Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
tình hình em có 1 thẻ r4isdhc 2014. trong card có săn file cheat rồi nhưng khi vô game kick hoạt cheat không được.
có tìm hiểu hướng dẫn là chọn game, B để xem thông tin rồi kick hoạt cheat.
các game nhẹ như Dragonball hay pkm soulsilver thì em kick hoạt rồi save được nhưng xài không được. còn game nặng như pkm black hay pkm black 2 thì không save được. bấm save là đứng máy.

bác nào từng xải fc này rồi chỉ em cheat với
fc em giống hình

Sửa lần cuối:
Mình mới format thẻ nhớ và cài firmware lại nhưng cài vào thẻ nhớ toàn bị lỗi menu đỏ như thế này,mình đã thử tải rất nhiều firm ware để thử kể cả wood nhưng vãn bị lỗi này

Bạn nào biết lôi này thì xin chỉ cho mình cách fix lỗi với hoặc ai có firmware cái thẻ này thì cho mình xin với nhé thanks các bạn nhiều nhiều cái card r4i theo tren hình là r4i v1.41 ạ.

Nếu format ko đc thì thử thẻ khác đi.
đã thử 3 thẻ rồi bạn ah,lúc đầu thì chơi bthuong nhưng mình nâng cấp thẻ lên 8gb copy dữ liệu sang thì bị lỗi gì đó mình ko biết,rồi mình format thẻ thì tìm firmware là bị như vậy đó,mình nghĩ chắc do fw ko đúng nhưng ko biết tìm ở đâu

Con r4i của mình lâu ko xài tự nhiên cắm vào 3ds treo máy luôn, phải giữ power để tắt mới được. Không biết có còn cơ hội cứu không?

Con r4i của mình lâu ko xài tự nhiên cắm vào 3ds treo máy luôn, phải giữ power để tắt mới được. Không biết có còn cơ hội cứu không?
giống mình nhưng đôi khi mới bị vậy ! mấy hôm nay xài riết cũng ổn mà hình như xài 3.0 thì nó mới bị vậy chứ lúc trước xài 2.0 thì nó không bị treo máy , bạn mua r4i ờ đâu ? mình mua của shop ngamer (nintendovn)

Mọi người cho mình hỏi là sau khi khởi động thẻ R4i SDHC, vào menu để chọn game thì toàn bộ menu chuyển thành màu trắng - đen, giống như tivi đen trắng vậy, cho hỏi là có cách nào để trở lại bt ko :(

Chào các bác. sau 1 hồi thì em cũng mua đc máy ndsi. Ông bán đưa em 1 cái card r4i3D 2014. Em dùng cũng thấy tàm tạm. Mà wifi thì không vào đc. Ví dụ như trong pkm heart gold. Em chỉnh wifi cả manual lẫn auto các kiểu rồi mà vẫn k đc. Vậy các bác bảo em đi mua card mới hay xem lại cái card cũ này ạ. Cái card màu hồng hồng lởm lởm. Web của nó là r4i3d.com các bác à. :-s

8163264128

Thành viên lâu năm
Chào các bác. sau 1 hồi thì em cũng mua đc máy ndsi. Ông bán đưa em 1 cái card r4i3D 2014. Em dùng cũng thấy tàm tạm. Mà wifi thì không vào đc. Ví dụ như trong pkm heart gold. Em chỉnh wifi cả manual lẫn auto các kiểu rồi mà vẫn k đc. Vậy các bác bảo em đi mua card mới hay xem lại cái card cũ này ạ. Cái card màu hồng hồng lởm lởm. Web của nó là r4i3d.com các bác à. :-s
Xem lại cấu hình Router. Dùng bảo mật WEP hoặc tắt bảo mật đi.

Mình coppy game từ cái thẻ 2gb sang cái thẻ 4gb...Mà sao vào game thì hiển thị lỗi "Savfile no found, please reset system"..Bác nào biết cách sữa lỗi không...Giúp mình với.....

Xin chào mọi người!

Em là mem mới.

Mọi người cho em hỏi, em mới mua 3DS XL. FW 7.1

Em biết là FW 7.1 thì chưa hack đc game 3DS qua R4.

Nhưng em muốn chơi NDS thì có chơi đc không. em phải mua loại card gì. em ở HN thì mua ở đâu. Em cũng đọc các topic mà tại FW e 7.1 mà chả thấy topic nào nhắc đến ạ :(.

thank mọi người.

Nếu chơi đc, hướng dẫn e cách dùng luôn nhé :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN