Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Các bạn ơi cho mình hỏi. Mình tính mua cái R4+DSlite và chơi POkémon trên đó để trade Pokémon+thi đấu Pokémon qua wifi vs đứa bạn.

K biết chơi qua R4 thì có làm đc k ? Hay mún thi đấu vậy thì phải mua game gốc ?

Thanks nhìu nhìu :D

bioibi24

Nấm nhỏ
vừa thử up fw lẫn Ysmenu nhưng mà sao nó vẫn báo lỗi trên nhỉ:(
fw thì mình down ở đây:http://www.r4i-sdhc.com/downloade.asp
bản:R4i-SDHC v1.4.2;fw:english v1.40b
còn Ys menu thì ở đây:http://filetrip.net/g25123605-DSTTi-YSMenu.html
ver 6.60 và copy TTmenu và TTmenu.nds từ thư mục R4-SDHC_R4i-SDHC TTMenu
có gì sai ko nhỉ:-?
P/s:cái Ysmenu mình thử với pokemon black version thì dc,nhưng cái bleach 3rd thì ko
Bây giờ bạn để yên firmware R4 đấy , down YS Menu về giải nén sau đó copy folder TTMenu và file TTMenu.nds ( nếu là .dat thì đổi thành .nds ) . Sau đó mở DS lên vào Menu R4 bt , sau đó vào trong list game sẽ thấy có thêm logo TTDS , bấm vào nó sẽ chuyển từ Menu R4 sang Menu TTDS rồi chơi game mới thôi :rolleyes[1]: .

SkydragonZX

Nấm nhỏ
Các bạn ơi cho mình hỏi. Mình tính mua cái R4+DSlite và chơi POkémon trên đó để trade Pokémon+thi đấu Pokémon qua wifi vs đứa bạn.

K biết chơi qua R4 thì có làm đc k ? Hay mún thi đấu vậy thì phải mua game gốc ?

Thanks nhìu nhìu :D
Fc nào cũng làm dc hết bạn,kể cả R4
bạn có thể trade hay là battle online thoải mái:em09:

bioibi24

Nấm nhỏ
Mình mới mua 1 DS Lite, kèm R4 + thẻ 1GB, Mình định nâng thẻ lên 2GB hoặc 4GB nhưng ko biết cách phân biệt thẻ R4 mình là original hay fake, nếu fake thì chắc mình nâng lẹn 4Gb, có b nào biết cách phân biệt chỉ mình với, thx a lot
R4 Original chỉ nhận thẻ nhớ tối đa là 2gb và nếu như R4 của bạn dùng được 4gb tức là R4 của bạn là hàng fake :myemo0130: .

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn cứ cóp đúng firmware của thẻ rồi tìm xem tên đó có thuộc nhóm fake hay không, firmware của R4 origin hiện đang dừng ở v1.18
các loại R4i thì dùng được hơn 4GB rồi nên bạn không cần lo

còn để đơn giản thì bạn mượn thẻ 4GB của ai đó rồi test thử là biết, nhớ cài firmware vào rồi mới test được nhé :D

Mình mới mua cái R4i 3D Revolution For .... Web nó đây : www.r4i3d.com
Mình mua loại mới của nó ( có chữ new )
Mình mua 1 cái card micro SD 8GB.
Rồi làm theo hướng dẫn như trên trang chủ của nó, nghĩa là down cai keynel mới nhất về bỏ vào thẻ nhớ. Rồi bỏ cái card to to vào slot 1.
Nó hiện hình con cá Nemo ở slot game.
Mình ấn vào nó .... Rồi màn hình đen sì và ghi : An error has....PLease hold on the power button....
Hic, mình gà quá chịu thôi k bít làm sao, thấy chả ai dùng cái này như mình hết :((
Cá bạn cho lời khuyên với, mình dùng máy 3DS nhé.
Thanks nhìu nhìu :x

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
ngay trang chủ của nó có cái phần fwupdate_for_3DSV2_R4i3D upgrade package đó, bạn tải cái đó về, tìm một máy DS khác để chạy bản update chứa trong đó. Hiện giờ mình ko có tải gì đc hết, bạn tự mò trong đó có gì nha

ngay trang chủ của nó có cái phần fwupdate_for_3DSV2_R4i3D upgrade package đó, bạn tải cái đó về, tìm một máy DS khác để chạy bản update chứa trong đó. Hiện giờ mình ko có tải gì đc hết, bạn tự mò trong đó có gì nha
Bạn ơi bắt buộc phải nhờ máy DS khác à ?
Mình sống 1 mình hic k bít ai có hết.
Mình tải thử về máy mình thì nó có các file : System, Moonshl, ds menu dat, ds menu ini, ds mshl .nds, fwupdate. Format card rồi bỏ đống đấy vô cũng bị lỗi vầy .
Có cách khác k cần mượn máy DS khác k ?

Cho mình hỏi cái này với, vẫn cái thẻ đấy nhá.
Mình mượn 1 cái DS lite rồi. Down dsi(1.42) upgrade package rồi chạy trên máy rồi. Trước và sau khi chạy cái đó máy nhận thẻ, màn hình dưới có 3 icon. Nhưng cả trước và sau khi chạy, máy k đọc đc game. Nó cứ "Loading...." hoài.
HIc làm thế nào bi h ?

---------- Post added at 02:44 PM ---------- Previous post was at 02:39 PM ----------

Bây giờ mình chạy cái này fwupdate_for_3DSV2_R4i3D upgrade package trên DS lite.
Rút ra cắm vô 3DS, máy đã nhận thẻ :D
Tuy nhiên cũng k đọc đc game T____T

Xác định giúp mình đây là flash card gì

Mình có mấy chiếc flash card rất lạ, bên ngoài tem thì ghi là r4i gold, trang chủ là r4i.ndsi.in tuy nhiên cài vào máy không nhận

mình có hình của thẻ và hình con chip ở trong, nhờ các bạn xác định hộ xem đây là loại flash card gì, kernel là gì

sử dụng con chip SST mà mình cài các kiểu đều không được
video

DraconKing

Nấm nhỏ
Bạn phải nói rõ chứ. Khi bạn nhấn vào biểu tượng của thẻ thì có hiện tượng gì VD: màn hình đen xì hay báo lỗi,.... còn cả thông tin về phiên bản firmware DS của bạn nữa.

boytoof198

Pokemon Master
nhưng mà trang chủ của cái FC này còn ko có thật thì chắc đây là fake của fake quá :-s nếu bác còn dư tiền thì tốt nhất là mua FC khác mà dùng cho lành :-<

mình đã cài bản 2.4 của kawaii rồi nhưng khi vào máy hiện Loading rồi 2 màn hình đều trắng
Mình có cả chục cái như thế này nhưng đều có tình trạng tương tự, mình nghĩ là không thể hỏng đồng loạt cả chục cái được. có lẽ loại này là clone của r4i.ndsi.in cũng nên

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN