Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
AE chỉ mình vấn đề này tí, thx rất nhiều

Hwa mình mới chuyển qua DS Lite Crimson Black, đang xài R4 Mình đọc chừng chục trang của topic "nhng74 điu62 cnầ biết..." rồi, có thấy mấy b hỏi dùng R4 chơi game mà muốn thoát thì ấn L+R+A+B+X+Y cùng lúc, nhưng mình thử hoài ko đc, bên góc phải màn hình cảm ứng mình ko hề có cái nút j để tick vào cho chuyển sang màu xanh hết, mình thử start vào setting để chỉnh reset in game thành on, rồi vào Rom chỉnh reset thành on cũng ko đc, b nào rảnh chỉ mình với, chứ tắt máy mở lại hoài chắc vứt cái máy quá

Ger Japa

Nấm nhỏ
Khi nào thì R4i hay là DSTT mới chạy đc DSi mode đây hả zời? :((

Ngoài cái CycloDS ra thì còn FC nào khác chạy đc DSi mode ko mọi người?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Muốn chạy đc DSi mode thì phải có thêm CPU riêng mới xử lý nổi, mấy cái FC đó ko bao giờ chạy đc DSi mode đâu, khỏi đợi :P
iEvolution chứ ko phải CycloDS. Mà DSi mode hiện giờ chỉ chạy đc homebrew thôi.

bioibi24

Nấm nhỏ
Down YS Menu bản mới nhất về cài thử xem ... nếu ko thì bạn phải chờ YS Menu mới hơn :rolleyes[1]: .

Lưu ý khi bị vấn đề ( error = -81 ; -4 ) trên là do firmware FC cũ ko chơi được , phải down firm mới về để chơi .

hiện tại có cai r4 clone thấy ghi homepage của nó là r4i.ndsi.in. Lỡ dại update dsi update lên 1.4.1 nên giờ FC bi lỗi error has occurred .:em15: Ra chỗ số 3 hàng mành họ phán phải mua cái r4 3ds mới chơi đc ~:>( lại r4 clone nữa thì phải).
ai ở hanoi có thể giúp mình với.:Drinks[1]:

EndLessLove

Nấm nhỏ
Ak. R4i thì toàn bộ đều là clone hết. Có nhưng cái clone xài tạm được. Theo mình thì bạn nên mua acekard 2i, chất lượng tốt, chơi được 99% game và giá cả phải chăng.

Down YS Menu bản mới nhất về cài thử xem ... nếu ko thì bạn phải chờ YS Menu mới hơn :rolleyes[1]: .

Lưu ý khi bị vấn đề ( error = -81 ; -4 ) trên là do firmware FC cũ ko chơi được , phải down firm mới về để chơi .
vừa thử up fw lẫn Ysmenu nhưng mà sao nó vẫn báo lỗi trên nhỉ:(
fw thì mình down ở đây:http://www.r4i-sdhc.com/downloade.asp
bản:R4i-SDHC v1.4.2;fw:english v1.40b
còn Ys menu thì ở đây:http://filetrip.net/g25123605-DSTTi-YSMenu.html
ver 6.60 và copy TTmenu và TTmenu.nds từ thư mục R4-SDHC_R4i-SDHC TTMenu
có gì sai ko nhỉ:-?
P/s:cái Ysmenu mình thử với pokemon black version thì dc,nhưng cái bleach 3rd thì ko

Mình mới mua 1 DS Lite, kèm R4 + thẻ 1GB, Mình định nâng thẻ lên 2GB hoặc 4GB nhưng ko biết cách phân biệt thẻ R4 mình là original hay fake, nếu fake thì chắc mình nâng lẹn 4Gb, có b nào biết cách phân biệt chỉ mình với, thx a lot

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN