Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Chào các bạn,chả là tớ vừa mua 1 cái DS Lite+R4+MicroSD nên có nhiều điều tớ chưa biết rõ,mấy topic hướng dẫn ở ngoài kia lại nắm rải rác nên khó tìm hiểu quá,vậy các bạn làm ơn hướng dẫn chi tiết cho tớ mấy vấn đề sau được ko :

1.Sao lúc chưa lắp R4 thì còn config được mấy thứ như profile,setting mà lắp vào rồi thì ko được nữa.
2.R4 của tớ có firmware v1.08,làm cách nào để up lên ver mới nhất vậy
3.Làm sao để cài được Moonshell cùng nhiều homebrew khác vậy
4.Khi đang chơi có cách nào để save game giữa chừng ko,các bạn làm ơn chỉ rõ cho tớ các phím tắt luôn nhé
5.Về wifi thì chỉ cần ra quán cà phê wifi là có thể online được ? Có cách nào để duyệt web và chat ko vậy

Vì chưa biết gì nên mong các bạn giúp mình giải đáp những thắc mắc trên nha,cảm ơn các bạn trước ^_^

Hic,cám ơn bạn đã giúp đỡ,lúc nãy mình down cái moonshell về và setup thì ko hiểu sao nó cứ bị lỗi,rõ ràng lúc chọn đã chọn R4 rồi mà ko hiểu sao màn hình cứ thông báo "Do not support this Adapter type" rồi hiện ra màn hình xanh lè >_<

4- Khi đang chơi thì save lại trong game được mà, ko thui bạn gấp máy lại cho thành chế độ sleeping...
Gập máy lại là thành chế độ Sleeping hả bạn,có tốn pin ko ?

Hic,mình gà quá,bạn giúp mình khắc phục cái lỗi trên với >_<

- Ko phải đâu bạn đó là do bạn chưa đổi tên nó lại đó, bạn hãy rename cái file đó lại thành _DS_MSHL mới được...
- Mình đã nói ở trên, nếu bạn down kernel về thì cái file moonshell trong đó là mới nhất đó >,<
Hic,hóa ra là nó có sẵn rùi à,vậy mà mình ko bít lại đi setup nữa >_<,mà đổi tên file nào vậy bạn,vì nó có mấy file với folder lận >_<

À,máy mình dùng R4 thì có chế độ Sleep ko vậy ?

1 lần nữa,rất cám ơn bạn đã tận tình giúp đỡ mình ^_^

Unicorn9x

Nấm nhỏ
How to update R4?
After downloading and decompressing the new updated files, there will be one moonshl folder and two files _DS_MENU.DAT, _DS_MSHL.NDS.Copy these files to the root directory of TF card to replace the former files

R4 cắm ở slot 1 nên tất nhiên sẽ có sleepmode!!(bất kể cảd nào cắm slot1 hiển nhiên đều có sleepmode)

bác CD vào đây http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=378 hướng dẫn từ đầu chí cuối!! chép game thì chép vào thẻ micro sd chứ ds ko nối với pc dc!!:D

chép vào game vào supercard hầu hết ko chơi đc

em thường down game ở romulation.net nhưng mà hầu hết là chơi ko đc, supercard và software cùng version rùi, ko bít là do supercard hay là do rom ở trang web
cho em hỏi là trong supercard có enable DMA, enable trim rom, faster play game là như thế nào, mong các bạn giúp nha

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
bạn có thế nói rõ là không chơi được như thế nào không? Rom hầu hết không chơi được thì khó có thể là lỗi của romulation lắm (nếu không dân tình vác quân phá sập trang web đó rồi :D).
Những game bạn chơi được là do tự tay convert chứ, hay đó là do ngoài hàng chép vào hộ? Đến lúc này thì những game nào chơi được và game nào không?
Bạn có chắc chắn làm theo đúng các bước để convert 1 game không? Hướng dẫn convert có thể xem ở đây: Super Card [Slot 2]- Bài post2-Hardware/Software/Emu-Nintendovn. Bạn chắc khi đưa game vào convert thì nó có đuôi là .nds chứ?
Đại khái như thế, có gì bạn nêu rõ thêm tình hình để mọi người biết mà giúp.

Chuẩn bị move sang box Thắc mắc, phụ mục Game để nhập vào topic thích hợp :)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
convert cùng soft giống như soft convert game DS nữa, mà cái SC tớ mua từ đầu đến giờ chưa thấy dấu hiệu hỏng hóc nào, chỉ có thẻ nhớ là cùi bắp thôi. Cứ yên tâm về chất lượng của SC đi :D

Sự Khác Nhau Của M3 (slot1) Và R4 ???

CÁC BẠN ƠI CHO MÌNH HỎI SỰ KHÁC BIỆT CỦA 2 CÁI ĐÓ LÀ GÌ VẬY?
MÌNH THẤY MỘT SỐ CHƯƠNG TRÌNH Ở DIỄN ĐÀN DÀNH CHO R4...VẬY M3 (SLOT 1) XÀI ĐC KO? XÀI NHƯ THẾ NÀO?
MÌNH KO RÀNH VỀ NDS LẮM MONG CÁC BẠN CHỈ GIÚP...XIN CÁM ƠN:myemo0104: :myemo0104:

2 cái đó giống nhau y hệt à bạn ơi, với lại cái M3 ko có bán ở VN đâu, mấy cái dùng cho M3 chính là mấy cái file có .nds đó, còn cái nào mà xái cho R4 thì mỗi thư mục đều có ghi chú rõ ràng mà
cái R4 ko dùng cho M3 được đâu

Cho mình hỏi tại sao máy DS của mình nó cứ bảo "couldn't find _DS_MENU.DAT" ,trước đó máy mình vẫn dùng bthường,do ko chơi đc 1 số trò chơi mới nên mình mới update ,down cái kernel gì đó về,unrar đc 4 file:system,moonshl,_DS_MENU.DAT,_DS_MSHL.NDS,mình copy trực tiếp rùi paste vào thẻ nhớ,sau cắm vào R4 rùi nhét vào bthường mà sao nó cứ "couldn't find _DS_MENU.DAT:em30: ,mình thử cả bản china + english mà sao vẫn hok đc:cray[1]: làm thế nào bi giờ,giúp mình với:em42:

Đưa game vào R4 ko thấy hiện?

Em xài R4 đưa game vào ko thấy hiện lên( games chép ngoài tiệm, lúc chép là cho SD) hỏi người quen nói cài cái gì nữa hem bít!!! xin chỉ cho em đi ạ

lời nhắn: em hỏi ở bõ kia tới mấy ngày mà ko ai trả lời( bõ em lập):xm0004: nhìu lần gửi tin lên hỏi mà cứ add bài củ vô bài mới, dzay thì đâu có trả lời hết dc, vậy mà còn xóa lun cái box chớ -_-:em10: :em10: :em43: :em43: :cry[1]:

chép vô bình thường, 1 game có 2 mục , vô R4 ko thấy gì

Huydinh83

Siêu Admin
cái đó em đã chép file được convert dành cho supercard, không hiện lên trong giao diện của R4 là đúng rồi. em nên down lại rom mới, để nguyên file.nds chép vào mà chơi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN