Các lỗi của ds lite thường gặp(nên đọc)

Cửa hàng game Nintendo nShop

thailong_govap

Nấm nhỏ
đại ca ơi chỉ em về máy ds lite với :((
máy bật lên rồi thỉnh thoảng đơ cứng màn hình hay là màn hình màu tím :sorry[1]: là lỗi gì ạ
muốn sửa cái cổng cắm băng DS bị cong thì làm thế nào ạ ( em cắm mạnh quá nên giờ cong veo :bye2[1]:) đại ca chỉ em với em thank nhieu lắm
xin lỗi các bạn về sự chậm trễ,các bạn có thắc mắc thì pm yahoo thoải máy nhé,đặt câu hỏi rồi online mình pm lại,dạo này bận ko có lên forum,máy bạn ở trên cứng màn hình có thể flash card,hay do cổng cắm thôi,để sửa cổng thì buộc mở ra thôi bạn ạ

bạn ơi cho mình hổi máy ds lite của mình bị màn hình trên tự niên thấy tối hơn màn dưới , cũng có thể là mình tháo vỏ ra nên chạm phải cái gì đấy , làm cách nào để nó như cũ vậy bạn?? à bạn có ở Hà Nội không vậy???

gameboy89

V.I.P Member
Bạn tháo Fc ra, trong mục option có phần chỉnh độ sáng của DS đó, check thử xem nếu cả 2 màn cùng thay đổi độ sáng đc mà cái trên vẫn tối hơn, chắc là màn trên kém rồi => mún như mới có lẽ phải thay thôi :D

buta_buta

Nấm bình thường
Mượn máy của thằng bạn sang thử FC mới thấy nút L của nó không ăn, chắc do lâu quá nó không dùng máy.

Bấm vào không thấy cảm giác "tạch tạch" như nút R. Ở trên bạn chỉ là ấn 20' khi không mở máy tức là ấn vào giữ tay ko rời trong 20' hay sao?

rock

Nấm bình thường
sorry vì đào mộ :( hôm nay mình thử mở vỏ ds lite ra, ráp vào thì màn hình cảm ứng tối đi và mất màu như chủ topic nói, vậy giờ mình phải làm sao để sửa ??? có phải do đụng trúng dây gì không ?? vì mình làm cẩn thận nhẹ nhàng nên không biết đã đụng vô thứ gì :(( các bác giúp mình nhé

edit: đã sửa được, bạn nào có tháo mà bị tình trạng trên thì thử dùng vích vặn nhẹ con ốc dưới chữ VR2-2 trên main nha ( góc dưới bên phải) :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN