Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

8163264128

Thành viên lâu năm
Xin chào mọi người!

Em là mem mới.

Mọi người cho em hỏi, em mới mua 3DS XL. FW 7.1

Em biết là FW 7.1 thì chưa hack đc game 3DS qua R4.

Nhưng em muốn chơi NDS thì có chơi đc không. em phải mua loại card gì. em ở HN thì mua ở đâu. Em cũng đọc các topic mà tại FW e 7.1 mà chả thấy topic nào nhắc đến ạ :(.

thank mọi người.

Nếu chơi đc, hướng dẫn e cách dùng luôn nhé :D
Đc. Dùng R4iDSN hoặc SCDS2.
HN thì ko biết chỗ nào bán. Bạn đặt nShop cũng đc.

Đc. Dùng R4iDSN hoặc SCDS2.
HN thì ko biết chỗ nào bán. Bạn đặt nShop cũng đc.

thank bạn. mình mua đc r. mình dùng loại R4i SDHC RTS LITE. đã cài và dùng rồi. chơi game bình thường, nhưng wifi thì không đc. ???? Mình phải làm sao để có wifi hay là ko có.

Cho hỏi có wifi chơi pokemon ý, thì các bạn cứ bảo trade là ntn. mà xem friend code ở đâu ???

Mình mới dùng 3ds lần đầu chưa bjk j à :(

thank bạn. mình mua đc r. mình dùng loại R4i SDHC RTS LITE. đã cài và dùng rồi. chơi game bình thường, nhưng wifi thì không đc. ???? Mình phải làm sao để có wifi hay là ko có.

Cho hỏi có wifi chơi pokemon ý, thì các bạn cứ bảo trade là ntn. mà xem friend code ở đâu ???

Mình mới dùng 3ds lần đầu chưa bjk j à :(
Hình như game hack thì không có onl đc , với lại dù là game bản quyền thì hình như nintendo thông báo ngắt server để chơi online cho wii với ds rồi thì phải.

Mình coppy game từ cái thẻ 2gb sang cái thẻ 4gb...Mà sao vào game thì hiển thị lỗi "Savfile no found, please reset system"..Bác nào biết cách sữa lỗi không...Giúp mình với.....
có thể fw bác có không hỗ trợ thẻ 4g, bác thử fw mới xem, hoặc là bác thử làm như sau, cắm thẻ nhớ vào máy tính, copy hết file save vào một chỗ cho đỡ lẫn, cắm thẻ nhớ vào máy bật một trò nào đó lên, cắm tiếp thẻ nhớ vào máy tính xem cái save mới tạo có đuôi gì đổi hết đuôi save cũ về như thế

mình đang dùng flashcard TTDS trên NDS lite.mình cóp mấy game ở trong mục dowload rom như FF12, Inazuma Eleven 2 vào đều bị lỗi load rom error code 4
vầy là do lỗi rom hay do lỗi card mọi người nhỉ

Do rom bạn nhé! Trước mình chép FF12 cũng bị tình trạng này! Sau đó up lên bản rom mới nhất thì hết! Mà bản rom mới nhất là gì thì mình lại quên mất (do chơi quá lâu rồi) nên ko thể giúp bạn được. Bạn tự search và down nhé!

Em có cái R4 revolution nhái ( clone ) , chép firmware wood, ysmenu, moonshell các loại thì nó bị loading... đứng màn hình mãi ko lên, anh em nào có cách chữa không ạ ? :(

Như tiêu đề, mình click vào nút download trên ndsthemes.com thì IDM báo lỗi Some websites ... requesting twice gì đó rồi bấm OK thì tắt ngúm, trình download trên Cờ rôm thì báo lỗi không thể tải file, ai đã bị và biết cách fix chỉ mình với, cảm ơn nhiều :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN