Cheat Database cập nhật thường xuyên cho R4DS và M3 (có update game mới!)

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái thằng cập nhật cái trang cheat.gbatemp.net quay trở lại rồi, hình như cái internet của nó bị gì đó

Ko biết cái web đó có phần update mới ko?

Đã quá đi! Có phần cheat update mới rồi! Có thể dùng cheat cho trò Yu-Gi-Oh! 5D's Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J) được rồi! Có thể tạo vài bộ Dragon deck hi` hi`:D

Mà lại xui là tui lại ko có Wifi để thử tài thử xức với mấy anh em VN! :(( Mấy anh em có thể giúp mình có được Wifi để có thể thử tài thử sức với mấy anh em VN về trò Yu-Gi-Oh! 5D's Stardust Accelerator: World Championship 2009 được ko? :|

cho em hỏi em down mấy cái cheat mới về chép vào thẻ nhớ nhưng sao vẫn có những game ko có cheat tuy là mấy game đó trước kia có cheat, cho em hỏi chép gì vào gì thì là đúng

em sài R4, chép vào system , chép vào đủ thứ thư mục củng không được, thử nghiệm đủ cách cũng ko thể nào dc, dc này mất kia, vd: chép ở ngoài thì dc cheat yugi, chép vào system thì có HVM ko có yu gi, giup em với!

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Có vẻ như chỉ dùng R4 thì game bắt đầu từ ký tự nào đó trở đi thì sẽ ko hiện cheat lên. Ví dụ như YGO. Dùng YSmenu là nó hiện lại lên ngay...

cho em xin link đi anh, với sau em làm 2 cách thì cái YGH và HVM khi hiện khi ko còn PKM platinum thì ko hiên gì mà em xem gamelist thì thấy đã có game đó rồi mà!

Ultimate

Nấm nhỏ
Chính xác là rất nhiều game phải dùng YSMenu. Tuy nhiên dùng YSmenu muốn dùng cheat thì phải có file ttreset.dat mới mở găe được,nếu không sẽ báo lỗi
Như pokemon platinum chẳng hạn

Chính xác là rất nhiều game phải dùng YSMenu. Tuy nhiên dùng YSmenu muốn dùng cheat thì phải có file ttreset.dat mới mở găe được,nếu không sẽ báo lỗi
Như pokemon platinum chẳng hạn
Vậy bạn up mấy link chương trình để có thể hack lên luôn cho mọi người luôn
Mình xài R4 thì dùng có gì khác không?

thientai99x

Nấm nhỏ
bạn ơi mình mới mua r4 sao bật DS lên thấy toàn cheat thế là chọn đại 1 cái ! người ta bảo "no cheat found"! đến khi mình lên đây down cheat về roòi bậy DS lên! No cheat found again

Ultimate

Nấm nhỏ
Vậy bạn up mấy link chương trình để có thể hack lên luôn cho mọi người luôn
Mình xài R4 thì dùng có gì khác không?
Mình cũng xài R4 bạn ơi
Link bạn lấy bên topic YSmenu ấy,mình chẳng biết đã fix link chưa nữa,mình cũng muốn up lắm nhưng USB cho bạn mượn mất rùi.Nếu chưa fix link thì down bên gbatemp hoặc google là có

Ultimate

Nấm nhỏ
bro nào có file chứa cheat của TWEWY share cho em với. Mà kái Action Replay Code Manager dùng ntn vậy ạk?
Cheat của TWEWY nằm cả trong file cheat rồi nhưng phải dùng YSmenu nó mới hiện ra,tối qua tớ vừa thử xong.Một số game cũng gặp tình trạng tương tự phải dùng YSmenu mới chịu hiện cheat(Pokemon Platinum)
Down 2 file YSmenu ở file đính kèm và làm theo hướng dẫn :D

Đính kèm

Cho tui hỏi cái này 1 chút nha! Cái cheat cho R4III đó! có ai biết cái đuôi dưới của cái cheat là cheat nào? Cheat.dat hay là Usrcheat.dat? Mà tui đưa 1 trong 2 cái cheat đó vào! Thì trò Yu-Gi-Oh! 5Ds Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J) lại ko thấy phần cheat cả! Giúp tui cái này đi!!!

rock

Nấm bình thường
bác goodstudent thử dùng r4 cheat code editor copy những cheat game cần thiết, ví dụ như có pokemon thì copy cheat pokemon qua một cái cheat.dat mới do mình tạo, rồi sử dụng cái mới đó là được, theo như bên trang gbatemp có ghi chú ý đó bác

Nhưng mà tui thì lại thích chơi Yu-Gi-Oh! thôi àh! Chứ còn mấy trò khác thì ít có chơi hay ko có chơi. Tui đã down xuống bản cheat mới vào ngày 04/24/09 trên web cheat.gbatemp.net rồi. Nhưng tui coi cái phần credit và help của nó đó, nó nói R4 dùng cheat.dat và usrcheat.dat. Mà của tui đang dùng là R4III update và tui wên nhìn cái cheat của R4III đó là cheat.dat hay là usrcheat.dat! Có vài trò thì có cheat và vài trò thì ko thấy cái cheat. Tui đang tức là trò Yu-Gi-Oh! 5Ds Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J) thì tui lại ko thấy cái phần cheat của nó! Tui dùng cái DSTT đó, nó chỉ cần copy cái usrcheat.dat và thì lại có đủ hết, còn cái R4III thì tui lại ko thấy cái cheat cho trò Yu-Gi-Oh! 5Ds Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J)! Buồn ghê! :(

Megazero

Nấm nhỏ
Nhưng mà tui thì lại thích chơi Yu-Gi-Oh! thôi àh! Chứ còn mấy trò khác thì ít có chơi hay ko có chơi. Tui đã down xuống bản cheat mới vào ngày 04/24/09 trên web cheat.gbatemp.net rồi. Nhưng tui coi cái phần credit và help của nó đó, nó nói R4 dùng cheat.dat và usrcheat.dat. Mà của tui đang dùng là R4III update và tui wên nhìn cái cheat của R4III đó là cheat.dat hay là usrcheat.dat! Có vài trò thì có cheat và vài trò thì ko thấy cái cheat. Tui đang tức là trò Yu-Gi-Oh! 5Ds Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J) thì tui lại ko thấy cái phần cheat của nó! Tui dùng cái DSTT đó, nó chỉ cần copy cái usrcheat.dat và thì lại có đủ hết, còn cái R4III thì tui lại ko thấy cái cheat cho trò Yu-Gi-Oh! 5Ds Stardust Accelerator: World Championship 2009 (J)! Buồn ghê! :(
Cái R4 mình nghe nói là nó chỉ nhận đọc cheat những game mà trong cái file cheat.dat (usercheat.dat) game đó nằm ở tầm nửa phía trên của list các cheat. Mình thử xài Cheat Code Editor và sửa tên game những game mình chơi = cách thêm 1 số 0 ở trước tên game rồi ấn cho nó xếp lại thứ tự theo game để đưa game đó lên trên thì thấy vào chơi có cheat. Bạn làm thử xem

Ultimate

Nấm nhỏ
Cheat của TWEWY nằm cả trong file cheat rồi nhưng phải dùng YSmenu nó mới hiện ra,tối qua tớ vừa thử xong.Một số game cũng gặp tình trạng tương tự phải dùng YSmenu mới chịu hiện cheat(Pokemon Platinum)
Down 2 file YSmenu ở file đính kèm và làm theo hướng dẫn :D
Thử down về và làm theo hướng dẫn xem có hiện cheat không,nếu không được bảo tớ

thientai99x

Nấm nhỏ
Bạn ơi, cái YSmenu download về thì tớ vào YSmenu trên DS của tớ hiện cheat rồi nhưng khi activate cheat xong rồi ấn start.Tớ tắt đi bật lại và vào game chơi nhưng ôi thôi, cheat ko dùng đc.Ví dụ tớ chọn infinity HP, vào game chơi nhưng HP vẫn mất.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN