Case bảo vệ máy DS là gì?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình nghe nói máy DS hay bị gãy bản lề nối màn hình do khi chơi màn hình trên bị gập ra hết mức. Và để máy không gãy thì phải có Case bảo vệ phải không.
Bạn nào có hình ảnh của Case làm ơn post cho mình tham khảo với nhé

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu bạn sợ gãy bản lề thì bạn tìm mua loại có phần cố định bản lề đấy, có loại không có phần đó đâu ^^

rock

Nấm bình thường
bạn ra ngoài mấy chỗ hàng sắt ấy, đưa cho người ta cái mấy, người ta sẽ làm cho bạn một cái vòng sắt mỏng nhưng rất cứng bao quanh bản lề, cái này thằng bạn mình làm rồi, không đùa nhé, cái này chỉ cho những người không xài cáe thôi

gameboy89

V.I.P Member

Vỏ chrom siu bến :D

Còn đây là loại mình đag dùng :D vỏ case nhựa , khôg thể mở hết cỡ nằm ngang đc vì bị vướng tấm nhựa cứng chỗ bản lề nên hok gãy đc :D ! Đag phân vân xem có nên tháo ra hok vì , khi tháo ra máy đen bóng sáng loáng :> Trước mình mua ở Hotgame có 100K :D

aliviss

V.I.P Member

Vỏ chrom siu bến :D

Còn đây là loại mình đag dùng :D vỏ case nhựa , khôg thể mở hết cỡ nằm ngang đc vì bị vướng tấm nhựa cứng chỗ bản lề nên hok gãy đc :D ! Đag phân vân xem có nên tháo ra hok vì , khi tháo ra máy đen bóng sáng loáng :> Trước mình mua ở Hotgame có 100K :D
tháo ra ko dùng thì để mình nhé :em20::em09:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Lạ nhẩy, cái DS già khú đế của mình 4 năm trời toàn mở nắp hết cỡ chơi kô có gãy gộc gì đâu nào :myemo0130:

Kinh dị thiệt, trong trang đó còn có cả vỏ bằng chrome bọc vàng, thế thì ai dùng sao dám đem ra đường ta :D, với lại cũng chưa có cho DSi, chứ nếu hông cái Chrome kia khối người mua :D

Mình nghe nói máy DS hay bị gãy bản lề nối màn hình do khi chơi màn hình trên bị gập ra hết mức. Và để máy không gãy thì phải có Case bảo vệ phải không.
Bạn nào có hình ảnh của Case làm ơn post cho mình tham khảo với nhé
Do người dùng mạnh tay quá mới gãy thôi. Máy DS có thể mở 2 màn hình thẳng băng được nhưng phải mở nhẹ tay. Nhiều người do không biết hoặc đam mê quên lối về cứ mở cái rẹt nên bị gãy thôi. Chỉ cần khi mở thì mở nhẹ tay từ từ là không bị sao cả. Các case bảo vệ ở trên bỏ máy DS vào rồi khó điều khiển các nút L-R, sử dụng nút power và volume lắm, vì nó thiết kế khe không hợp lý mấy xài rất phiền phức. Khi chán muốn lấy máy ra khỏi vỏ, nếu không cẩn thận có thể làm xước vỏ máy nữa, chưa kể cầm chơi nó nặng thêm cũng không ít đâu, mau mỏi tay lắm.

Nói chung khi chơi chỉ cần để ý, hoặc mở nhẹ tay, vừa thấy hơi cứng thì không mở rộng nữa để có góc nhìn 2 màn hình tốt nhất, còn nếu mở hết ga thì mở nhẹ nhàng cho 2 màn hình thẳng băng không vận sức nhiều vì có thể làm gãy bản lề. Khi đóng lại cũng lưu ý đóng nhẹ nhàng, đừng chơi cái rẹt rồi phập 2 màn hình lại với nhau, gãy cổ có ngày luôn. Máu me game thì cũng chỉ cần nhẹ tay khi mở ra đóng lại là ổn cả thôi, tốn thêm có vài giây chứ nhiêu thời gian đâu.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu muốn thay màn hình thì bạn tháo case ra, case tháo ra lắp vào được mà bạn, nhưng cần cẩn thận chút ^^

Case cố định cho máy thì mình chưa thấy có, nhưng mình nghĩ nếu có chắc không nhiều người mún đâu, vì sẽ còn ra nhiều cái case khác đẹp hơn và người ta mún thay đổi thì làm sao :D

gameboy89

V.I.P Member
Cái vấn đề tháo case trước bạn cũng hỏi , cái này bây h` bạn bít cách tháo ra nhẹ nhàng hok ảnh hưởng ji đến máy cả :))

Trước tháo ra cầm chay để chơi thấy cái DS nó mỏng mỏng khó cầm chơi =)) ,lắp case thấy dễ cầm hơn nhìu vì ở dưới nó có cái đệm 2 bên nên chắc tay hok trôi đi đc :P , mấy nút L+R , volume cũng đâu phải khó chỉnh đâu :-j

Họ thiết kế cũng tính cả rùi , đâu phải lo :P , bây h` tớ tháo case ra chơi , cảm giác cầm rơi lúc nào hok bít thấy nó trơn trơn :P

Vẫn còn giữ cái crystal case từ hồi mới mua tới giờ, có nó mỗi lần tháo ra là thấy máy còn mới nguyên nhưng thấy cầm hông vừa tay nên lại lắp case vào :D

Cái vấn đề tháo case trước bạn cũng hỏi , cái này bây h` bạn bít cách tháo ra nhẹ nhàng hok ảnh hưởng ji đến máy cả :))

Trước tháo ra cầm chay để chơi thấy cái DS nó mỏng mỏng khó cầm chơi =)) ,lắp case thấy dễ cầm hơn nhìu vì ở dưới nó có cái đệm 2 bên nên chắc tay hok trôi đi đc :P , mấy nút L+R , volume cũng đâu phải khó chỉnh đâu :-j

Họ thiết kế cũng tính cả rùi , đâu phải lo :P , bây h` tớ tháo case ra chơi , cảm giác cầm rơi lúc nào hok bít thấy nó trơn trơn :P
Thú thật đây chỉ là personal taste nhưng tôi cầm máy có case thì cảm giác hết sức vướng víu khi nhấn L + R, chơi hoàn toàn không chút thoải mái khi phải bấm 2 nút này, volume thì không chỉnh được nếu không dùng tới móng tay. Cá nhân tôi không thích xài móng tay vì không có móng tay dài để móc, nút power cũng vậy, phải dùng tới móng tay mà mở, cảm thấy rất tệ. Tôi tin chắc thời gian đầu bạn dùng cũng không thể không cảm thấy thế, trừ khi tay bạn nhỏ như tay con gái hoặc nhỏ tuổi, còn đã tập quen rồi thì miễn bàn. Cái này nó giống như những ai chơi PSP sở hữu lần đầu tiên là một chiếc máy PSP Slim hoặc PSP Brite, thì khi cầm thử máy PSP Fat thì không thể cầm hoặc chơi được vì có quá nhiều vấn đề khác biệt.

Theo tôi, thiết kế của Tàu cho cái gọi là theo phong trào thì không thể gọi là đã tính cả rồi được. Có thể bạn còn nhỏ tuổi nên ngón tay còn nhỏ, dễ thao tác, thích nghi với mấy cái khe điều chỉnh hẹp đó thật chứ tôi thì tôi chịu thua và đầu hàng.

gameboy89

V.I.P Member
Cũng chả bít tay mình thuộc loại vừa hay nhỏ nữa :-j ! Chắc là do lúc mình khi mua DS + mua liền luôn cái case protect :D , nên chơi thấy quen hơn khi cầm hok :D , nút L+R thì rất nhạy chạm nhẹ là ok rùi :D , cái volume ,power case nó mở rộng bao quanh cái gạt đó mà :-? đâu nhỏ wa' đâu nhỉ tầm 5mm thì phải :-?

Ngón tay mình thả vào đó vừa ở giữa dư ra tý , miết nhẹ là đc :)>-

Vỏ crystal cho DSi đẹp wa' =P~

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN