Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Mình muốn hỏi mấy bạn rành về cái R4 này .Đó là .Nếu mình muốn update firmware ( như là moonshell , R4imenu,cheat.dat ... ) thì mình có thể chép đè lên không hay mình phải xóa đi và cài phiên bản mới vào

Ban cop py cai do vao no se hoi la giu lai cai cu va vop cai moi hay la Replace co nghia la xoa cai cu cop cai moi thi ban chon Replace nhe,minh da up roi.

mình bị lỗi savfile not founded .please reset system . Sao khi mình reset máy rồi vô lại thì lại được ??? Bạn nào giải thích cho mình với . Có phải mình cóp sai gì không

Mình xài R4III , khi chơi những game như AoE , AoM hay những game TBS có đồ họa khá thì hay bị treo máy sau 30-45p :myemo0104:Những trò chuyển cảnh liên tục thì không sao , nhưng kết TBS mà bị thế này =((

Mình xài R4III , khi chơi những game như AoE , AoM hay những game TBS có đồ họa khá thì hay bị treo máy sau 30-45p :myemo0104:Những trò chuyển cảnh liên tục thì không sao , nhưng kết TBS mà bị thế này =((
Game của mấy cái máy dùng băng nó đều load dữ liệu liên tục vì băng nó là thế, nên thường RAM này nọ của mấy cái máy này nhỏ xíu đâu có bao nhiêu đâu vì nó đọc dữ liệu liên tục từ băng rồi.

Xài flashcart nào cũng vậy, nếu hay bị treo khi chơi game thì bạn nên kiểm tra lại thẻ nhớ, đổi hoặc mượn thẻ khác mà xài, hoặc format lại thẻ, chỉ chép duy nhất 1 game hay bị treo thôi nếu nó vẫn treo thì mượn thẻ khác làm tiếp chiêu đó, nếu nó vẫn treo nữa thì... mượn flashcart khác mà thử lại. Phần lớn treo là do thẻ nhớ bị lỗi thôi, flashcart hiếm khi bị lỗi kiểu đó lắm.

cho hỏi tí mình mới mua R4i bỏ vào chơi mà nó hiện ra lỗi An error has occurred.press and hold the power button to turn the system off.please see the nintendo DSi Operations Manual for help troubleshootinh.anh em làm ơn giúp mình vs cám ơn trước

aliviss

V.I.P Member
cho hỏi tí mình mới mua R4i bỏ vào chơi mà nó hiện ra lỗi An error has occurred.press and hold the power button to turn the system off.please see the nintendo DSi Operations Manual for help troubleshootinh.anh em làm ơn giúp mình vs cám ơn trước
up FW lên 1.4 chưa nếu đã up lên 1.4 tì cờ thôi chứ giờ R4i chưa có FW phù hợp đâu mới cỉ có EZ Vi là hack được FW 1.4 thui

chào tất cả ae..e vừa mua lại 1 con NDS lite NaRuTo ..có sẵn thẻ R4..nhưg e ko biết cài game vào thế nào.và ko biết cài solf thế nào nữa..cái máy này có duyệt web dc ko a?..bro nào có thể cài giúp e toàn bộ hoặc chỉ e cài e xin hậu tạ.nhà e ở q11..số đt của e 090 7246 001.thanks ae

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
chào tất cả ae..e vừa mua lại 1 con NDS lite NaRuTo ..có sẵn thẻ R4..nhưg e ko biết cài game vào thế nào.và ko biết cài solf thế nào nữa..cái máy này có duyệt web dc ko a?..bro nào có thể cài giúp e toàn bộ hoặc chỉ e cài e xin hậu tạ.nhà e ở q11..số đt của e 090 7246 001.thanks ae
dễ mà vào topic của DS kham khảo đi bạn ,nếu ko làm đc add nick mình chỉ cho vì trc kia mình cũng từng hỏi như vậy ehhe chibicomic87@yahoo.com
Cảm giác có DS ma 2ko chơi đc game tức lắm hehe

Mua ở mimigame ko cho cái box chỉ cho con R4 có dán R4 Revolution với em cardreader thì làm sao bik là clone nào nhỉ ? bạn nào có kinh nghiệm tư vấn phát !

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN