Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
cho em hỏi 1 thẻ giá là bao nhiêu? và khi mua thẻ về, chỉ cần copy rom nds vào thẻ micro sd, rồi lắp qua cái chip nds, cắm vào máy chơi hả anh?
như bạn ở trên nói, có các loại FC phổ biến nhất là R4 origin ,ak2i,scds2,
r4 origin rất là khó kiếm do ngưng phát hành,tốt nhất bạn nên mua scds2 vì nó hầu như chơi được 99,9%game hiện nay,còn ak2i chơi được 99% game hiện nay nhưng nó không có nhiều tiện ích như scds2 như :chơi game GBA,tích hơp tính năng cỉa Iplayer,...
chi tiết về scds2 bạn xem tại đây http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9630 còn chi tiết về ak2i tại đây r4 origin thì xài cái này http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=10993
và còn nhiều loại FC lắm nhưng mình chỉ nói sơ lược qua thôio:-)

bioibi24

Nấm nhỏ
Đứng có lẽ là do AP game cao , bạn phải nói xem bạn dùng Flash Card gì R4 hay gì thì mình mới giúp được chứ :rolleyes[1]: .

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình dùng r4i gold sdhc (web: r4i.ndsi.in). tình hình là chiều nay vừa update con dsi lên ver 1.41U. lên web down bản patch 1.41 về rui`, kèm thêm cả kernel v2.3 nữa. cóp đủ tất cả các file vào thẻ nhưng máy vẫn báo lỗi "an error occurred......" + màn hình đen :em21:
giờ phải làm sao đây :xm0004:

mariobeo

Thành viên lâu năm
bạn chỉ rõ hơn đc k, tại mấy cái này mình chưa rõ lắm :(
liệu có nguy cơ phải mua fc mới không? :bye2[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Không cần phải mua FC mới nhưng mà máy DSi đã up lên rồi thì nó không nhận ra được thẻ của bạn nữa, bạn phải mượn một cái DSLite/Fat hoặc DSi chưa update rồi cắm cái FC vào, chạy cái file update trên đó mới được

mariobeo

Thành viên lâu năm
lên gbatemp hỏi thử thì nó trả lời thế này:
you can not update your dsi as your r4i gold can not support 1.41.

you need to buy a new one. :em35:

^ ối giời ơi ,nghe người ngoài làm chi nghe anh em forum mình là dễ hiểu nhất,cứ làm như go2-ars nói đi,chắc chắn không cần mua FC mới đâu^_^:beach[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
lên gbatemp hỏi thử thì nó trả lời thế này:
you can not update your dsi as your r4i gold can not support 1.41.

you need to buy a new one. :em35:
Chào bạn,Kernel 2.3 chỉ hoạt động trên những FC đã update 1.41
Bạn phải down cái 1.45 về rồi up cái FC đó lên 1.41,rồi với dùng kernel 2.3 được
Lưu ý:Kernel 2.3 chạy OK trên 3DS và DSi 1.41,mình đang dùng em này đấy:myemo0111:

EndLessLove

Nấm nhỏ
Mình xài r4i-sdhc(r4i-sdhc.com) v 1.4. H` máy mình v1.4.1 rồi. Ai có file up cho mình được ko. Có cái máy ds lite của con em để up rồi :).

EndLessLove

Nấm nhỏ
Thế ak`. Vậy phải làm 1 kon acekard 2i. :)). Trên web cùa shop có 2 loại acekard 2i, 1 loại original vs 3ds. Mua loại nào bi h` ==''. Chưa xài fc gì khác ngoài r4 clone.

làm ơn co mình hỏi

mình mới mua cái r4i mà không rõ nó là loại nòa dùng fw của hãng nào nữa, ai biết chỉ cho mình với , cảm ơn nhiều nhé hình nó như thế này

buta_buta

Nấm bình thường
Nhìn hình không biết có phải R4i gold không õ___o. Thường thì website nó ghi ngay trên hộp FC đó bạn, kiểm tra lại xem. Nếu mua kèm thẻ nhớ thì bạn mở thẻ nhớ lên xem có file Introduction.doc không, trong file đó có ghi trang chủ của fw đang dùng.

Lần sau bạn sang topic Các thắc mắc chung về Flashcard mà hỏi, đỡ mắc công lập topic lung tung.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN