Các nơi gắn modchip, sửa chữa cho Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xin anh em chi giup !!!

Anh em có bài viết nào chỉ cách lắp mod cho Wii không vậy? Cho em xin ah ! Tại có máu tò mò nên muốn táy máy một tí...
cám ơn a e trước !!!

Giúp với

Mình mới mua 1 game Pokémon Battle Revolution US (băng gốc), bỏ vào Wii JP thì vào nó ra 1 dòng giống như là update Fw vậy đó... Vậy mình fải làm sao...

Đọc kĩ lại nha... Mình nói là bây giờ phải làm sao? Nghĩa là tắt máy hay chạy tiếp, hiểu chưa. Chứ ko phải mình nói là mình chạy nó rồi.

Đọc kĩ lại nha... Mình nói là bây giờ phải làm sao? Nghĩa là tắt máy hay chạy tiếp, hiểu chưa. Chứ ko phải mình nói là mình chạy nó rồi.
vào option update chứ sao,hoặc mua đĩa J có 2.2J,hoac 3.0J(chưa có đâu :))),vay cũng hỏi

hu hu giờ bị semi brick rồi phải làm sao đây ? FW version của đĩa Pokemon làd bao nhiêu vậy ? bây giờ chờ đĩa có FW 3.0J up date thì có hết bị semi ko ? --- đĩa Metroil hunter coruption cuối tháng 8 ko biết có FW 3.0J ko nữa >.<

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Metroid tháng 8 là bản US thì phải , còn bản JP có vẻ hơi lâu à ^^! Có 1 cách phòng Semi Brick là :

_ Máy hệ US : Vào option của Wiikey khóa mã vùng lại , chỉ cho đọc mã vùng US thôi --> 100 % ko bao giờ chết vì nhầm :D

Nếu máy hệ Jp thì chỉ có cách là theo dõi thông tin kỹ càng trước khi mua game thôi ^^! Nếu nhà bạn có Wifi thì tốt nhất bật chế độ Conect 24/24 lên . Sau này nếu bị brick máy vẫn tự động update dc khi sleep mode [vì sau khi brick semi ko còn vào option dc nữa]

Kỹ càng 1 tí là dc , máy mình mua hồi tháng 3 tới giờ vẫn ngon lành ^^V

ở ngoài bán 2 loại đĩa US và Jp ah ?
cho hỏi tác dụng của modchip? bít là gắn vào đễ đọc đĩa chép , nhưng máy Jp đã modchip thì đọc dc cả 2 loại đĩa US và Jp sao?
nói nôm na là modchip "đánh lừa " mắt đọc đễ máy J đọc dc dĩa US , hỉu zay đúng hok ???
hỏi nữa là máy hệ pal , NTSC là sao vậy ?
mong mấy pác giai thích giùm vì sắp mua wii, thanks nhìu

ở ngoài bán 2 loại đĩa US và Jp ah ?
cho hỏi tác dụng của modchip? bít là gắn vào đễ đọc đĩa chép , nhưng máy Jp đã modchip thì đọc dc cả 2 loại đĩa US và Jp sao?
nói nôm na là modchip "đánh lừa " mắt đọc đễ máy J đọc dc dĩa US , hỉu zay đúng hok ???
hỏi nữa là máy hệ pal , NTSC là sao vậy ?
mong mấy pác giai thích giùm vì sắp mua wii, thanks nhìu
US là đĩa tiếng Anh, còn J là đĩa tiếng Nhật:D
TD của modchip thì đúng là đánh lừa máy Wii hệ J đọc đĩa chép và đĩa hệ US:D
PAL là hệ mua ở US, E còn NTSC hình như là mua ở J
PS: tưởng ông mua Wii rồi:D

mai mới mua pác, tại mún tìm hỉu thật kĩ trước khi mua:xm0007:
mà máy J modchip thì chơi online bình thường với máy US dc hok?? nếu mốt đem máy đó sang Mỹ thì vẫn chơi online bt với máy US bên đó thui phải hok?

mai mới mua pác, tại mún tìm hỉu thật kĩ trước khi mua:xm0007:
mà máy J modchip thì chơi online bình thường với máy US dc hok?? nếu mốt đem máy đó sang Mỹ thì vẫn chơi online bt với máy US bên đó thui phải hok?
Onl thì tùy đĩa chứ ko do máy đâu:D
Nếu máy J có đĩa MS E thì chơi Onl ngon với máy US, E đĩa MS E:D
Khi nào mua làm vài ván MS nhé( hình như có mỗi trò đó chơi Onl đc-CoD ko đc mới chán:(( )

ah vậy là máy J modchip thì lợi hơn máy US modchip ở chỗ J modchip thì chơi dc cả 2 loại dĩa chép J và US , còn US modchip thì chỉ chơi dc dĩa us thoi phải hok ( hỏi thoi chứ dau ai chơi dĩa J , có hỉu gì dau mà :em22: )

wii chơi gamecube bt phải hok?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN