Các vấn đề về DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bệnh tâm lý, đang chơi lăn ra cười, hoặc cố gắng thổi phù phù vào máy, người ngoài nhìn vào tự hiểu ;))

thientai99x

Nấm nhỏ
trời ơi giúp với

---------- Post added at 08:02 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

bệnh tâm lý, đang chơi lăn ra cười, hoặc cố gắng thổi phù phù vào máy, người ngoài nhìn vào tự hiểu ;))
thế mỗi ngày chỉ dc chơi mấy tiếng thôi. có cách nào phòng tránh ko. nó có phát ra cái sóng từ trường gì không?:cc_hang[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
từ trường thì máy nào chẳng có, còn phòng tránh thì kiếm mấy món làm nhiễu từ đặt gần máy, nghe nói cũng giảm được sóng

mà sóng từ chỉ làm rối loạn cơ chế hoạt động của tế bào thôi, bệnh tâm lí là do chơi mấy game hài như Mario có vụ dùng mic để thổi :))

ngoài mấy bệnh đó không biết còn bệnh nào không :-?

P.S: bán bao nhiêu vậy em ^^

dịch ra là : hoa mắt; co giật; co ở mắt hoặc cơ, mất phương hướng, những chuyển động vô ý - ko có chủ đích, thay đổi tầm nhìn... và sùi bọt mép !!!!!!! Đùa đấy

cho minh hoi , dsi cua minh la 1.3u ... minh vua mua cai fc r4i red box...nhung bay gio ko biet xai` nhu the nao....co phai file game.NDS dơnload ve roi save vao the nho la se choi duoc ko hay phai upgrate dsi len 1.4 ?....lam on chi cho minh nhe'.....

ko biết DSi LL mới ra mình lắp card hack để chơi game có khác gì so với DSi ko hả các bác?
vì em thấy trên lý thuyết thì hardware the same, chỉ khác cái màn hình bự hơn thôi ạ

honquoc

Thành viên lâu năm
Mình muốn hỏi về 1 số vấn đề của dsi:
1. Mình có thể bỏ hình từ pc vào dsi để dủng trinh sữa chữa ảnh ko ,nếu đc thì định dạng gì bỏ vào mục nào mới đc (vì mình bỏ vào mà dsi ko thấy hình đó)
2. File ghi âm mình có thể chuyển qua thẻ rồi bỏ qua pc đc ko , và nếu nhạc từ ps chuyển vào thì định dạng gì và bỏ vào mục nào của dsi thì dsi mới đọc .........
--------tạm thời có vài câu đó mong anh em nào biết help !!!!!!!!!! thanks nhìu

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Mình muốn hỏi về 1 số vấn đề của dsi:
1. Mình có thể bỏ hình từ pc vào dsi để dủng trinh sữa chữa ảnh ko ,nếu đc thì định dạng gì bỏ vào mục nào mới đc (vì mình bỏ vào mà dsi ko thấy hình đó)
2. File ghi âm mình có thể chuyển qua thẻ rồi bỏ qua pc đc ko , và nếu nhạc từ ps chuyển vào thì định dạng gì và bỏ vào mục nào của dsi thì dsi mới đọc .........
--------tạm thời có vài câu đó mong anh em nào biết help !!!!!!!!!! thanks nhìu
trả lời chung cho 2 câu :bạn cứ chép vào thẻ SD đó(có khe SD bên hông phải của DSi) khi bạn đọc thẻ SD trên PC dsI ĐÃ TỰ TạO FOLDER RIÊNG CHO TỪNG MỤC HÌNH ẢNH VÀ ÂM NHẠC
Nhạc chép vào bạn phải convert sang M4a hay MP4 nha mới nghe đc

lemonadess

Banned
Là người yêu nintendo tôi ko thích DSi lắm vì nó dám hắt hủi GBA =.=
Phải thế thôi. Chứ nếu cứ duy trì GBA mãi thì cũng đâu có được :| Trong khi Sony hay Microsoft đang giới thiệu những tính năng + công nghệ cực kỳ đáng nể cho các hệ máy thì Nintendo vẫn chưa cho thấy bất cứ động tĩnh nào. Hơn nữa, thế hệ gamer mới sẽ thích game theo kiểu mới. Và trong hằng hà sa số các loại máy chơi game ngày càng tiên tiến, việc "hoài cổ" như thế rõ là không đem lại nhiều ích lợi.

gameboy89

V.I.P Member
Cái đó xuất hiện từ hồi DSfat tung hoành rùi mà :-j
Tập trung củng cố lượng game DS, tạm dừng GBA :P
- Và chính vì cái này nên tớ quyết định stop ý định mua lại GBA SP, mà chuyển hướng sang DS :>

honquoc

Thành viên lâu năm
hình như dsi J khác với dsi U về game dsi were thì phải , dsi J ko có aphal utra4 còn dsi u thì có vậy thì hơi bất công nhĩ .............

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN