Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
mình có tham khảo cách sửa lỗi MENU? ở đây http://gshop.com.au/page_2.html
nhưng đến cái phần
Copy all the file and folder in the "R4i V1.XXX" folder !!!!!!!! dont copy the whole "R4i V1.XXX" folder . MUST NOT WORK.
mình không hiểu ai giải thích giùm đi copy toàn bộ file and folder trong R4i V1.XXX chứ không copy toàn bộ folder hay là sao :-/ tiện đây ai chỉ luôn cách cài firmware hộ mình cái mình gà lắm :rolleyes[1]:

phuc47

Nấm nhỏ
nghĩa là bạn copy các file có trong folder đó vào thẻ nhớ chứ không phải là bỏ nguyên cái folder đó vào đâu nhé . Mấy file trong cái phong bì vàng đó nếu đặt ngay vào thẻ thì máy mới nhận được

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:30 AM ----------

bạn down về có thấy 4 file là moomeno, moonshel2, R4iMENU, R4.dat không. Cứ cho hết vào thẻ là chạy được rồi

từ tối qua đến giờ làm đi làm lại như bạn nói vẫn như thế fomat không biết bao lần nhưng vẫn hiện lên cái MENU? ai có cao kiến gì khác không :-/

Mình mới đc ng nhà gửi cho con DSi, mình có tham khảo trên 4rum và chạy ra ngoài mua cái FC R4i để xài. mình lên trang chủ của FC down bản update mới nhất về update,
máy vô đc R4i bình thừong nhưng bị lỗi là vào mục game nêus chép nhiều game thì bị treo máy còn chép 1 game thì bị lỗi file save dù mình đã bấm tạo file save mới hoặc chép file save từ máy khác qua vẫn bị. Mong mn giúp đỡ mình

phuc47

Nấm nhỏ
cho hết bốn file đó vào khung chính của thẻ nhớ nha bạn . Nếu không được nữa thì thử bản wood xem sao.

Đây là trang chuyên về ds :http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-r4i-sdhc-kernel-english-157b-f29519.html ( nhớ cho hết file trong thư mục nén vào thẻ nhớ nhé).

Bạn chon mục bên phải chữ "download selected version" để down. Dây là file gốc nhé nếu muốn up lên

Nếu không được thì thử bản wood này xem sao. Bản wood thì do nhóm khác làm nhưng khả năng chơi được game mới là cực kì cao

http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-wood-r4idsn-151-f30588.html

PS: bản wood bạn cũng làm y hệt như bản R4i 1.57 là cóp hết file vào thẻ. Còn bản bạn down phía trên là dùng để up date cho máy 3ds vì máy mới ra firware bản 4.3.0 cho 3ds làm khóa thẻ. Còn chỉ có ds thường thì mấy web down tớ cho là dùng được rồi. Chúc bạn làm được nếu vẫn bị thì pm cho tớ qua nick yahoo này nhá ( phamvanphuc47)

à cũng có thể thẻ r4 của bạn bị hư nữa, nên dù có firware nhưng thẻ không đọc được. Lúc này thì chỉ còn cách mua lại thẻ khác thôi

Mình mới mua cái DSL, có cái R4 mà k bít ưử dụng nó sao cả. Mọi người chỉ mình cách xem hiện giờ firmware nó là phiên bản mấy, cách update fw mới nhất và cash chép ROM về chơi với, Ko bít có rủi ro j ko (ví dụ hư R4).

DraconKing

Nấm nhỏ
1. Đưa hình cái R4 xem là loại nào đã không thì biết firmware nào mà tìm.
2. Copy firmware và game vào thẻ nhớ rồi gắn thẻ vào R4 là chơi được.

Bạn ơi cho mình số điện thoại cái bạn ơi , không thôi khi nào bạn online nhá qua số mình nha . 0939.949.879
Máy mình Nintendo DSi còn mới còn zin nhưng mà cái R4i nó bị gì bấm vào là hiện lên ''An erro ....... khôngn hớ nữa ''
Cám ơn bạn

Cái thẻ R4 của mình bị lỏng, lâu lâu đang chơi nó lỏng ra chơi lại từ đầu, lúc nó lỏng thì lúc mở máy tới khúc loading là ngừng, phải rút thẻ R4 ra gắm vào lại mới chơi được.

gameboybin

Nấm nhỏ
Bạn thử kẹp cái j vào giữa khe cắm của máy vs lại thẻ.
Tốt hơn hết là bạn nên mua cái thẻ khác đi. Giá của thẻ bây h cũng rẻ mà trên 200k.

Mình đang có vài bộ passkey như thế này, bạn nào biết cách sử dụng không?

---------- Post added at 11:09 AM ---------- Previous post was at 11:08 AM ----------

không hiểu sao topic cũ lại bị xóa!! có lẽ do post nhầm box, mình post sang box này vậy.

Em mới mua 1 con ds lite và super card ds one nhưng ko biết làm cách nào để cài firmwave và chép game vào thẻ nhớ. Mọi người giúp em với.
p/s: dùng thẻ nhớ của đt và loại nào cũng đc phải ko ạ?

firewave thì mình không rõ chứ game thì cứ tạo 1 floder GAME trong thẻ nhớ,,copy game vào đấy là xong,,bật máy nên chọn game thôi
còn thẻ nhớ thì là micro sd,,tất nhiên nếu bạn có flashcard hàng hiếm dùng thẻ SD:bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN