Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Số là hồi hôm bữa mình lỡ đánh rơi cái R4i3DS xuống đất sau khi lụm lên bỏ lại vào máy thì cái màn hình nó trắng tinh luôn ai biết phải làm cách nào thì chỉ mình với

firecat

Nấm nhỏ
Mình cũng dùng thẻ R4i Gold 3ds đây, cái loại thẻ này thuộc loại nồi đồng cối đá lấy búa ra phang chưa chắc hỏng nên ko có chuyện chỉ rơi mà nó hỏng đâu( kể cả rơi 30 tầng lầu cũng ko hỏng được :)) ) . Có 2 trường hợp sau đây có khả năng xảy ra :
1. Thẻ SD bị lỏng hoặc ko tiếp xúc, tháo ra lắp lại hoặc bị bụi nên ko đọc đc bạn blow vào cái thẻ xem có đc ko :bleh[1]:
2. ( cái này dễ xảy ra lắm ) là cái thẻ SD của bạn đã chết rồi tức làhongr luôn cái thẻ SD ko lưu ko đọc đc trên đó nữa vì vậy nên máy mới ko nhận đc FW và màn hình mới trắng như vậy, bạn tháo thẻ SD ra cắm vào đầu đọc thẻ nối vô máy tính xem, nếu mà ko đọc đc gì trên đó, ko cop gì vô đó đc, ko mở ra đc ko nhận đc thì yên tâm à cháy thẻ rồi mua thẻ SD mới nhe \m/

---------- Post added at 11:53 PM ---------- Previous post was at 11:52 PM ----------

Mình cũng dùng thẻ R4i Gold 3ds đây, cái loại thẻ này thuộc loại nồi đồng cối đá lấy búa ra phang chưa chắc hỏng nên ko có chuyện chỉ rơi mà nó hỏng đâu( kể cả rơi 30 tầng lầu cũng ko hỏng được :)) ) . Có 2 trường hợp sau đây có khả năng xảy ra :
1. Thẻ SD bị lỏng hoặc ko tiếp xúc, tháo ra lắp lại hoặc bị bụi nên ko đọc đc bạn blow vào cái thẻ xem có đc ko :bleh[1]:
2. ( cái này dễ xảy ra lắm ) là cái thẻ SD của bạn đã chết rồi tức làhongr luôn cái thẻ SD ko lưu ko đọc đc trên đó nữa vì vậy nên máy mới ko nhận đc FW và màn hình mới trắng như vậy, bạn tháo thẻ SD ra cắm vào đầu đọc thẻ nối vô máy tính xem, nếu mà ko đọc đc gì trên đó, ko cop gì vô đó đc, ko mở ra đc ko nhận đc thì yên tâm à cháy thẻ rồi mua thẻ SD mới nhe \m/

Tình hình rất là nghiêm trọng , trong quá trình cài ứng dụng web browser cho cái dsi black japan trong lúc load vào store cái firmware 1.4 up lên thành 1.4.4 giờ có cách nào khôi phục lại firmware như cũ không... đang dùng cái flashcard acekard vào trang chủ thì thông báo không nên up firmware 1.4.4 :(( ... mong mọi người giúp đỡ

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
1.4.4 cho acekard thì chưa có patch đâu. Thường thì nhóm acekard chờ tới lúc có update cho 3DS luôn mới tung hàng ra nên chờ hơi lâu đấy

Mình mua AceKard 2i dc tầm 1 tháng rồi, nhưng mà cắm vào nó ra hình game j ý ko phải Prince Caspian(game gì Dorasu ấy). Đó là do fw của kard hay là do kard? Nếu do kard thì mình mua hàng fake rồi

Wood R4 có hỗ trợ Wifi không?

Wood R4 có hỗ trợ Wifi không? Mình đang sử dụng bản Wood R4 1.46 nhưng không vào được mạng Wifi. Cái Wifi cũng để ở nhà mình luôn. Còn về WEP key thì laptop ghi là thế, nhưng khi ghi trên cái DSLite của mình thì nó không cho. Ghi WEP Key sai thì nó lại cho mà Test Connection thì bị lỗi 52000. Có ai giúp mình với.:sorry[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@con: DSL khi nào cần wifi nó sẽ tự động on :P

@S&M: Lỗi này mình đoán là do bạn để security của wifi cao quá, DSL chỉ nhận được dạng WEP thôi, dạng WAP máy không nhận được
cũng có trường hợp máy nhận nhưng không tương thích nữa, lỗi này chỉ có cách mua thêm cái wifi dùng riêng cho DS thôi, khi nào không dùng thì rút dây :P

Ai rành về R4 vô chỉ em xíu

Hiện giờ em mới mua lại của thằng bạn 1 cái R4 ( không rõ nguồn gốc ),ở trên R4 nó có ghi là R4 Upgrade revolution for DS ( NDSL/NDS ),còn cái web của nó là : www.R4I-DSHC.COM . Đây là cái hình của nó trên trang web : http://r4i-dshc.com/aboute.asp .Mấy bác cứ vô web nhìn cái R4 thường bên tay phải ( không phải R4i tay trái đâu ) là thấy em nó à.
Bác nào có firmware thích hợp cho em nó cứ send link cho em ,em đã thử wood vs nhiều firmware khác rồi ,em sẽ thanks nhiệt tình

nếu đã nói như bạn thì mình cũng đâu cần phải post bài lên topic chi cho mệt,cái đó là dành cho R4I,của mình là R4 thường

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN