Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

DraconKing

Nấm nhỏ
Cũng không biết nhưng hãy hy vọng là chưa die như cái R4-King của mình nè khoảng 4-5 tháng mới update một lần :myemo0129: toàn phải dựa vào ysmenu để chơi game mới.

Kawaii

Super Princess Peach
- Những FC Clone đó sống dựa vào FW Retro Fancart. Tuy nhiên có những cái vẫn còn sống dựa vào chính FW của nó, tuy là rất ít, nhưng trong số đó Kawaii cũng thấy được vài cái có thể lên đến DSi 1.4.3 và 3DS 2.1 ^_^

- Vì thế bạn đừng lo sợ, ngày nào Retro Fan còn update thì khi đó FC Clone của bạn cũng vẫn còn nương tựa. Hơn hết, thời điểm hiện nay thì những đầu game của DS có lẽ đã gần đến giới hạn và đỉnh điểm, bởi sự xuất hiện của 3DS. FW hiện nay là quá đủ cho bạn rồi ^_^

@Conter: Bạn ý mất original firmware rùi còn đâu.

@khanhduong9x: Hình như FC của bạn có tới hai loại firmware dành cho DSL và DSi (bởi mình thấy chỉ release cách nhau 16 ngày mà tên phiên bản cách nhau quá xa 1.22-1.30), bạn tải về thử xem:
R4iDeluxe 1.30
R4Deluxe 1.22
P/S: trên chữ Download có phần chọn phiên bản đấy, bạn có thể thử hết các phiên bản có khi cái original cũng ở trong ý. Sory bài trước chưa nghĩ đến trang này.:sorry[1]:.
đã xài được ^_^ giờ mới để ý comment này của cậu. híc. :D cảm ơn nhìu nha!!

conternecticus

Nấm nhỏ
Hãy thanks bằng hành động, vừa đỡ mất công post bài vừa khỏi bị kêu là spam :))

Cho hỏi 1 cái là hiện giờ thì FC nào tốt nhất trên thị trường :)) hỏi nghiêm túc đấy

các bạn ơi, giúp mình với, mình có 1 cái DSi, mà em mình quậy phá, update nó lên v1.4.3A, bi giờ vô là nó ghi "An error occurred. Press and hold
POWER to turn the system off,
then follow the instructions in
the system’s Operations Manual"
Mình đã chép firmware v1.4.3a vào thẻ mà vẫn hiện ra vậy. Huhu, không bik làm sao nữa. :Please::cc_surrender[1]:~X(:cry[1]:

- Vậy là bạn đang dùng DSi JP rồi ^_^ mới có 1.4.3A. Nguyên nhân chính là bạn chưa up FW cho FC lên 1.4.3 nên DSi vẫn không đọc được. Bạn có thể kiếm 1 cái DS hay DS Lite để up lên nha.
Up FC bằng DS lite bằng cách nào vậy bạn, giúp người giúp cho trót bạn nhé, máy DS lite có đọc được FC R4i Gold không mà up lên được vậy bạn. Lỡ máy DS lite không đọc FC đó được thì sao. Hix hix. Cám ơn bạn nhiều nhiều lắm.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Up FC bằng DS lite bằng cách nào vậy bạn, giúp người giúp cho trót bạn nhé, máy DS lite có đọc được FC R4i Gold không mà up lên được vậy bạn. Lỡ máy DS lite không đọc FC đó được thì sao. Hix hix. Cám ơn bạn nhiều nhiều lắm.
Sao ko chạy đc,tất cả các FC có chữ "i" đều chạy đc trên Lite,Fat hết.Mấy cái đơn giản đó ko ai muốn giúp bạn đâu,người ta có kinh nghiệm hơn bảo đc là đc,ko nên thắc mắc vớ vẩn:no:
Down file update về:Tìm file có tên là xxx_dsi.nds,xxx là tên,_dsi là file update cho máy DSi rồi làm theo hướng dẫn của trương trình,ko bít tiếng anh thì mình chịu :bounce[1]:

boytoof198

Pokemon Master
hầy hầy, Ka nhầm rồi ^.^ iSmart Prenium ko phải là flashcard clone đâu :)) hãng độc lập cả đấy :> nhưng mà vì iSmart team hiện đang tập trung cho iSmart MM là fc mới nhất của họ, nên tạm ko ra fw mới của Prenium thôi :P

Sao ko chạy đc,tất cả các FC có chữ "i" đều chạy đc trên Lite,Fat hết.Mấy cái đơn giản đó ko ai muốn giúp bạn đâu,người ta có kinh nghiệm hơn bảo đc là đc,ko nên thắc mắc vớ vẩn:no:
Down file update về:Tìm file có tên là xxx_dsi.nds,xxx là tên,_dsi là file update cho máy DSi rồi làm theo hướng dẫn của trương trình,ko bít tiếng anh thì mình chịu :bounce[1]:
Xin lỗi bạn, mình không phải người sành chơi DS, mình chỉ muốn giúp sửa máy Ds zùm em mình thôi. Có lẽ một số người không muốn giúp, nhưng mình tin trên đời cũng còn có những bạn tốt bụng sẵn lòng giúp mình. Còn chiện Anh văn thì bạn khỏi lo vì mình là sinh viên chuyên Anh mà. :rolleyes[1]:

Mong các pro chỉ giáo

tình hình là em mới mua con sc của anh aliviss nhưng mà e cop game vào thì nó hiện ra màu trắng xóa với dòng chữ. Not Fat format
Please turn of GBA
mong các anh em chỉ giúp.cái này em mới mua chưa cài j` cả.có j` cần cài vô các anh em chỉ cho

DraconKing

Nấm nhỏ
Theo mình mua Acekart2i tốt hơn vì R4 Original đã ngừng sản xuất việc tìm mua sẽ khó hơn vả lại Acekart2i có những chức năng rất tốt như bypass, etc

SkydragonZX

Nấm nhỏ
nhưng ak khi update để chơi trên các update mới của dsi hay 3ds thì có khả năng làm hư ak ,khả năng là 1% > :D
còn cách sửa thì mình vẫn đang nghiên cứu,và hiện giờ đang thiếu tiền và chưa giải tỏa mặt bằng:happy[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN