đã format thẻ cả chục lần rùi

cho mình hỏi làm sao tắt máy khi đang chạy moonshell, tắt bằng soft của nó đó (tắt liền nha chứ không dùng chức năng PoffTime hẹn giờ)

---------- Post added at 10:56 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

à quên mình sài bản moonshell 2.10 final, down ở "filetrip.net"

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Uhm, là sao mình không hiểu, bấm Start chọn Exit to Firmware thì nó quay về giao diện của FC, còn tắt máy thì gạt hoặc nhấn nút Power trên máy thì nó tắt chứ moonshell liên quan gì :-??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN