[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

đang cần bắt hoặc gặp con pokemon 65 tên drifloon :Dapdau: , nghe đâu nó có thể bắt ở valley windworks vào sáng thứ sáu.Nhưng chẳng biết chỗ đó là chỗ nào của pokemon diamond :em44: .Cần gặp nó để hoàn thành pokedex, mọi người chỉ giùm cái :yahoo[1]:
Nếu như bạn chịu đánh trainer thì có lẽ ko fải mất công tìm nó đâu... Valley Winwork bạn Search map là ra ngay, change day wa Friday là nó sẽ đứng ở đó.

con pokemon mà bạn Madoi2007 hỏi nó tên là Spiritomb. Nếu bạn muốn bắt nó thì bạn phải nói chuyện với tất cả những người trong underground, sau đó bạn sẽ nhận một cái odd keystone, vào Halowwed tower để bắt nó. Sorry mình chỉ pít dzậy thui

mấy bạn co thể chỉ cho mình bắt con chim chatot không, hiện giờ mình đang chơi tới trong eterna forest mình muốn bắt nó lắm

đến thành phố có gym thứ 8 hẵng hỏi nhá :D
trên đường đến thành phố có gym thứ 8 bạn sẽ gặp 1 bờ biển,bên cạnh đó có bãi cỏ,bắt trong đó nhưng mà vào buổi sáng nhe :D

pó tey, chẵng lẽ em phải đợi tới lúc đóa mới có con pokemon học chiu fly seo, pó chíu, còn chỗ nào khác không hả các bạn

hết rùi,chỉ có chỗ đó thui :P
còn mún học chiu fly thì cho con STARLY học cũng được chứ đâu có sao :|
Còn đó là trade với mình nè... Hoặc là trade với 1 người nào đó đổi con Buizel... tự nhiên wên ở đâu rùi... Hình như trong Forest, cho người ta con Buizel, người ta sẽ cho bạn Chattot (k nhớ rõ nha, thử đi lục soát ở Town nào gần đó đi)

tui thấy con chatot tuy không tiến hóa thành 3 cấp như con starly nhưng trông nó cute hơn con staraptor phải không, tui trade được rồi thanks ông news_boy nhìu lém. Nhưng phải luyện lại con buizel lên lv25 cực wé huhuhuhu

mấy bạn ui,cho tui hỏi chút nha sao khi lấy dc gym thứ tư rùi mình đi đâu nữa vậy,có chỗ thì bị chặn bởi mấy con spyduck,help me,please!!~^^~

cám ơn trthths nhiều nha
mình vẫn chưa hiểu lém về công dụng của berry ,nếu bạn nào biết thì pót bài lên cho tui và mấy bác đây tham khảo với

cám ơn trthths nhiều nha
mình vẫn chưa hiểu lém về công dụng của berry ,nếu bạn nào biết thì pót bài lên cho tui và mấy bác đây tham khảo với
Berry nấu ra thành mấy viên hình vuông để cho Pokémon ăn tăng các chỉ số Cool, Beauty, Smart,... và dùng nó làm Hold Items hoặc Use Items trong Battle.

cám ơn mấy bạn nhìu nha,khi mình bắt đầu chơi game này thì bận rộn hẳn lên nha ko chỉ lo luyện lv cho cục cưng để "có vé" vào hội quán dành gym mà còn phải nấu berry dùng tăng chỉ số và ôi thôi còn quá nhiều việc để làm nữa.... làm mình tưởng là game online chứ chỉ tiếc là có 2D ,câu cú hơi dài dòng nên chơi lâu muốn die con eye lun ~(-00-)~

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN