Các vấn đề về DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ai bik lỗi fix này xin chỉ mình cái update tưởng vô web đc ai ngờ ra thế này
ai bik xin giúp còn web thì em downloads DSi wave rồi
Vậy bạn nên mua FC khác là vừa Acekard 2i là ok nhất,Vì R4i ko có file để fix cho FW 1.4 đâu bạn
Lưu ý: trc khi up fw nên tìm hiểu trc,vì vấn đề ko chơi game đc trên R4i sau khi up fw đã đc nói đến nhiều lần

mình cắm sạc vào con DSLL ko thấy sáng đèn, ko thấy pin xạc
có thể cái chân tiếp xúc đã bị hỏng
có ai biết chỗ sửa phần cứng của DSi hay LL ko ạ?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình cắm sạc vào con DSLL ko thấy sáng đèn, ko thấy pin xạc
có thể cái chân tiếp xúc đã bị hỏng
có ai biết chỗ sửa phần cứng của DSi hay LL ko ạ?
nguyên nhân là do đầy pin !!! Hoặc do cục sạc bị hư !!! Hoặc cục sạc là điên 110V mà cắm vào 220V !!! Xem lại 3 nguyên nhân trên nếu ko có cái nào thì hãy đi cho tụi nó làm nhé :D !!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình chuyển qua .AAC rồi nhưng mà máy báo là tìm không thấy:(:(
cách conversts thì đây :
cái này cậu phải xài chương trình itune mới dc !!! Link đây :http://www.soft4it.com/index.php?page=detail&id=267

Cách convert nè:
+ Cậu cài vào ổ D nhé đừng cái ổ khác cho nó dễ !!! OK
+ Cài xong thì bật itunes lên nhấp vô File -> New playlist !!! ok
+Rùi chọn cái New playlist đó rùi vứt bài nào cậu cần convert vào cái màn trắng to ở giữa !!! OK
+ Xong nhấp chuột phải vào bài hát chọn Creat ACC version !!! OK
+ Sau khi đã convert xong thì cậu vào My documents -> My music -> Itunes rùi kiếm bài hát cậu vừa converts xong ( nó sẽ nằm trong 1 folder nào đấy ^^ ) rùi bỏ vào thẻ nhớ thôi!! OK

Hình đây :

Cậu cứ làm như trên là 100 % dc :D !!! Có j lên hỏi !!

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
xjn cho hỏi định dạng file ảnh bỏ vào DSi là j` vậy,lúc kia mình cho vào 1 file ảnh với đuôi JPG nhưng vào lại có dấu chấm hỏi ?

xjn cho hỏi định dạng file ảnh bỏ vào DSi là j` vậy,lúc kia mình cho vào 1 file ảnh với đuôi JPG nhưng vào lại có dấu chấm hỏi ?
Không cho ảnh từ ngoài vào DSi được đâu. Tớ đã từng thử tạo 1 file giống hệt file ảnh do DSi chụp, từ độ phân giải, định dạng đến tag nhưng DSi không chịu nhận

máy DSI của mình bị hỏng sạc mất 1 tháng, rồi sau đó mình mua được sạc và sạc lại điện cho DSI, nhưng khi bật máy lên thì màn hình cảm ứng trắng xóa, và xuất hiện mấy vết sọc thẳng đứng. Tắt máy đi bật lại nó hiện bình thường đựoc 1 lúc rồi lại bị :(
Ai biết nó làm sao không T_T

ratmoonser

Thành viên lâu năm
máy DSI của mình bị hỏng sạc mất 1 tháng, rồi sau đó mình mua được sạc và sạc lại điện cho DSI, nhưng khi bật máy lên thì màn hình cảm ứng trắng xóa, và xuất hiện mấy vết sọc thẳng đứng. Tắt máy đi bật lại nó hiện bình thường đựoc 1 lúc rồi lại bị :(
Ai biết nó làm sao không T_T

Đây là hiện tượng do máy đã lâu ko dc sử dụng hoặc là cậu để máy ở những môi trường ẩm tối ko thoáng khí !!! Giống như 1 chiếc máy tinh ko sử dụng 1 thời gian nó cũng tự hư đó !!! Phải đi sửa thôi cậu àh :) !!!

Ông ratmoonser cho tui hỏi tí.
Hôm qua còn chơi games được, tự nhiên sáng hôm nay vào thì nó ghi là "An Error has occurred ...". Thế là hok vào được nữa.
Thẻ nhớ thì vẫn vào được, cái Ak2i khi vào thì vẫn hiện cái hack Danny Phantom
Máy tui là DSi fw 1.4U, dùng Ak2i fw Akaio v1.6

Muốn mua máy DSi XL US

Xin cho hỏi ! Mình mới qua us dc 1 tháng, muốn mua 1 may DSi XL chơi,nhưng không biết khi mua máy xong thì có cần phải trang bị gì thêm cho máy để có thể nghe nhạc,xem phim, chơi game down từ mạng ( rom ) không, xin trả lời gấp dùm mình nhé,cám ơn

thientai99x

Nấm nhỏ
Không bật được DSi

Cho em hỏi là cái DSi hôm qua em vừa mới chơi Final Fantasy III bình thường rồi tắt đi tự nhiên sáng nay em bật lên nó hiện mỗi đèn xanh còn màn hình không cso gì hết, cho em hỏi là nó bị sao thế ạ? :((

thailong_govap

Nấm nhỏ
mình đang tìm hiểu lỗi này,lỗi này xuất hiện trên ds,ds lite,dsi,xl,ll,có thể do bios lỏng,firm ware máy
bạn làm thử thế này xem
Tình hình là cuối cùng sau những ngày mày mò kinh sử, cuối cùng em đã phát hiện ra cái bệnh của nó. Lúc nó mở nguồn mà chỉ chớp đèn xanh thì bấm đè nút B rồi gạt nút Power thế là nó lên. Chắc là bệnh firmware quá! Hic hic!
nếu không được bạn thử sạc xem thế nào

honquoc

Thành viên lâu năm
mình thì ko bị như bạn nhưng mình bị kiểu khác la 2.....khi đang chơi xong thoát ra màn hình chính dsi thì cả 2 màn hình đếu trắng póc tắt cũng ko đc lun sáng hoài ,đành tháo pin ra thì mới hết dsi lắm bệnh thật dslite thì ngon

thientai99x

Nấm nhỏ
đã fix dc rồi ạ :D thanks mọi người, Mod đừng close topic này ạ lỡ còn bị hỏng tiếp em lên đậy nhờ giúp đỡ tiếp ak :D

---------- Post added at 05:28 PM ---------- Previous post was at 05:16 PM ----------

lại bị lại rồi ạ :((

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cả 2 màn hình đều bị ?Thử bật máy lên,làm thao tác đúng như vào game để chơi,thử xem có tiếng kêu không ?Nếu đúng thì có thể là cáp màn hình bị lỏng,đem ra tiệm bảo người ta gắn lại,không bọn vớ vẩn lại thay luôn màn hình thì bỏ bu nó tiền.Xem vỏ máy có bị lỏng không,màn hình có bị lỏng so với vỏ không ?
Chém gió ra cả bài dài mới nhớ là mình có mỗi con DSL dùng 3 năm chưa sao =)).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN