Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

huan306

Nấm nhỏ
cái R4iSDHC V2.0.14 BETA của tớ hôm nay bật máy lên tự nhiên thì hiện ra dòng chữ "please upgrade the hardware for support latest firmware" chỉ cho tớ cách khắc phục với , thank trước

FC của mình là R4i-SDHC v1.4...
Lên trang chủ của nó thấy có bản cập nhận 1.4.3b nên mình cũng cập nhật DSi lên 1.4.3U luôn.
Ai dè bây giờ dù có copy firmware mới nhất vào thẻ nhớ thì DSi cũng báo lỗi khi vào FC...
Có cách nào sửa dc ko? Hay là mình phải mua FC mới :sorry[1]:...
Có ai bán Acekard secondhand ko? :sorry[1]:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Phiên bản 1.4 không thể cập nhật lên được, chỉ có mua FC mới thôi. Với lại phải cập nhật FC lên trước rồi mới cập nhật DSi lên sau, mà tốt nhất là đừng có update DSi lên làm gì :bye2[1]:
Secondhand thì vô box Quảng cáo mà tìm hoặc rao trong đó.

cho em hỏi r4i sdhc chơi trên ds lite thì xài FW v bao nhiêu vậy ? chứ em xài FW nào cũng ra màn hình loading cả :(( có trang web của nó nè : www.r4ideluxe.com. ai giúp em với híc híc. trên cái thẻ r4i nó có chữ sdhc nữa và có ghi hỗ trợ cho ndsi/ndsl/nds đ

DraconKing

Nấm nhỏ
Hình như team phát triển của Flashcard này die rùi, trang chủ không vào được. Mình tìm được bản firmware 1.20 của nó này thử xem nó có loading ra được menu không rùi xài cùng ysmenu tạm vậy.
SendSpace

@draconking: thx bạn bỏ công ra tìm cho mình nhưng mình bỏ vào nó vẫn hiện loading.. như thường ^^. trước đây mình mua về họ cài sẵn FW j đó nó chạy được. nhưng mình lỡ tay xóa để cài FW mới nhưng ko được. tìm lại cái FW cũ thì bay mất tiêu rồi. :(( híc híc. ảnh của nó nè :
thẻ nhớ cũng xài loại micro sdhc luôn

Thử dùng YSMenu xem sao :rolleyes[1]:

Bước 1: Down cái này về (YSMenu đó:D) http://filetrip.net/f25868-RetroGameFan-Multi-Cart-Update-6-67.html
Bước 2: Giải nén, tìm folder ghi là R4i-SDHC hay tương tự vậy, extract folder đó vào root của thẻ nhớ

Xong :) Bạn thử làm xem
mình tải cái đó về giải nén copy nguyên mấy cái file trong thư mục như bạn nói ném vào thẻ mà vẫn ko được cứ LOADING... :(( (cho hỏi root là j vậy :) tui mù tin học lắm )

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
root là thư mục ngoài cùng của thẻ nhớ, tức là không gì cả, không phải là cái thư mục không được chép gì đó đâu

bạn bấm vào thẻ nhớ từ My computer thì cái bạn bấm là root đấy, còn những thứ ở màn hình bên phải là những gì có trong root, chứ tìm cái folder có tên root thì không có đâu

DraconKing

Nấm nhỏ
@Conter: Bạn ý mất original firmware rùi còn đâu.

@khanhduong9x: Hình như FC của bạn có tới hai loại firmware dành cho DSL và DSi (bởi mình thấy chỉ release cách nhau 16 ngày mà tên phiên bản cách nhau quá xa 1.22-1.30), bạn tải về thử xem:
R4iDeluxe 1.30
R4Deluxe 1.22
P/S: trên chữ Download có phần chọn phiên bản đấy, bạn có thể thử hết các phiên bản có khi cái original cũng ở trong ý. Sory bài trước chưa nghĩ đến trang này.:sorry[1]:.

conternecticus

Nấm nhỏ
Mất Original FW rồi à :em44: sao ko nói sớm
Tải cái FW ở trên của Dracon đi khanhduong9x :) sau đó chép vào root của thẻ nhớ, rồi chép luôn cái YSMenu của tớ vào đó luôn :D bảo đảm 100% thành công

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cái file cont đưa là loại dùng thay firm gốc luôn mà, mất firm vẫn dùng được :D

chép từ từ thế nào cũng có firm đúng

conternecticus

Nấm nhỏ
Ko có phiền đâu, nhớ bạn mà cont đang chán mới có việc làm đấy :))
Vậy là bạn thử nãy giờ vẫn chưa có cái FW nào dc ư :em44:

Bắt đầu nghĩ tới việc R4i-SDHC giả.................

híc. ko bik có phải ko nhưng xài cái đó lâu rồi chưa trục trặc j hết. đết khi thay FW mới ko được mới có chuyện này. tự dưng lỡ tay xóa mất FW cũ:em44::em44: :(( dùng mấy cái tool hồi phục file bị xóa mà vẫn ko tìm ra. :bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN