Các vấn đề về DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mọi người cho tớ hỏi cái này nhé, máy DSi lúc check wifi ở system Settings thì Susscess full, xong khi vào game pokemon thì nó lại ko connect dc, vào phần Nintendo WFC của game để settings thì lúc đang dò sóng nó hiện báo lỗi : " hệ thống bảo mật AP của bạn ko dc hỗ trợ bởi nintendo DS ..... " !!! Vậy nghĩa là sao ? Dsi FW 1.3u xài R4, tại sao DSi check ở ngoài thì susscess mà vào game thì lại bi vậy o_O !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
có lẽ router của bạn xài mã WPA nên máy không nhận, bạn thử dùng sang mã WEP xem (chú ý là tính bảo mật sẽ kém xa mã WPA)
Thank cậu nhé, đọc cái dòng kia xong thì tớ cũng biết là do hệ thống security của router rồy, nhưng nếu tắt đi thì đúng là kém bảo mật nên tớ mới hỏi xem chính xác nó còn cách nào khác ko :D !!!

^ Vụ nào mà băng gốc ko chơi dc trên DSi Jap vậy cậu ? Cho nguồn đi !!!

Luigi's number

Nấm nhỏ
mình hỏi chút băng gốc của mình ghi là:
-for safe,rental and use only in usa,canada,mexio and latin america
vậy là không thể chơi trên máy mabe in china đúng không:sorry[1]:
p/s:máy mình 1.4U đã nâng cấp 2 lần\m/

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Máy nào chả made in china,mà đã là băng của bạn thì cứ cắm vào chơi cho biết.
Mấy cái khuyến cáo đó thường là để tiêu dùng hàng ở một khu vực nhất định.

Có pro nào giải thích hộ mình vì sao máy mình khi vào slot card trên màn hình menu thì bị trắng xoá cả 2 màn hình ko? Ko vào đc mục nào bên trong để chơi game hay làm bất cứ thứ gì :( Mình đã check sang mục chụp ảnh hay record của máy thì vẫn chạy bình thường. Thẻ flashcard thì khi cho vào máy tính đọc vẫn ko có lỗi :( Có ai giúp mình với. Đang chơi game bình thường, ấn power để ra menu chính chơi game khác thì bị lỗi như thế này... giờ khỏi chơi game@@ Máy mới mua gần 1 tháng :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có pro nào giải thích hộ mình vì sao máy mình khi vào slot card trên màn hình menu thì bị trắng xoá cả 2 màn hình ko? Ko vào đc mục nào bên trong để chơi game hay làm bất cứ thứ gì :( Mình đã check sang mục chụp ảnh hay record của máy thì vẫn chạy bình thường. Thẻ flashcard thì khi cho vào máy tính đọc vẫn ko có lỗi :( Có ai giúp mình với. Đang chơi game bình thường, ấn power để ra menu chính chơi game khác thì bị lỗi như thế này... giờ khỏi chơi game@@ Máy mới mua gần 1 tháng :(
Cái này do flashcard cậu oi, ko liên quan gì đến máy cả, hoặc là bị dính chưởng AP của 1 cái game nào đó lock FC, có thể cho biết tên FC của cậu là gì ko ???

p/s: Bây h mới biết dc chuyện 1 sô game Jp ko chơi dc trên DSi U và DSi XL, có rất nhiều clip trên youtube nói về điều này như NAN nói :D !!!!!!! Cũng ko biết là tại sao nin lại làm vậy :D !!!

Mình mới được cho 1 máy DSi hệ tiếng Nhật, mà giờ ko biết tắt wifi của nó sao, đèn wifi cứ sáng hoài, ai giúp mình với

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bật máy lên, chọn cái có hình mỏ lết, chọn cái dòng đầu tiên, chọn OFF, chọn cái bên phải ở dưới để thoát ra, chọn cái dưới cùng để thoát ra

hiz mình mới mua 1 em dsi secondhand bản jap,dùng wifi connect thì bị lỗi 052000-1 ai biết fix không? mình dùng router linksys wrt54g

tidusboy21

Nấm nhỏ
có ai biết mấy cái vụ nút L+R ko ! cứ 1 nút sài được là nút kia ấn ko ăn! mặc dù đã thổi vào nhưng ko có tác dụng? ai biết help nhé :) tks

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN