Các homebrew của Moonlight [Moonshell 2.10]

Cửa hàng game Nintendo nShop

EndLessLove

Nấm nhỏ
Moonhshell của acekard 2i?

E xài moonshell 2.0.1 trên acekard2i(akaio 1.8.6), mỗi lần e mún trở lại menu chính, bấm vào exit to firmware thì nó lại bảo cannot locate RPGS.nds, e có search thử thì ko thấy đâu. Ai có up lên giùm e nha. :D.

yami123

Nấm nhỏ
Bạn copy cái moonshell vào thẻ nhớ. Sau đó chạy file LanguageSelect rồi chọn ngôn ngữ US là được hoặc là ngôn ngữ khác (tùy bạn) :yahoo[1]:

SkydragonZX

Nấm nhỏ
bạn vô moonshell,rồi nhấn lại vào file moonshell.nds(nhiều tên lăm cái này chỉ là tên ví dụ)rồi bạn cứ tìm trong đó là thấy file languageselect.nds

Khi mình cắm thẻ nhớ 2G micro SD vào NDS rồi bật máy vào moon thì nó nói chọn ngôn ngữ...chọn xong nó chạy 1 lúc thì hiện thông báo lỗi
Màn hình trên hiện 1 dòng dài lắm và cuối dòng là Please refer [moonshl2/lofgbuf.txt]
Còn màn hình dưới thì hiện
Failed disk access test
Rồi còn 4 dòng bên dưới nữa....

Không hiều bạn có cách giải quyết không?
Thank các bạn nhiều nếu có trả lời ! :rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:
Mà nếu R4 của mình là dạng clone gì đó thì có cách nào cài bản moon2.10 này vào máy không ???

conternecticus

Nấm nhỏ
Tại sao lúc mình chép file moonshl2 và moonshl2.nds vào thẻ nhớ thì khi bật máy lên thì toàn thấy những Acessorizes của nó, vậy có cách nào để loại bỏ nó ko ( Mình dùng DSTT):sorry[1]:

Sao sau khi cài mS 2.10 xong thì vào chạy bình thường nhưng cứ chạy phim hay nhạc thì không có tiếng nhỉ ....híc..thẻ mình R4 revolution

SkydragonZX

Nấm nhỏ
bạn dùng cái file này moonshl2_AltLoader_DKPr27 chứ đừng dùng moonhl2 với moonshl2 direct boot

p/s: + Nếu sử dụng R4 và muốn boot được Moonshell 2 ngay từ màn hình chính bạn chỉ cần đổi tên moonshl2_AltLoader_DKPr27 thành _DS_MSHL.NDS.

bạn dùng cái file này moonshl2_AltLoader_DKPr27 chứ đừng dùng moonhl2 với moonshl2 direct boot

p/s: + Nếu sử dụng R4 và muốn boot được Moonshell 2 ngay từ màn hình chính bạn chỉ cần đổi tên moonshl2_AltLoader_DKPr27 thành _DS_MSHL.NDS.
Thank mình làm được rồi...cảm ơn nhiều...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN