Drawing with Nintendo DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

heavengreen nói:

Colors! là một phần mềm vẽ đơn giản trên Nintendo DS được dựa trên kĩ thuật vẽ hiện đại nhờ vào độ nhạy của màn hình cảm ứng (Pressure-sensitivity) , do đó sẽ biến chiếc máy DS của bạn thành một cuốn tập vẽ hoàn hảo . Hãy thử xem !

Screenshots :

Logo Colors!

Palette - bảng pha màu rất pro

xem lại quá trình vẽ nào !

phòng triển lãnh của riêng mình ...

Current features :
- Vẽ các nét cứng và mềm
- Độ nhạy về áp lực ( Pressure-sensitivity ) sẽ ảnh hưởng đến độ đậm nhạt và kích cỡ của bút vẽ
- Kích thước ảnh 512 x 384 , có thể phóng lớn ảnh lên 2 lần
- Xem lại quá trình vẽ
- Bảng pha màu ( Palette ) gồm vòng tròn màu và tam giác màu đậm nhạt
- Lưu giữ các bức ảnh trong thẻ nhớ
- Gửi ảnh mình vẽ thông qua wi-fi .

Official site : http://www.collectingsmiles.com/colors/

trong đây còn có một gallery các bức ảnh do các hoạ sĩ ko chuyên trên khắp thế giới đăng lên . bạn cũng có thể up lên gallery các bức ảnh mình vẽ đó !
vào đây và cho cả thế giới biết tranh của bạn nào !

Download Here !

Ý kiến cá nhân : từ khi mua được chiếc máy DS là chương trình này đã luôn là người bạn đồng hành ko thể thiếu với mình . Trước đây mỗi khi muốn vẽ là các bạn phải lấy giấy bút ra ; rồi khi vẽ sai mình phải lấy gôm bôi , tờ giấy ko còn sạch như trước nữa ; đến khi vẽ ra hoàn hảo , vừa ý rồi cũng chẳng dám thử màu lên tác phẩm ấy ( lỡ quẹt lộn hay pha màu xấu thì ... công dã tràng ! ) ... do đó Colors! là một homebrew tuyệt vời dành cho những bạn yêu thích nghệ thuật , yêu thích sự sáng tạo . Nó đã làm cho các công đoạn chuẩn bị trở nên nhanh hơn , đơn giản hơn rất nhiều.

cảm ơn các bạn đã dành chút thời gian xem bài viết của mình . Mong rằng nó sẽ giúp các bạn yêu quý chiếc máy DS của mình hơn và kích thích sự sáng tạo trong mỗi người chúng ta . vậy thì còn chờ gì nữa mà các mem N-Club ko trổ tài hoạ sĩ ? biết đâu một ngày nào đó forum chúng ta sẽ mở cuộc thi vẽ trên DS rồi sao ? ( chỉ đoán thôi nhé ! )
Drawing with Nintendo DS

Chương trình cho anh em nào có nds mà lại có máu họa sĩ .
Cũng khá tốt, trong tương lai thằng tác giả nói sẽ up thêm một số tính năng như loading, zooming, eyedropper and flood fill nhưng chưa biết tương lai là bao xa :))

Link download : Sivullien ----------------Nintendo VN

Một số hình của chính tác giả

clip đang vẽ:http://www.youtube.com/watch?v=vyWn1vRY1eg

Và của vài người khác

Website: http://www.sivullinen.fi/nds/index.php

tui thử rùi uh y hệt như vẽ bút chì màu hồi nhỏ vậy.
vì hồi nảy tui chưa cài nên chưa biết.
nhỏ bạn tui khoái cái chương trình này của ông rùi đó.
mà bạn ơi lúc chép vào mình ko chạy được chương trình đó mà phài chạy moonshell sau đó chạy chương trình này mới được.
nhưng dù sao củng cám ơn bạn nhiều lắm.
Xài adapter gì thế, cái này có hỗ trợ DLDI đó nha, patch thử 1 phát xem :|, xài R4 chạy bình thường mà.
PS: không phải chương trình của tui =))

save được mà đại ca :|, có nút save bên cạnh cái nút clear đó, nó sẽ save lại thành 1 file .bmp cùng thư mục với cái file .nds luôn ...

chậc , vẽ trên DS mà đẹp thế này á
Lạy chúa
thế hãy nêu 1 lý do nds không thể vẽ đẹp như vậy :|, có chương trình tốt, có hoa tay thì vẽ kiểu gì mà chả đẹp....

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nếu anh huy có hoa tay tương đương anh Bảo thì nghiêm cấm việc up hình lên. Đây không phải trang "trường tồn" hay doạ ma đâu :))

Nobita!

thấy anh huy vẽ tranh phong cảnh, em cũng thử sức lun. Chỉ tội góc trái phía dưới kô nghĩ ra vẽ cái gì nên đành vẽ...người ngoài hành tinh!

Nobita!

đó đó đó, so sánh đi để rút ra kết luận tranh ai hơn nè :))
bức này của ranarok post lên nhìn cũng thấy đẹp mà. Đẹp lém, dẹp dã man lun anh em nhẩy (tui là X-man, khả năng của tui là nói dối :">)

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chương trình vẽ Phidias vừa cho ra mắt phiên bản mới cập nhật thêm nhiều tính năng mới cải thiện hơn nữa , giúp cho những bức tranh của bạn nay càng pro hơn ^^

Download

HSV color picker (no more messing around with rgba sliders)
Customizable palette
Can use bmp files as brushes and easily create brushes from within Phidias
Image offsettin feature to make it easy to create seamless textures
Some more tool options like spacing and line curving
And much more

Cái này em mới down về dùng sáng nay , vẽ một lúc mới được ai bứa show cho anh em nhận xét :
1/Cái này là bức hình đầu tiên , ban đầu định vẽ SônGôKu ai ngờ nó ra thế này 8-x 8-x (tay nghề em kém quá)

2/Cái này là bức thứ hai , kinh nghiệm được lên kha khá vẽ ra bức tranh này nhìn cũng tạm được b-) b-)

Các bác xem cho em ý kiến nhé :D :D

Nobita!

xấu quắc ... =)).... thua con nít vẽ nữa...anh Nobita vẽ còn đẹp hơn ....=))
hu, nói vậy nghĩa là sao hả :cray[1]:
chỉnh màu thì nhìn vào cái thanh dưới cùng biểu thì độ đậm nhạt nhé. Để nhạt đến mức trắng phớ thì không ra gì là phải đạo rùi :))

ặc... đã xem mình chọn bút chì hay cọ chưa mà đòi vẽ...ặc
chọn thử hết rồi mà , ngồi quậy một hồi hơn 30' mà lâu mới xài cái icon bàn tay ấn tờ giấy được vài lần ( đa số lần thử nó đều ko hoạt động , tuy nhin có 1-2 lần thì lại có efect ) , lấy nước quét lên thì nó nhòe nhòe ra giống đi nước luya , cái paint bucket thì xài được , dập một phát change color toàn bộ tờ giấy => đó là tất cả những gì tui có thể làm được trong > 30' mày mò :(

chọn thử hết rồi mà , ngồi quậy một hồi hơn 30' mà lâu mới xài cái icon bàn tay ấn tờ giấy được vài lần ( đa số lần thử nó đều ko hoạt động , tuy nhin có 1-2 lần thì lại có efect ) , lấy nước quét lên thì nó nhòe nhòe ra giống đi nước luya , cái paint bucket thì xài được , dập một phát change color toàn bộ tờ giấy => đó là tất cả những gì tui có thể làm được trong > 30' mày mò :(
la. thật lỗi này lúc trước mình cũng bị như bạn vậy , cây bút chì và bút lông đều không dùng được nhứng au khi patch DLDI là nó dùng ngon ơ àh , xem lại thử đi :unsure[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN