Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
haizzz mình mới được ông anh gửi cho con dsi xl....hôm nay hộc tốc chạy đôn chạy đáo đi mua hết cả thẻ nhớ lẫn Acekard2i ở chỗ aliviss....nhưng thẻ lại không nhận với máy....haizzz chán như con gián...nhưng có điều lạ là đưa thẻ micro vào trong acekard thì nó lại không nhận...nhưng tháo thẻ ra cái thì acekard lại nhận với máy như thường....có ai giúp mình với không bó tay rồi...aliviss có bảo là sang tuần đổi cho cái thẻ khác nhưng mà máu chơi game sôi sùng sục rồi....giờ giúp được tới đâu hay tới đó

cứu mình :(( mình đang dùng ack2i trên 3DS

sau vài tuần chơi street fighter 3d bằng băng gốc, hôm nay cắm ack2i vào chơi lại thì nó ko load game :( vào dc tới màn hình menu mà ko có game nào hiện ra.
nãy copy hết dữ liệu trong thẻ vào laptop, format thẻ nhớ rồi copy dữ liệu vào lại mà vẫn ko fix dc.

có ai biết tình trạng này là gì, sửa thế nào ko chỉ mình với!

thanks nhiều.

Key_blade

Thành viên lâu năm
Haizz,giúp hẳn hoi đây,down fw ở đây:http://www.acekard.com/download.php#ak2
Tick vào cái download akaio 1.8.8.Down fw
OK?
Sau đó format thẻ nhớ,vứt hết mấy cái cũ đi,giữ lại game thôi
Cóp cái fw vào.Xong

Và 3DS hay bị lỗi này do chân tiếp xúc ko chuẩn,bạn hay dùng cái mài móng tay mài cái chữ U của thẻ ấy:

Và lau chân cắm bằng cồn

Help!

cho mình hỏi là sao mình down bản r4i 3DS 1.49 rôi chép vào thẻ nhớ. Lúc đầu mình mở lên chơi được nhưng sau khi vào phần upgrade trong r4 rôi mình upgrade xong rết lại máy vô r4 thì nó trắng xoá. Mình đã chép lại nhưng vẫn vậy.Bạn nào biek thì chỉ mình cách sửa với:sorry[1]:

trungkkk

Nấm nhỏ
Các bác giúp em với về R4

Tình hình em vưa bị hỏng thẻ nhớ, em mới mua the mới nhưn không biết cách làm sao để tạo menu, để nghe nhac và chơi game nhưu trước nữa. Em mới mua con dsi(J) và dung R4i Revolution. Bác nào giúp em với. Các bài em dọc trong topic không hiểu lắm. Bác nào có thể chỉ cho em cặn kẽ được không( các bước chi tiết nah^^!).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN