Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
giúp mình với, cái thẻ NDSTT của mình mình lỡ xóa file ttmenu bây giờ thay cái khác xài không được. mấy game pokemon black & white không chơi được. còn game pkm b &w 2 thì từ trước cũng không chơi được, muốn chơi mà load không được tiếc quá

8163264128

Thành viên lâu năm
Máy DSi của mình đang gặp sự cố khi đang chơi game thì nó báo "The DS Game Card has been removed please power OFF your DS". Mình có dùng SD Formatter để sửa mà cũng ko hết bị lỗi nữa. Mình ko biết làm sao nữa. Nhờ các bro nào biết cách chữa lỗi này thì giúp mình với nha. Mình Đội ơn (_ __!)

Mình vừa mua 1 thẻ nhớ microSD ở 1 tiệm bán linh kiện điện tử gần nhà và thử copy firmware từ thẻ nhớ cũ sang, nhưng mà cắm thẻ cũ thì máy đọc được còn thẻ kia thì đến màn hình Loading là nó đơ :(. Mình phải làm gì giờ?

8163264128

Thành viên lâu năm
Mình vừa mua 1 thẻ nhớ microSD ở 1 tiệm bán linh kiện điện tử gần nhà và thử copy firmware từ thẻ nhớ cũ sang, nhưng mà cắm thẻ cũ thì máy đọc được còn thẻ kia thì đến màn hình Loading là nó đơ :(. Mình phải làm gì giờ?
Nếu copy y nguyên mà ko đc thì thử format lại thẻ mới bằng SD Formatter.

Tình hình là sáng nay em có nạp vào thẻ nhớ một số game.Xong rồi rút ra cắm thẻ nhớ vào máy.Bật lên chơi bt.Sau 10 phút chơi Tennis Master(game mới).Em tắt máy và bật game mới khác lên,lại bị lỗi Errcode,...(đại khái là file save lỗi).Xong tắt máy bật lại thì màn hình trắng,có cái bảng đỏ với dòng chứ"Menu?".Cắm thẻ nhớ lại vào máy thì nhận được,nhưng vào thì trống trơn,không còn game,folder nào.Vào properties thì thấy
Used space:3.65GB
Free space:0 bytes
Tính sáng thứ 3 đi sửa,nãy gọi điện lên Nshop anh kia nói lỗi custom gì đó
Lên diến đàn kiếm thì có bài kêu phải format,...
Vậy giờ em phải làm sao đây?Cắm thẻ nhớ khác R4 vào cũng bị y chang.Không lẽ phải mua R4 mới,mới thay pin,dán màn hình,thay ron xong hết kinh phí rồi :((
Sẵn hỏi luôn,có mấy game em loading bị lỗi errcode=-81.Hầu như là game rất mới,một số game cũ,cho hỏi là lỗi gì ạ?

Sửa lần cuối:

8163264128

Thành viên lâu năm
Tình hình là sáng nay em có nạp vào thẻ nhớ một số game.Xong rồi rút ra cắm thẻ nhớ vào máy.Bật lên chơi bt.Sau 10 phút chơi Tennis Master(game mới).Em tắt máy và bật game mới khác lên,lại bị lỗi Errcode,...(đại khái là file save lỗi).Xong tắt máy bật lại thì màn hình trắng,có cái bảng đỏ với dòng chứ"Menu?".Cắm thẻ nhớ lại vào máy thì nhận được,nhưng vào thì trống trơn,không còn game,folder nào.Vào properties thì thấy
Used space:3.65GB
Free space:0 bytes
Tính sáng thứ 3 đi sửa,nãy gọi điện lên Nshop anh kia nói lỗi custom gì đó
Lên diến đàn kiếm thì có bài kêu phải format,...
Vậy giờ em phải làm sao đây?Cắm thẻ nhớ khác R4 vào cũng bị y chang.Không lẽ phải mua R4 mới,mới thay pin,dán màn hình,thay ron xong hết kinh phí rồi :((
Sẵn hỏi luôn,có mấy game em loading bị lỗi errcode=-81.Hầu như là game rất mới,một số game cũ,cho hỏi là lỗi gì ạ?
Thẻ nhớ bị lỗi rồi. Kiểm tra lại đi.

Em có cái R4 bị Menu? rồi đưa lên shop sửa.Cài lại firmware xong về nhà chơi lại ok.Cắm vào máy copy hết game vào 1 folder.Vào NDS lại bị Menu?.Xong lại cắm vào máy,lần này đỡ hơn là hiện file.Vào folder game kiếm thì thấy cái ILL.il file.Dò ra mới biết là cái DS_MENU.DAT gì đó đổi đuôi.Vậy mấy anh cho em hỏi là cái R4 em thuộc loại nào ạ.Link của nó là:www.ndsill.net.
Với lại có cái skin của shop nhìn không đẹp cho lắm,em muốn đổi mà lên mạng kiếm mấy cái themes,gì đó.Có cái tải không được,có cái tải bị thiếu file BgUp,BgDown.Với lại firmware shop vào thẳng list game chứ không hiện ra 3 cái icon game-media-gba như hồi trước với cũng chẳng chơi cheat được,Mấy anh giúp em kiếm skin của nó với:))

r4 ko có skin nha, chỉ có theme của firmware thôi, cách dễ nhất đó là cài moonshell 2 về, theo hướng dẫn cài và đổi tên để có thể kết hợp moonshell với ysmenu và boot moonshell ngay từ màn hình chính, sau đó mở r4 lên boot moonshell 2 luôn, nhớ là bác phải kết hợp với ysmenu, vừa có theme đẹp, vừa nghe nhạc xem phim và boot game trực tiếp từ moonshell http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/3/ . Bác nên nhờ các bác tìm hộ link nếu các link trong đó die, cái này em ko rành lắm. Còn có thể cài theme qua kernel R4VN bằng cách tạo 12 forum cho 12 tháng nhưng em chưa làm thành công nên ko nêu ra. Theme của moonshell 2 rất đa dạng nếu bác cài thành công em sẽ gửi link full theme đẹp cho bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN