Các nơi gắn modchip, sửa chữa cho Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Xin anh em chỉ giúp, lắp MOD CHIP cho wii !!!

Mình có thằng anh họ mới tậu cái Wii từ bên Mỹ về,mang ra X soft(ở hà Nội)để lắp chip thì sau khi đợi chừng 1 tháng thì X soft báo là ko tìm thấy sơ đồ mạch điện của máy nên ko lắp được,mình lấy máy mang ra Tân Hùng thì cửa hàng này báo là máy Wii đã bị X soft lắp ráp lỗi nên ko thể lắp chip được nữa,mình đang rất bí,bạn nào biết chỗ đáng tin cậy để lắp mod chip cho máy wii ko,máy của mình hệ USA

fly_us

Nấm bình thường
Bữa có thấy trên web ghi là dòng wii mới không xài được chip, có điều thế nào China cũng có cách để vượt qua :D... có điều chắc cần thời gian.. Tốt nhất vác máy ra thêm 1-2 cửa hàng nữa hỏi thử..

Bây giờ sợ là sợ X Soft chọt gì vô cái máy làm hư thôi, nếu vẫn chơi được đĩa gốc thì chỉ có cách chờ thông tin mới, còn nếu không được nữa thì ....... :-s

ra Xsoft hỏi bọn nó xem , sao lại làm hỏng đồ ng ta rồi ko đền là thế nào?
Làm loạn lên , thể nào bọn nó chả phải giải thích:D
với lại mình nghĩ nên ra HG cài chip xem:D mình cũng cài ở đấy:D

Ôi trời , để máy ở ngoài đó tới 1 tháng ...:em22:

Bị hư là còn đỡ đó, ko chừng còn bị tụi nó thuốc đồ nữa:em05:

Hỏi về cách nhận biết chip Wiikey

Mình lên trang wiikey.cn down cái setup1.2 của nó, rồi bây giờ làm gì nữa đây. Unrar nó ra 1 đống File , chẳng hiểu làm thế nào bây giờ:((:em39:
Ai biết giúp mình nhé
Thanks trc

Ôi trời , để máy ở ngoài đó tới 1 tháng ...:em22:

Bị hư là còn đỡ đó, ko chừng còn bị tụi nó thuốc đồ nữa:em05:
choáng luôn, bây giờ mới để ý đến dòng chữ 1 THÁNG
các hàng khác nó làm có 1h là xong, bạn lên wiikey.cn tìm cái phần hướng dẫn cài modchip mà xem, dễ chứ đâu có khó gì???

Mình có thằng anh họ mới tậu cái Wii từ bên Mỹ về,mang ra X soft(ở hà Nội)để lắp chip thì sau khi đợi chừng 1 tháng thì X soft báo là ko tìm thấy sơ đồ mạch điện của máy nên ko lắp được,mình lấy máy mang ra Tân Hùng thì cửa hàng này báo là máy Wii đã bị X soft lắp ráp lỗi nên ko thể lắp chip được nữa,mình đang rất bí,bạn nào biết chỗ đáng tin cậy để lắp mod chip cho máy wii ko,máy của mình hệ USA
để máy đó 1 tháng mình nghĩ chắc bạn bị luộc đồ rồi quá :)) ..... hoặc có thể nó ko sửa nổi nên để đó tận 1 tháng để.. nghiên cứu.. tốt nhất, bạn ra đó, làm ầm lên, nói là các ông ko làm đc thì nói tôi trước, ko có cái kiểu làm hư rồi vứt lại nói kiểu như vậy... cố lên bạn!

ppkhoa

V.I.P Member
tui đã thử rùi, trong đó sẽ có 1 file có chữ PAL, USA hay JPN máy bạn hệ nào thì dùng chương trình burn file đó ra đĩa. Lưu ý là để tạo file iso phải chạy file.bat tương ứng với hệ máy. Chúc thành công !

cám ơn các bác về lời khuyên,em sẽ mang ra Hotgame thử xem,còn cái bọn X soft thì có người quen ở đấy nên ngại lắm....Lỡ máy hỏng thật thì...:em34:

Cho e hỏi làm sao nhận biết được chip của mình là chip gì ? Ra cửa hàng nó bảo là gắn wiikey nhưng làm sao biết đc có phải là wiikey thiệt hay ko ?

Cho e hỏi làm sao nhận biết được chip của mình là chip gì ? Ra cửa hàng nó bảo là gắn wiikey nhưng làm sao biết đc có phải là wiikey thiệt hay ko ?
Cửa hàng uy tín thì chắc là nói thật thôi, với cả hiện nay vấn đề lưu ý nhất vẫn chỉ là update phần mềm, rồi game có thích ứng với hệ không.... một số mem thắc mắc tại sao đã update phần mềm, máy sử dụng wiikey mà ko chơi được game cooking mama, phía bán chỉ nói một câu đĩa hỏng từ bên tq (?) theo nguồn tin mình được biết đó là do đĩa game vẫn khác hệ so với máy (?)... tới đây, sau khi ppkhoa trở về nước, mình với cậu í sẽ viết một bài nói rõ về vấn đề này hơn!

ppkhoa

V.I.P Member
Cách nhận biết chip wiikey thi tui đã chỉ dẫn ở trên rồi, còn nếu trường hợp máy ko nhận ra đĩa config của wiikey là không phải chip đó. Theo tui biết thì tiệm HALO trên đường pastuer sử dụng chip WiiFree, vì thế chỉ có đĩa config của chip WiiFree là hiển thị và sử dụng được trên máy Wii

Xin anh em chỉ giúp !!!

Các pác cho em hỏi máy Wii sau khi lắp Wiikey mà sau này muốn thay chipmod khác hoặc ko muốn dùng nữa thì tháo Wiikey ra có thể dùng bình thường như lúc chưa lắp wiikey ko? :myemo0137:

Hồi trước nghe thằng bán hàng nói là sẽ ko thay thế modchip được, nhưng sau này không biết có thêm thông tin gì khác không

ppkhoa

V.I.P Member
Modchip gắn vào thì có thể tháo ra được, tùy loại. Có loại hàn cứng vào máy, có loại chỉ gắn vào thôi nên có thể tháo và thay modchip. Khi tháo ra máy vẫn dùng được nhưng chỉ đọc game gốc và bị giới hạn rất nhiều về vùng và hệ máy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN