Cần thảo luận về game inazuma eleven go galaxy supernova

Cửa hàng game Nintendo nShop

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Item của mấy đội trong phần 2 thì ngoài cái Nosy device lấy từ đội thứ 7 nhánh bên trái từ Route của Shadow man ở Faram, còn lại đa số các món khác từ Route của ông Arno ở phòng họp của đồi bóng ở trường Raimon.

Còn chi tiết thì bạn vào đây
Phía bên trái có cột Data trong đó có các cột nhỏ hơn:
- Kizunakkusu (cái này dc chia theo từng khu vực trong game) dò cái này để biết yêu cầu cụ thể cho từng cầu thủ, cột cuối cùng còn cho biết cầu thủ nào có Keshin hay Soul
- Kizunakkusu Items: Cái này để tra xem món đồ mình cần lấy ở đâu, dùng chủ yếu để tìm topic và photo
- Extra Competition Route: dùng để tra xem món đồ nào drop khi đấu với đội nào (các món đồ này rớt random nên ko lấy dc thì đấu lãi vài lần)
Google Trans nên hơi khó hiêu nhưng chịu khó tìm hiểu thì cũng dễ thôi

Item của mấy đội trong phần 2 thì ngoài cái Nosy device lấy từ đội thứ 7 nhánh bên trái từ Route của Shadow man ở Faram, còn lại đa số các món khác từ Route của ông Arno ở phòng họp của đồi bóng ở trường Raimon.

Còn chi tiết thì bạn vào đây
Phía bên trái có cột Data trong đó có các cột nhỏ hơn:
- Kizunakkusu (cái này dc chia theo từng khu vực trong game) dò cái này để biết yêu cầu cụ thể cho từng cầu thủ, cột cuối cùng còn cho biết cầu thủ nào có Keshin hay Soul
- Kizunakkusu Items: Cái này để tra xem món đồ mình cần lấy ở đâu, dùng chủ yếu để tìm topic và photo
- Extra Competition Route: dùng để tra xem món đồ nào drop khi đấu với đội nào (các món đồ này rớt random nên ko lấy dc thì đấu lãi vài lần)
Google Trans nên hơi khó hiêu nhưng chịu khó tìm hiểu thì cũng dễ thôi
thanks bạn nha tuy hơi khó hiểu nhưng sẽ cố gắng xem sao :D

ồ thanks ! mà điều kiện scout được tụi nó thì trên mạng chỉ hướng dẫn trong inazuma eleven go chrono stone còn trong inazuma eleven go galaxy thì lại không có
Nhấp vào đường link mà stupidghost đưa ở đầu trang đó, trang đó hướng dẫn mọi thứ về game cũng như cách scout char, nếu không hiểu thì mình sẽ giải th1ich thêm

hình như không có scout Hakuryuu trong inazuma eleven go galaxy supernova thì phải ? mấy đứa trong đội SARU của go 2 cũng không biết ở đâu nữa :(

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Hakuryuu có nhưng yêu cầu khó vãi ra, lấy đủ hết 100 item mới dc, bù lại chỉ số khá mạnh. Yuuichi thì scan QR code (chọn cái dòng cuối cùng ngoài Menu chính, thấy chữ QR rồi scan). Code ở đây
Còn thiếu QR của Tenma (fusion Arthur) thì bạn tra ở cái link đầu tiên có QR code đó, chép cái dòng code đó vào trang nào tạo QR code rồi scan là dc.

Hakuryuu có nhưng yêu cầu khó vãi ra, lấy đủ hết 100 item mới dc, bù lại chỉ số khá mạnh. Yuuichi thì scan QR code (chọn cái dòng cuối cùng ngoài Menu chính, thấy chữ QR rồi scan). Code ở đây
Còn thiếu QR của Tenma (fusion Arthur) thì bạn tra ở cái link đầu tiên có QR code đó, chép cái dòng code đó vào trang nào tạo QR code rồi scan là dc.
ủa mà chụp cái qr code có cần kết nối mạng không ? với lại sau khi scan QR code thì lấy mấy đứa đó ở đâu ? Bạn chỉ mình tìm điều kiện của team SARU của được không mình nghiền thằng Vamp dữ dội luôn ấy ! FUDOU child thì mình lại không biết điều kiện và scout nó ở đâu nữa ?

Sửa lần cuối:
cho mình hỏi cái là !!! mình đá ở hành tinh cát nhưng tại sao nó cứ bắt mình chọn cầu thủ hoài mà không cho vào trận vậy !!! có bác nào giúp mình không !!! minh chơi bản big bang nha !!! thanks :(

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Bạn thử dùng đúng đội hình theo từng trận như trong hình xem.
Thường thì các cầu thủ active Soul trong trận đó sẽ bắt buộc dùng trong đội hình.
Lúc nào bạn đá xong với Big Bang thử connect với mình nhé, đang cần connect để đá với Space Rankers.

@chubequay009 Nếu đá với hình tinh cát thì hiệp 1 cho zanarkouru ở ngoài, còn hiệp 2 cho ảnh vô để kích hoạt soul
@stupidghost0112 : Space Ranker có thể đấu trong bản supernova đó bạn, vào trường raimon-->nhà kho của câu lạc bộ gặp natsumi để đá (trong này toàn lv 99)
Còn conect để đấu với big bang hay đá vài trận thì 2 máy phải ở gần nhau mới conect được

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Connect để mở cái route để đá với Big Bang chứ Space Rankers đập xong rồi!
Team Chrono Storm (fusion form) bạn có mấy đứa rồi? mình còn thiếu Zanark, Torb với Ryouma nữa. Cái này tốn Gold coin vãi.
Route thì còn route của Fuyukai chưa dc S rank

Bạn thử dùng đúng đội hình theo từng trận như trong hình xem.
Thường thì các cầu thủ active Soul trong trận đó sẽ bắt buộc dùng trong đội hình.
Lúc nào bạn đá xong với Big Bang thử connect với mình nhé, đang cần connect để đá với Space Rankers.
@chubequay009 Nếu đá với hình tinh cát thì hiệp 1 cho zanarkouru ở ngoài, còn hiệp 2 cho ảnh vô để kích hoạt soul
@stupidghost0112 : Space Ranker có thể đấu trong bản supernova đó bạn, vào trường raimon-->nhà kho của câu lạc bộ gặp natsumi để đá (trong này toàn lv 99)
Còn conect để đấu với big bang hay đá vài trận thì 2 máy phải ở gần nhau mới conect được
Mình bỏ zanarkouru ra rồi mà vẫn không vào được !!! mình có hình nè....
https://www.flickr.com/photos/80953620@N02/14173517562/
https://www.flickr.com/photos/80953620@N02/14173515912/

Connect để mở cái route để đá với Big Bang chứ Space Rankers đập xong rồi!
Team Chrono Storm (fusion form) bạn có mấy đứa rồi? mình còn thiếu Zanark, Torb với Ryouma nữa. Cái này tốn Gold coin vãi.
Route thì còn route của Fuyukai chưa dc S rank
Mình chỉ thiếu zanark, còn vamp, worfein, sarus mình có đủ rồi

stupidghost0112

Nấm nhỏ
Zanark mình mới có dạng fusion với Cao cao còn dạng với Clara Jane chưa có. Tốn gần 150 gold coin vô cái mày đó mà mới dc chừng đó à.

mấy bạn cho mình hỏi làm sao mấy thằng trong đội nó chạy nhanh như matatagi vậy ? đang định luyện cho thằng kidou mà thấy nó chạy chậm quá chạy vào khung thành là bị bọn DF chặn liền

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN