Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

Kawaii

Super Princess Peach
- Đầu tiên bạn cần phải post hình loại R4i của bạn lên để mọi người cùng xem và giúp cho bạn.

- Sau khi xác định được loại R4i, bạn sẽ được cung cấp website của loại đó mà download Firmware về. Trong FW đó có chứa chường trình nghe nhạc mà bạn đang cần tìm.

cho mình hỏi cách sử dụng cheat của FC Super DS Card II , mặc dù đã đọc hướng dẫn trên trang chủ của super II nhưng vẫn mù tịt ko làm theo đc , hi vọng các bạn có thể giúp mình chi tiết cách sử dụng , cảm ơn nhiều :P

trungkkk

Nấm nhỏ
gúp về R4

- Đầu tiên bạn cần phải post hình loại R4i của bạn lên để mọi người cùng xem và giúp cho bạn.

- Sau khi xác định được loại R4i, bạn sẽ được cung cấp website của loại đó mà download Firmware về. Trong FW đó có chứa chường trình nghe nhạc mà bạn đang cần tìm.
Em r4i của mình đây
các cữ trên R4i v1.41 revolution for ds (DSiLL/NDSI/NDSL/NDS)
Mong bạn giúp mình với. THX U!!!! r4i.jpg 385977_265068840213757_100001319302493_683560_184671866_n.jpg 407124_265068900213751_100001319302493_683561_1583428579_n.jpg

DraconKing

Nấm nhỏ
Em r4i của mình đây
các cữ trên R4i v1.41 revolution for ds (DSiLL/NDSI/NDSL/NDS)
Mong bạn giúp mình với. THX U!!!! View attachment 1942 View attachment 1943 View attachment 1944
Vào trang này http://ndsill.net/downloade.asp
Download cái bản USA trên cùng nhé thật ra đó chỉ là tên server
Giải nén file vừa down được thư mục "Eng" ~> copy tất cả những thứ trong thư mục "Eng" vào thẻ nhớ. Lưu ý: copy những file và folder nhỏ ở trong ý nhé.
Cuối cùng thì copy nhạc + game vào thui :).

trungkkk

Nấm nhỏ
Vào trang này http://ndsill.net/downloade.asp
Download cái bản USA trên cùng nhé thật ra đó chỉ là tên server
Giải nén file vừa down được thư mục "Eng" ~> copy tất cả những thứ trong thư mục "Eng" vào thẻ nhớ. Lưu ý: copy những file và folder nhỏ ở trong ý nhé.
Cuối cùng thì copy nhạc + game vào thui :).
bạn ơi, xem hộ mình còn link nào khác không mình click down báo lỗi ko down được

---------- Post added at 02:08 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Bạn cho cái website ghi trên fc đi
www.ndsiLL.net

DraconKing

Nấm nhỏ
^ Sặc mình tưởng chỉ có mạng mình ko down được bản Eng:(. Nếu bạn thích bản offical bạn chỉ có cách đợi vài hôm xem có down được ko hoặc dùng ngôn ngữ khác thui (các link bên dưới trang đó ý) cũng không khó sủ dụng lắm vì chỉ ở menu thui và bạn cũng thuộc cái menu rùi nhỉ. Ngoài ra bạn thử xài bản unoffical này xem mặc dù nó chưa được update từ tháng 3 (bản kia là từ tháng 6 :bleh[1]:) http://filetrip.net/f24612-ANiMeX%27s-R4i-Revolution-Green-Ca--1-2.html (Nguồn: http://forum.romulation.net/index.php?topic=54219.0)

Key_blade

Thành viên lâu năm
R4 origin 150k như ace nhưng chỉ hỗ trợ thẻ 2GB,game hỗ trở 99.999%
TTDS đã dừng update rồi,mua phí tiền
Ace như R4 ori nhưng giá 400-450k,hỗ trợ cả DSi và thẻ SDHC lên đến 32GB
Chọn gì còn tùy thuộc vào túi tiền của bạn

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thì tùy bạn có bao nhiêu tiền, 100-200k thì R4 original (nhớ kỹ cái này chứ R4 có vô số clone trên thị trường), 400-500k thì Acekard2i (nếu sau này định mua DSi hay 3DS thì bắt buộc phải dùng Acekard2i, R4 ko dùng được trên DSi/3DS), TTDS thì vứt đi

Chẳng là em có cái r4ishdc. Trang chủ:r4isdhc.com
Em vừa đọc qua bài wood cho r4 clone. Đã copy vào FC rồi nhưng mún chạy cứ phải click vào file nds. Vậy ai biết cách lúc và FC nó chạy lun Wood for clone đc ko ak???

cena2008

nWriter
CHo mình hỏi cách nhận biết FW của FC với , vào FC thì nó ghi là 1.17a02, cóp hải đó là FW của FC ko , mình thấy trên mấy web nó ghi có bản 1.18 và khắc phục được thêm 1 số game , h mình muốn update lên 1.8 thì phải làm thế nào ?
có ảnh hướng đến FC ko ?

TiểuLong

Nấm nhỏ
CHo mình hỏi cách nhận biết FW của FC với , vào FC thì nó ghi là 1.17a02, cóp hải đó là FW của FC ko , mình thấy trên mấy web nó ghi có bản 1.18 và khắc phục được thêm 1 số game , h mình muốn update lên 1.8 thì phải làm thế nào ?
có ảnh hướng đến FC ko ?
Tùy thuộc theo loại FC nữa bạn à,bạn cho hình hay tên FC đi

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
em có cái FC R4III upgrade fw của nó là 3.11 kernel, hiện giờ trang www.r4iiinew.com ko còn hoạt động được nữa, ai trong forum xài FC + FW này thì up dùm mình cái fw này lên với, FC r4iii của mình xài được Fw 1.18 của R4ds nhưng không thể dùng chung ysmenu được ==

tintin2397

Nấm nhỏ
Mọi ng cho mình hỏi sao cái DS của mình không chịu nhận cái R4i (mới mua :sorry[1]:)....Tự nhiên khi bỏ R4 vô .không có chuyện gì xảy ra hết (nó hiện ra cái dòng Touch the touch screen to continue :em27:)...cái trang web của R4 là http://r4i-dshc.com

---------- Post added at 01:14 PM ---------- Previous post was at 01:07 PM ----------

Hix ai giúp mình với:sorry[1]:.....không lẽ đi luôn 500k :sorry[1]:

---------- Post added at 01:16 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

Mà hôm qua mình có chép lộn firmware của R4 ở trang web này www.r4-sdhc.com (vì tưởng firmware ở trang web nào cũng vậy).Vậy có làm hư R4 không mọi người:sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN