Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

Kawaii

Super Princess Peach
Espeon ui , bạn vào web trên lấy skin đi nhá .

Còn những theme skin r4 tự tạo theo ý mình thì bạn ko được xóa cái file .ini trong mỗi cái theme đâu nha.

Bạn chỉ cần bỏ các file hình vào theme , và nhớ là các file hình phải trùng tên với từng cái file trong theme đó thì nó mới hiện hình lên.(có gì đặt tên lại các file hình bạn tự tạo đó)

Kawaii >,<

espeon

V.I.P Member
có mà có mà, có đổi tên rồi, vẫn giữ nguyên file theme.ini mà -,-
Down theme về cho vào thì đc còn của mình thì ko đc :( Mặc dù 2 cái folder chả khác gì nhau :((

espeon

V.I.P Member
ấn rồi mà -,-
Vào phát thì nó là theme có chữ R4 to òanh nhá, ấn Select 1 phát nó nhảy ra cái theme tui down về ( để trong folder theme02) "Manual mode THEME02", xong rồi ấn cái nữa là nó sẽ chọn cái theme đó làm theme Auto tức là mở lên là có theme đó luôn, ấn cái nữa nó hiện là "Manual mode THEME07 (cái của tui) nhưng mà nó ko đổi theme :(

Sorry, tui ko đọc kỹ. Nếu bạn muốn dl skin đây.
Trường hợp của bạn là có thể do dung lượng file ảnh lớn quá (hình như nó chỉ cho khoảng 144KB thui) bạn thử print screen rùi dùng paint cắt xem sao, cái này mình từng bị rồi ^.^. Ngoài ra thì bạn có thể chỉnh màu chữ của skin trong file theme.ini

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
có mà có mà, có đổi tên rồi, vẫn giữ nguyên file theme.ini mà -,-
Down theme về cho vào thì đc còn của mình thì ko đc :( Mặc dù 2 cái folder chả khác gì nhau :((
ehhe ko đặt đc tên đâu bạn ui!Mình chỉ chép skin của mình vào 1 theme có sẵn bất kì VD:theme07 thì xoá hết file hình trong đó thay bằng file hình của mình nhớ đặt tên cho đúng mỗi file như "bckgrd(icon,logo..).bmp" giống như theme cũ,về việc đặt tên theme sao mình làm ko đc ,mình chỉ bỏ vào theme bất kì rồi lấy tên theme đó luôn như theme 07 ,chứ khi đổi tên thì no ko hiểu như skin "chocobo" mình làm dưới đây muốn d8ặt tên theme là "chocbo" nhưg khi bật lên thì no ko hiểu
Theme dưói đây cũng tạm đc mình ko có pro lắm ehhe bạn nào thích thì copy về ehhe:(nếu đc ủng hộ mình sẽ design free cho mọi người):em18:
Background 1

Background 2

icon

logo

Xin hỏi nên mua flash card nào cho DS Lite

mình không biết nên mua flash card nào cho DS Lite, mong các bạn góp ý,

card EZ nghe nói hay mà sao lên trochoidientu.com 0 thay ba'n. Cái do' ở đâu bán vậy bạn? Giá bao nhiêu, mình thích nó vì thấy nó gắn vô DS 0 có bị dư ra.

R4 DS, Super card .... các bạn so sánh giùm mình! Thanks.

Trong forum mình chỉ thấy bài chỉ cách update firmwave chứ 0 có so sánh.

Cám ơn mấy bạn.

Please give your hand to new DS Lite fan

Các bạn ơi tôi sử dụng DS Lite + R4 + SD1G. Tôi có một vấn đề là không hiểu sao khi copy Game (*.NDS) vào SD và cứ chơi được một vài lần tự nhiên lại bị mất trò chơi trên máy. Kiểm tra SD thì thấy file game đó (*.NDS) biến mất nhưng vẫn còn file *.Save. Ngay tuần vừa rồi tôi bị mất các Game là : SP Mario Bro, Mario Bóng rổ, Winx Club. Liệu có ai biết tại sao và chỉ dùm tôi cách khắc phục không?

Kawaii

Super Princess Peach
Vì mình chưa thấy tận mắt tình trạng máy bạn ra sao , nên cũng rất khó trả lời câu hỏi này của bạn .

1- Có thể do thẻ nhớ của bạn bị lỗi.

2- là do máy bạn do ai đó đả sử dụng và bấm nút X trong giao diện r4 trên máy và bấm ok thế là xoá file game , bạn thử chép game lại và giữ máy khoảng vài ngày xem sao có bị mất nửa ko.

3- Cái này mình nghĩ là bạn thử bấm select liên tục nơi lưu file game trong thẻ nhớ xem sao , có mất ko nhé , vì nó chuyển wa từng file khác nhau khi ta bấm nút này trên máy ds khi sử dụng r4

Sai đó lại lên forum nói rõ hơn về tình trạng máy , may ra có ai đó mới giúp bạn được hen.

Kawaii >,<

fly_us

Nấm bình thường
Có gì đâu so sánh, ở VN thì chỉ gần như chỉ có 2 lựa chọn, R4 và SC.

R4 gắn slot 1, chơi game thì chỉ việc chép rom vào là chơi, không quan tâm tới bất kỳ vấn đề gì khác. Ưu điểm là đơn giản, lẹ làng, không lo tương thích game. Khuyết điểm là do là slot-1, nên không chơi được rom của game GBA

SC Lite được thiết kế fit vào slot 2 của NDS Lite, rẻ hơn thì phải, chơi được cà rom GBA, có điều muốn chơi phải convert rom từ PC, nghe nhiều người nói có 1 vài (rất ít) rom convert thì 2 màn hình trắng không chơi được. Convert rom cũng mất nhiều thời gian, không phải rom nào cũng set thông số giống nhau.

Cả 2 đều phải xài MicroSD để chứa, và đều cài được các homebrew khác như Moonshell để nghe nhạc xem phim chẳng hạn.

Nói chung là bây giờ nếu mua thi nên mua R4, ngoài trừ thích chơi GBA thì hãy mua SC Lite (Cái này nói thiệt là dư dả thì mua thêm :D, tại chơi game DS không còn không đủ thời gian). Còn trong trường hợp muốn dùng DS browser để duyệt web thì phải mua cả 2 :D

_Mấy cái Super card hiện giờ đâu có cái nào dư ra , đâu chỉ là EZ card ?

_Muốn xài flash card slot 2 chơi thì tốt nhất vẫn là M3 , hỗ trợ 100 % GBA , firmware cực tốt , giao diện đẹp , tội cái là ko tìm được chỗ nào bán cả -_-

Chắc mình cũng 0 cần tới lướt web trên DS đâu, nghe nói rùa lắm .
Vậy chắc mình mua r4 rôi, ở HCM chỗ nào bán r4 giá rẻ vậy mấy bạn? mua flash card 2nd hand cần để ý gì? Thanks!

Kawaii

Super Princess Peach
Vào box quảng cáo mua và hỏi luôn bạn nhé , sẳn tiện trả giá cho nó dễ mua hơn đó nha , chúc bạn may mắn hen.

R4 trên wận 1 bán trên dãy đường tiệm mimi nơi nào cũng có bán

Kawaii >,<

Cám ơn Bạn Kawaii. Mình nghĩ có lẽ do nguyên nhân thứ 2 vì có một điểm rất lạ là trong 3 lần mất thi các game mất đều xếp thứ tự hàng đầu (1,2,3) trong máy của mình.
Mình sẽ thử xem sao.

troy28790

Banned
à mình có 1 chú ý cho bạn nào xài SC là khi format thẻ, nhớ format kiểu FAT chứ format kiểu fat32 là SC ko nhận diện được thẻ đó

Cám ơn bạn Kawaii nhiều!

Các bạn cho mình hỏi thằng SuperCard SD y như R4 đúg 0? chơi đâu cần convert rom ? Mai mình đi mua rồi, các bạn trả lời gấp giùm mình,Thanks nhiều!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN