Các nơi gắn modchip, sửa chữa cho Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em cũng bị semi từ Fire Emblem đây [-(, hik. Bác nào ở HN có SSBB tiếng Nhật hok cho em mượn em sửa semi với, ở ngoài hàng đâu có bán bản tiếng Nhật đâu. Đau quá :(.

mình có đĩa FE bản tiếng Anh chạy ngon đây nhưng chưa brickblock, thế nên ai có nhu cầu chơi thì bảo mình, 10k tiền đĩa (đĩa Imation chứ ko phải đĩa xanh xanh đỏ đỏ vài hôm là hỏng...)

Nhân tiện muốn hỏi anh em cái Okami thì phải làm những gì nhỉ, mình đã brickblock nhưng chưa regionfrii, cho vào nhận đĩa nhưng start cái là treo đơ luôn :(

lemonadess

Banned
Nhân tiện muốn hỏi anh em cái Okami thì phải làm những gì nhỉ, mình đã brickblock nhưng chưa regionfrii, cho vào nhận đĩa nhưng start cái là treo đơ luôn :(
Hihi. Hôm mới mua Okami về, thấy nó có phần update trong khi máy mình đang bị semi brick, sợ quá nên phải bỏ phần up. Tiện tay lúc đó mình patch region cho nó lun. Ai ngờ về sau trên wikitemp họ nói phải patch mới chơi được. Dzui hết biết. Mém tốn tiền burn thêm cái DVD khác :D

lemonadess

Banned
Không có chi đâu. Ban đầu mình cũng thắc mắc nhiều về vụ này lắm. Sau này tự thực hành thì mới ngộ ra nhiều điều "dễ òm".
Bây giờ nếu có file iso thì 1 game cứ khoảng 30 giây là patch xong ;))

Đại chỉ mới cho anh em mod chip đây
mình đã làm 1 chú ở đây D2Cpro 400k, vui ve nhiệt tình
THANH VY (PsPro)

Xin Chào Các Anh Em 5s-nhân dịp khai trương,cửa hàng có khuyến mãi và ưu đãi nhiều cho anh em.​
thông tin mình lấy từ bài rao của bro đó bên 5s ^^

1) Máy PsP Slim(mới 100%) :3.900.000 (bao gồm thẻ 4G + miếng dán màn hình)
2) Máy Nintendo DSL(mới 100%):3.100.000 (bao gồm thẻ 2g+N5 card)
3) Nintendo Wii Japan (mới 100%):5.000.000 (đã modchip+4 dvd game copy)
4) Máy Ps2 đời 30000 (mới 95%) 1.600.000 (gồm 2 tay cầm DualShock 2+5dvd game,dây điện,dây av)
5) Máy Ps2 đời 39,50000(mới 97 %): 1.700.000 (gồm 2 tay cầm DualShock 2+5dvd game,dây điện,dây av)
6) Máy Ps2 Slim đời 70,75,77000 (mới 98%):1.850.000 (gồm 2 tay cầm DualShock 2+5dvd game,dây điện,dây av)
7) Máy Ps2 Slim đời 90006(mới 100%) 2.700.000 (phụ kiện trọn bộ theo máy)
Tất cả các máy trên đều đựoc bảo hành 3 tháng để các bạn yên tâm sử dụng

DỊCH VỤ

* Modchip cho Wii với IC D2CPRO giá chỉ 400.000
* Hack PSP : miễn phí
* Chép games PSP,DLS miễn phí (chỉ chép trên thẻ nhớ thôi nhé)
* Modchip cho PS2 Giá chỉ 200.000
Linh kiện cho PSP,DSL,Wii,PS2 giảm giá thật nhiều
Chương trình khuyến mãi dự kiến kết thúc vào ngày 10-12-2008
(chỉ ưu tiên anh em trên 5giây thôi nha)

Đt: (08) 2767543​

Dd: 016.9990.8765 (Minh)​

y/m: pspro2009 (hỗ trợ trực tuyến)​

Địa chỉ :44 Nguyễn Kim p6 q.10​
Bài này mình lấy từ bài đăng của bro đó bên 5s.
h thì tụi halo,mimi..... bỏ thối chặt chém bà con đi nhá

Đã thay modchip nhưng lại vẫn mắc câu hỏi ?

Hôm trước em đã đi thay modchip, thay xong người ta hỏi có đổi hệ luôn không chắc chắn là em trả lời không rồi vì thay chip là để em về nhà tự làm chuyển đổi được mà :). Giờ về đến nhà xong mới nhớ là không biết cái chip mới của mình lúc chuyển xong có phải xả chân hàn gì gì đó không nữa :-@. Hix, đành lại làm phiền các anh chỉ em qua chút vậy

mod chỉ giùm em với có phải xả chân hàn ở đâu không ạ :^o

Hix, nhờ người mang đi thay hộ, còn lúc lấy về thì em đi lấy nhưng lại quên mất :(, quả này phải hỏi ông bạn đem đi thay hộ rồi chăng :(. Chán thật. Em tưởng chỉ có JP1 JP2 là cùng nhưng trên này còn JP3 JP4 JP5 mà JP1 JP2 cũng không gắn vào nhau trong khi JP3 4 5 đều gắn vào nhau :(, chả biết đâu mà lần.

fly_us

Nấm bình thường
VN xài mấy con chip dzỏm tùm lum, mấy con chip xịn con nào cũng xài chip tốt, có mã số với tên hiệu nên dễ kiếm thông tin. Gặp con trắng tinh như vậy biết chắc là clone rồi, có điều biết tên thì hy vọng vẫn tìm ra thông tin.

lemonadess

Banned
Đối với người không chuyên thì mang ra tiệm để họ làm giùm. Vì chip này chỉ đơn thuần là đồ "điện máy" nên clone là điều dễ có.
Đến Bushing còn ngại mấy người làm lậu SaveMii rồi bán mà.

Ở Hà nội thì mod chip ở chỗ nào nhỉ . Hotgame rất phẽo lần trước có con máy mua ở đấy hỏi là mod chip gì cũng không biết, cứ khiêng từ TQ về bán chả biết gì, mod ở đấy đợi nó mang sang TQ cũng toi

máy Wii hệ US serial là: LU59446604[6] thì mod chip j vậy ?
vì trên thị trường có D2CPro với D2D ?

giá mod chip wii sao rẻ hơn bên hiệpluc với halo nhìu vậy ???

lemonadess

Banned
Có trời mới biết máy của bạn modchip gì với số series đó (chỉ sợ ổng cũng ko bít lun :)) ). Cái số series đó chỉ để biết driver của ổ DVD thôi, từ đó suy ra modchip cần dùng. Còn lắp cái gì thì hỏi chỗ bán mới rõ được.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
hình như có trang tra được đời máy đó là d2c hay d2b gì á :D Hồi đó có tra 1 lần rồi mà giờ lâu wa' quên. Nếu board d2c thì ở vn đa số gắng chip d2c :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN