Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
em giải nén thẳng vào trong thẻ nhớ thì có đc ko ạ?

---------- Post added at 09:46 PM ---------- Previous post was at 09:31 PM ----------

Mod cho em hỏi thư mục gốc của thẻ nhớ là gì ạ?

cái thẻ nhớ của em cắm vào pc thì nó vẫn nhận bình thường nhưng khi cho vào ds thì nó lại báo là ko có dữ liệu! thế là như thế nào ạ

Xin hỏi là thg bạn mình có 1 cái dsixl và nó cần mình up firm cho nó,mình xin hỏi 1 vài điều
Giả sử mình down kernel mới nhất của r4(thg bạn mình dùng r4 ) hiện tai là wood r4 1.53 thì có nâng firmware của dsi lên 1.4.4 dc ko ?
Và có cần nâng firmware lên ko vì thg bạn mình bảo nâng firmware ms chơi đc game mới
Thanks

DraconKing

Nấm nhỏ
^ Không cần nâng firmware (thằng này tưởng DS là PSP chắc) vì ta chơi bằng fc chứ không phải hack máy (như PSP). Firmware nâng lên chir để vào e-shop nên tốt nhất đừng nâng nếu không cần vào. Còn về việc update fc để lên thì bạn nên đọc kỹ trên trang chủ R4 cũng như xem trong forum vì nó không như update kernel thông thường đâu (chính xác là sẽ update cái phần bị ẩn trong fc để đánh lừa firmware mới của DS)

chuyện là như thế này em mua được cái thẻ R4i gold Revolution và cái nintendo DS lite em mua về tính cài để nhiều trò chơi ai dè bấm lộn nút xoá tất cả =((=((=((=((:sorry[1]: ( giống như format) giờ không biết phải làm sao để phục hồi lại được mong các bác giúp em ra tiệm thì nó chuyển đi rồi lên google thì không hiểu mong các anh giúp cho :em20::em26:

Các pro giúp mình về cái thẻ FC với , mình có cái thẻ r4-3ds mà cứ mỗi lần cắm vào chơi là nó hiện lỗi như thế này :
An error has occurred.
Press and hold the POWER Buttion to turn the system of .
Please refer to the Operations Manual for details.​
Thẻ mới mua được có mười mấy ngày :em25:

tidusboy21

Nấm nhỏ
chuyện là như thế này em mua được cái thẻ R4i gold Revolution và cái nintendo DS lite em mua về tính cài để nhiều trò chơi ai dè bấm lộn nút xoá tất cả =((=((=((=((:sorry[1]: ( giống như format) giờ không biết phải làm sao để phục hồi lại được mong các bác giúp em ra tiệm thì nó chuyển đi rồi lên google thì không hiểu mong các anh giúp cho :em20::em26:
điều đầu tiên nhan đề hay đấy ;;) . r4i gold revolution em phải download FW trước
http://www.r4i-gold.eu/downloade.asp
còn về phục hồi những gì đã mất ở thẻ thì không thể rồi.

Format thẻ nhớ rồi dùng FW trên trang chủ : http://www.r4i-sdhc.com/downloade.asp này quăng vào xem :-?

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:05 PM ----------

Trang chủ Nintendo ghi FW mới nhất này : http://www.nintendo.com/3ds/system-update
Đã làm theo ý bác nhưng không được, chẳng lẽ phải mua thẻ khác :em20:

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

biết vậy chả up FW lên làm gì :em30:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN