[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

mystery gift trong pkm fire red/leaf green với emerald ah'? 4 từ đó là "link together with all". Điền xong restart thấy thêm cái option là mystery gift, rồi đợi đến nintendo events [ôi thôi] download mí cái ticket đến birth island đi bắt deoxys [emerald]. Còn fr/lg thì hok nhớ để làm zì ~.~

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
được rùi mình vừa mới làm cho nó từ trẻ trung xanh lá sang già nua bạc đầu rùi =)) ,thì ra là use shiny stone chứ ko phải hold , làm tiến hóa trễ quá. thanks trthths nhé...khao nè :Drinks[1]:
có ai giúp mình trade mấy con pokemon để tiến hóa với.....có cỡ 4 con đang muốn tiến hóa...:bounce[1]:
với mấy cái trứng ko biết sao nở nữa :)
cái shiny stone mình ko nhớ chỗ đã lụm tại ít coi mình đã lụm cái gì....chỗ nào mình cũng dùng cái dò kho báu để tìm hết 8-}
nếu chưa có hm đó thì vô mt cornet để làm gì ??? còn nếu muốn vào sâu hơn bên trong mt cormet thì lại phải đi từ cái thành phố phía dưới dùng hm suf, rock climb và water fall mới vào sâu để đấu với galaxy được :Drinks[1]:

trthths

NDS Member
Galaxy là con gì? Team Galatic ạ? Mấy cái trứng thì anh đi hoài nó sẽ nở. Trứng nở tùy thuộc vào số bước chân của anh. Có app điếm bước chân đó.
New_boys gợi ý là anh tới thành phố có chỗ team galatic bự nhứt đó. Lấy xe đạp chạy dòng dòng quanh thành phố đó vì chỗ đó rộng.
Còn em thì em đến đường dành cho xe đạp, thả dốc cho nó tay chạy(khỏi bấm mỏi tay), rồi cho nó chạy lên thả dốc tiếp (lúc chạy lên tốc độ bình thường, ko có chậm hơn đâu)

được rùi mình vừa mới làm cho nó từ trẻ trung xanh lá sang già nua bạc đầu rùi =)) ,thì ra là use shiny stone chứ ko phải hold , làm tiến hóa trễ quá. thanks trthths nhé...khao nè :Drinks[1]:
có ai giúp mình trade mấy con pokemon để tiến hóa với.....có cỡ 4 con đang muốn tiến hóa...:bounce[1]:
với mấy cái trứng ko biết sao nở nữa :)
cái shiny stone mình ko nhớ chỗ đã lụm tại ít coi mình đã lụm cái gì....chỗ nào mình cũng dùng cái dò kho báu để tìm hết 8-}
nếu chưa có hm đó thì vô mt cornet để làm gì ??? còn nếu muốn vào sâu hơn bên trong mt cormet thì lại phải đi từ cái thành phố phía dưới dùng hm suf, rock climb và water fall mới vào sâu để đấu với galaxy được :Drinks[1]:
Trời đất, tui mún đến cái hồ ở Snowpoint City áh, mà theo mọi người nói là fải wa mt Cornet :-s . mà lúc vào Mt Cornet thì hem dc :((, cí water fall và rock climb mình cũng chưa lấy dc nữa =((. HELP:em22: :em22:

@kawaithai: ai kiu bạn hok nói rõ băng wa mt.coronet để đến đâu :P Mún lẹn snowpoint thì vào mt.coro bằng đường Celestic town, surf + str để lên trên cùng rồi đi tiếp thoy

@kawaithai: ai kiu bạn hok nói rõ băng wa mt.coronet để đến đâu :P Mún lẹn snowpoint thì vào mt.coro bằng đường Celestic town, surf + str để lên trên cùng rồi đi tiếp thoy
tui đã nói là Strength ở đâu kia mờ :(( . Tui cần strength đoá, níu coá Strength thì đi đâu mà chả dc =((

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
hm strength có thể sử dụng khi đánh xong đội trưởng thành phố có ngôi nhà của bọn galatic :Drinks[1]:,thành phố có mát xa đó :x
hm strength kiếm ở lost tower tầng cuối cùng,nói chuyện với bà già :xm0010:

hm strength có thể sử dụng khi đánh xong đội trưởng thành phố có ngôi nhà của bọn galatic :Drinks[1]:,thành phố có mát xa đó :x
hm strength kiếm ở lost tower tầng cuối cùng,nói chuyện với bà già :xm0010:
Oh yeah, tớ kiếm dc HM roài, thanks :-* . Ủa? Thành fố lào mà coá mát xa dzạ? tớ mới bik áh =)) . Cám ơn cậu nhen >:D<

Ah, cho hỏi cí ông thuyền trưởng ở thành fố Canlave mún wa đảo Iron Island thứ 2 thì làm sao?:em11:

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đã làm nở thành công 2 cái trứng, 1 cái là Lurio, còn 1 đứa là happiny :)>- .
Em happiny thì dễ nở ghê,dùng cái app đếm bước chân, chỉnh về 0 rùi đạp xe đạp vài vòng ở cái đường chạy xe đạp.Mới 450 bước là đã nở rùi
Còn Lurio thì tới 4556 mới chịu nở =))
hiện trong pokedex còn thiếu em số 64 ko rõ là em nào :em27:
thành phố mát xa là thành phố có galatic warehouse, là thành phố đấu với boss hệ fight đó :x

đã làm nở thành công 2 cái trứng, 1 cái là Lurio, còn 1 đứa là happiny :)>- .
Em happiny thì dễ nở ghê,dùng cái app đếm bước chân, chỉnh về 0 rùi đạp xe đạp vài vòng ở cái đường chạy xe đạp.Mới 450 bước là đã nở rùi
Còn Lurio thì tới 4556 mới chịu nở =))
hiện trong pokedex còn thiếu em số 64 ko rõ là em nào :em27:
thành phố mát xa là thành phố có galatic warehouse, là thành phố đấu với boss hệ fight đó :x
Thực chất Happiny nớ lâu hơn Lurio... Tại bạn đã lấy trứng Happiny và đi đâu đó rồi chứ Happiny mất nhiều steps để hatch hơn Lurio. Steps hatch được tính theo HP của Pokémon đó. :D

thế xay berry ra màu gì thì cho con febass ăn, đừng noi là màu xanh dương nha vì tui xay sach hết gòi, tui cho con beautifly ăn dể thi beauty contest mà

ih dzà, cho em hỏi headquarter theo anh haff là j dzạ? :em28:
Co tớ hỏi mí cái poffin trong game íh, tớ xay thành bánh cho tụi nó ăn tùm lum, ăn xong thì mí cí chĩ số tăng tùm lum. Mí cái đóa chi dzạ?:em40:

Poffin là dùng để cho Pokemon ăn để tăng happiness đó mà
Còn con cá Fesbas nên câu ở chỗ nào trong Mt.Coronet ?
Con Springtomb gì đó của con nho Champion E4 bắt đc ở đâu vậy ?

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
đang cần bắt hoặc gặp con pokemon 65 tên drifloon :Dapdau: , nghe đâu nó có thể bắt ở valley windworks vào sáng thứ sáu.Nhưng chẳng biết chỗ đó là chỗ nào của pokemon diamond :em44: .Cần gặp nó để hoàn thành pokedex, mọi người chỉ giùm cái :yahoo[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN