[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

tui thíu con 114 ,115, 146,147,148,149 còn hai con nữa nhưng ko nhớ con nào . cho hỏi thêm xíu sao tui bắt mấy con pokemon huyền thoại hoài mà ko đc mặc dù tui dùng DUSKBALL và chơi buổi tối

Kawaii

Super Princess Peach

Đây chính là những con bạn thiếu...

Có nghĩa là (bạn chỉ cần thấy nó là sẻ hiện trên pokédek)
Pokemon huyền thoại

Uxie - Mesprit - Azelf (bộ 3 huyền thoại)

Để bắt 3 con này bạn phải đến 3 cái hồ nước Lake để bắt tụi nó , chỉ có con Mesprit là sau khi gặp nó , thì chạy mất tiêu , phải lên đường tìm nó , và nhớ có Goldbat (Crobat càng tốt) để Mean lock nó lại , ko chạy và bắt nó.

Còn con này
là do bạn chơi bản Pearl nên ko thấy nó, bạn hảy fly tới Celestic Town và đến ngôi nhà to nhất nói chuyện với bà già, bạn sẻ thấy tấm hình của nó.
Quay về nói với tiến sĩ đổi pokédek mới.

Xong Kawaii >,<

Thiếu mấy con đó tức là đã tóm Cresselia,Phione,Manaphy với Shaymin rồi sao
=_=' bái phục ,đào đâu ra cái event bây giờ 0_o
cho hỏi thêm xíu sao tui bắt mấy con pokemon huyền thoại hoài mà ko đc mặc dù tui dùng DUSKBALL và chơi buổi tối
Ráng đánh gần chết cho thêm phát sleep hoặc status tương tự rồi ..hên xui mà tóm
Heh

không hẳn là đã băt được shaymin hay manaphy..., vì pokedex của sinoh chỉ có 151 con nhưng chỉ cần thấy đủ 150 là đủ để mở ra nation pokedex sau khi có nation thì bắt được một số con huyền thoại khác như heatran chẳng hạn... còn nhìu thứ khác lắm

Thiếu mấy con đó tức là đã tóm Cresselia,Phione,Manaphy với Shaymin rồi sao
=_=' bái phục ,đào đâu ra cái event bây giờ 0_o

Ráng đánh gần chết cho thêm phát sleep hoặc status tương tự rồi ..hên xui mà tóm
Heh
Shaymin, Cress, Heatran,... đều là ở National Dex, ko phải trong Sinnoh Dex.
Riêng Manaphy và Phione là trong Sinnoh Dex nhưng giáo sư chỉ cần mình hoàn thành 150 Pokémon đầu tiên của Sinnoh Dex thôi.

Kikyou đang cần có King rock có ai biết kiếm nó ở đâu không, chỉ vì cần để trade với thằng bạn cho con poliwhirl thành politoed, chỉ dùm đi mấy bạn ơi

Kikyou đang cần có King rock có ai biết kiếm nó ở đâu không, chỉ vì cần để trade với thằng bạn cho con poliwhirl thành politoed, chỉ dùm đi mấy bạn ơi
King rock thì bạn bắt những pokemon sau đây: poliwhirl, poliwrath, slowbro những con này sau khi bạn bắt được trong tự nhiên thì nó đã hold sẵn king rock với tỉ lệ giữ king rock là 5%( quá thấp) vì vậy mún có king rock thì chí ít cũng phải bắt chục con >>"<<

1. Teach Pokémon Move Thief và gặp những pokémon có Hold King Rock, wánh = cú Thief, nếu có, king rock sẽ văng ra và mình sẽ dc lấy.
2. Trade từ mình hoặc những người có dư Kỉng Rock. :D

Kawaii

Super Princess Peach
Đó chính là con ký tự và con Riolu.

Con ký tự chắc bạn cũng biết rồi số 114 là "Unown" tìm thấy trong cái Solaceon ruins phía tây Solaceon Town

Còn con kia là khi bạn giúp sức cho thằng ở Iron Island, nó cho bạn con Riolu.

Kawaii >,<

vậy thì chịu thôi pác ạ, vì mình chưa tiếp xúc với wifi bao giờ và cũng chẳng muốn bàn gì về nó ở đây thôi bye bạn. Kiếm người khác đi

Hì, ở đây có ai biết cách sử dụng Nintendo WiFi Connection ko thì bảo em cách dùng với, em có mua 1 cái rồi nhưng ko biết sử dụng thế mới chán chứ :(

Các bác thân mến, sau 2 tháng miệt mài em đã có được cái National Pokedek. Vậy mong các bác chỉ bảo em cách hoàn thiện cái pokedek này? Có phải là trade từ bản Ruby hay green hay ... sang ko? Trong Emerald có bắt được con nào ko?

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Nếu bạn chỉ bắt các con pokemon ở trong Emerald thì bạn sẽ không thể hoàn thành cái pokedex này, phải trade từ FireRed và LeafGreen sang. Nhưng cũng không hoàn thành được, bạn phải sang Mỹ để bắt thêm những con huyền thoại mà không bắt được ở Việt Nam.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN