Captain Tsubasa - Gekitou no Kiseki

Cửa hàng game Nintendo nShop

honquoc

Thành viên lâu năm
hoho thanks nhé chơi tiếp thôi ............ thì ra xong trận này izawa yêu dấu sẽ có chiêu mới hèn chi khi chơi thắc mắc là trong truyện Izawa đá dữ lắm mà có thể nói là thay thế Misaki khi cậu này ko có đá ,mà trong đây yếu xìu........

Thanks vcnvcn nhiều nếu dc bạn cho mình nick Y!M để thảo luận game và cùng nhau nguyên cứu các event :) (nick mình là nick 4r)

Hiện trận chung kết của Nanka chỉ tìm dc 3 event hiệp một và đó là 3 bàn của Kojiro :|

mình dùng DSTT mà mỗi lần load rom là nó báo failed (disk error gì gì đó) =.= có ai bị giống mình ko hay là do chưa trym rom thấy nó là 125,52mb ...

Chung kết Nanka-Tocho (Trận 7)
1.Izawa chuyền bóng gần cho Subasa , Subasa sút lái bóng
2.Cho cầu thủ của Tocho tên là Koike có bóng bên phần sân mình, Kojiro ghi 1 trái (0-1)
3.Subasa đối mặt Take , sút lái bóng (1-1)
4.Subasa chuyền ngắn cho Taki , cả 2 phải bên sân đối phương.
5.Kojiro giữ banh , Subasa đến kèm (1-2)
6.Kojiro có bóng bên sân mình (1-3)
7.Kisugo dẫn bóng qua Kojiro (2-3)

Hiệp 2.
8.[Siêu khó]Dùng Ishi đối mặt với Kojiro bên phần sân đối phương , chọn dẫn bóng (3-3).
9.Sau đó , Subasa có bóng ko bị kèm , sút lái bóng.
10.[Khó] phút bù giờ hiệp phụ 1 , Subasa không bị kèm ,sút lái bong bên sân đối phuơng (4-3)
11. [Siêu khó[ Phút bù giờ hiệp phụ 2,Kojiro có bóng , cho hậu vệ Taka đến kèm. (4-4).
12.Hòa 4-4
trận khó nhất hixhix

tớ chờ hướng dẫn trận CK mãi nay mới có,k có thì đá k thắng nổi GK Wakashimazu...cám ơn bác nhé,hi vọng sẽ có tiếp hdan trận tiếp theo.hi

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái số 8 đó đúng rồi mà, nhưng mà không được có ai kèm hết chứ không riêng gì Kojiro Hyuga

à đúng rùi xin lỗi nha mình nhầm , Subasa phải không bị ai kèm mới có sự kiện 8 :)
mình post chậm vì phải test các trận kĩ, xong trận nào thì mình post trận đó liền ,các bạn có mún hỏi j cứ post ở đây mình sẽ cố gắng giải đáp , hix đọc lại manga đuối quá
Japan-Hamburg

1.Kojiro dẫn bóng qua Sneider (0-1)
2.Cho Kartz chặn một đường chuyền của mình (0-2)
3. Cho Nitta sút chim cắt ,Soda sút dao cạo , Matsu sút chim ưng , anh em Tachibana skill đánh đầu trên không mới , tất cả đều ko qua tay SGGK Genzo híhí :)
Hiệp 2: Nghỉ giải lao cho Izawa vào thay cho Taka
4. Tỉ số vẫn 0-2,Izawa đến kèm khi Sneijder có bóng (0-3)
5. Thua thêm 2 bàn nữa , khi hiệp 2 còn khoảng 5' , chuyền bóng cho Kojiro ngoài vòng cấm địa , Kojiro sút Genzo ko thèm chụp híhí :)
6.Thua 1-5

Bảo ko có ai kèm có nghĩa là ko có ai chạy tới đúng ko nhỉ? nếu banh bỏng thì dc chứ sút lái bóng dưới đất cho banh rơi xuống là có người chạy tới, tuy còn xa lắc vẫn ko có event gì cả 8-} ko hiểu thực sự đó mấy bác làm dc rùi chỉ kĩ giúp đi :(

xin lỗi bạn lúc đó mình bùn ngủ nên nhầm , phải là phút bù giờ hiệp phụ 1 mới đúng :D , mình đã edit lại ở trên , các bạn thông cảm nha tại đọc lại nguyên bộ manga nên nhớ nhầm :))

Japan- Italia

1. Chuyền dài cho Subasa bên sân đối phưong , chọn option giữ bóng (dòng trên).

2. tự động diễn ra ngay sau đó
Hiệp 2
3. Chuyền bóng bên phần sân đối phương. (0-1)

4- Misaki vào thay cho Take. Chuyền banh cho Misaki và dẫn bóng wa hậu vệ Ý.(1-1)

5.[Khó] Phút bù giờ, cho Subasa dùng tuyệt chiêu dẫn bóng 60 qua hậu vệ trong vòng cấm địa (2-1) . Kojiro học skill sút mới :)
6. Thắng 2-1.

các bạn chơi sao rùi

Japan - Argentina

1.Matsu đến kèm Diaz(số 10) (0-1)
2.Subasa đến kèm Diaz (0-2)
3.Misaki dẫn bóng qua Diaz (0-3)
4.Subasa chuyền ngắn cho Kojiro (cả 2 ko bị kèm và bên sân đối phuơng ) (1-3)
5.Subasa chuyền dài cho anh em Tachibana (ko bị kèm) (2-3)

Hiệp 2: Thay Izawa và Sano cho anh em Tachibana

6.Kojiro có bóng đối mặt Pascal (chọn sút) (3-3)
7.Diaz có bóng vòng tròn giữa sân (4-3)
8.Matsu đối mặt Diaz , chuyền đại bàng cho Subasa (4-4)
9.Thay Misugi cho Nitta , chuyền dài cho Misugi ở truớc khu 16m50 , ko bị kèm (5-4)
10. Thắng 5-4

Trận này hay và dễ :)

subasa có thể nói là bộ truyện bóng đá thành công nhất mọi thời đại tới giờ tôi chưa thấy bộ bóng đá nào hay hơn thế ........nét vẽ đơn giãn nhưng đẹp các kiểu đá chạy vẽ rất dẽo xem rất cuống hút ....cho nên cũng dễ hiểu vì sao subasa đc lên game ở mọi mặt trận gba nes ps2 ds ....như vậy đủ biết độ hot của nó rồi còn gì......
Mình tìm đc 3 nhiệm vụ trong trận thứ 3 :SOda cú sút dao cạo
1. Thắng 2-1
2. Hiệp 1 chỉ để thua 1 -0 thôi nha ....Lấy subasa đối mặt với SOda (số 7 thì phải thằng đầu đinh hậu vệ ấy )sẽ có sự kiện soda sút dao cạo 1-0
3.Sang hiệp 2 cho subasa sút giữa sân nhưng bên phần sân đối phương (subasa sút cú sút bẻ lái của chú Robet dại nhưng ko vào).
---còn 2 nv mình làm ko ra tạm thời mấy bạn thắng 2-1 và làm như trên thì xong 3nv còn 2 thôi đợi bạn kia up tiếp vậy .........
tớ kô hiểu?

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Mới để ý lại, trò này do Konami phát triển và phát hành (1 số phiên bản gần đây cho PS, PS2 cũng do 1 số hãng khác làm), chứ không phải Tecmo nữa.

Mình là fans điên cuồng của subasa(Đại Không Dược) nè có phải là đá với Tự Cường mới có Thái Lai đúng không
game này hay quá !!!có cách nào save giữa trận ko ,đề phòng làm sai bước nào đó còn load lại chứ chơi lại trận đó oải lắm

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mỗi lần mà trận đấu ngừng lại nó hiện ra cái menu đó, chọn cái thứ 3 là sẽ save lại ngay đó, sau đó ra ngoài menu thay vì chọn cái thứ 2 để load save thì chọn cái thứ 3

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN