[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vegeta0905

Nấm nhỏ
hehe, tui đã cùng rival đánh tan hang ổ của bọn galatic, tóm diaga luôn. Giờ đang đi lấy huy hiệu thứ 8

Bây giờ tui xin nhờ mọi người giúp cái này : đã thắng Elite 4 .Hiên giờ trong pokedex của tui đang thiếu các con sau : 46, 65, 115, 136, 146, 147, 148, 150, 151. Mọi người giúp tui với, tui cần Nationdex để bắt Eevee

cái này chăm bụp mấy thằng trainer trên đường là đủ hết à.

số 46 Wormadam: cho honey lên cây để bắt Burmy(phải là con cái) cày cho nó lên 20 nó biến thành Wormadam

số 65 Drifloon: chỉnh đồng hồ DS thành thứ 6 rồi đến Valey Windworks chỗ mấy cây quạt đó. nó đứng ở đó lv khoảng 22

số 115 Riolu: đến Iron Island bằng tàu(ko nhớ rõ TP nào) (nên để trống 1 chỗ trong team) đi vào đó sẽ có người muốn đi cặp với mình, đi sâu vào trong nó bảo ko đi nữa rồi cho mình 1 quả trứng, ấp ra thành Riolu

số 136 Tentacool: đi câu là có

số 146 Uxie:
số 147 Mesprit:
số 148 Azelf:
vào 3 cái Cave ở chỗ 3 cái hồ. lv 50
trong đó có 1 con chạy đi(ko nhớ rõ con nào)sau khi gặp nó chạy đi. bạn dùng một trong các ap của poketchm mà lần theo dấu nó lv50

số 150 Palkia: đến thành phố mà bạn được nhờ trao cho bà lão cái dây chuyền đó. đi đến căn nhà lớn nhất hỏi hết mọi người thì sẽ được cho xem 1 tấm hình(bạn chơi Diamond đúng ko?)

số 151 Manaphy: con này thì ko cần thiết

khi có 150 con trong dex rồi thì bạn biết phải làm gì rồi đó.
còn gì thì bạn vào serebii.net mà kiếm
phew cuối cùng cũng xong

rồi chờ nửa ngày, thấy nó rung lên thì đến đó bấm vào nó. còn con nào thì hên xui. bạn ko thể reset lại để đổi con khác đâu. chỉ có thể đổi giới tính thôi

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Tớ có Nationdex rồi, bây giờ tớ hỏi nhà xóa đòn ở đâu (lúc trước ngu lại cho Infernape học HM) và chỗ nào để tăng chỉ số Beauty ? (Chỉ số Beauty thấp nên tớ thi Contest thua bét nhè)

espeon

V.I.P Member
Xóa đòn ở cái nhà ngay dưới Pokecenter ở Canalave city ;)
Tăng chỉ số beauty thì bạn phải làm Poffin bằng loại berry có tính chất Khô ( Dry ) rồi cho Pokemon ăn, nó sẽ tăng chỉ số Beauty.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN