[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các anh cho em hỏi là em mới trade con Machop của em lấy con Pokemon chủ lực của nó (cái con ông tiến sĩ cho đó),nhưng mà đánh nó ko nghe lời mình,ko bit làm cách nào để khắc phục,hiện nó mới cấp 16 mà chưa tiến hóa nữa !!!:((

Cac' anh cho em hoi~ la` em moi' trade con Machop cua~ em lay' con Pokemon chu~ luc cua~ no' (cái con ông tiến sĩ cho đó),nhưng mà đánh nó ko nghe lời mình,ko bit làm cách nào để khắc phục,hiện nó mới cấp 16 mà chưa tiế hóa nữa !!!:((
Cái nì bạn fải có thêm gym badge thì nó mới nghe lời được.(:|

trthths

NDS Member
Cac' anh cho em hoi~ la` em moi' trade con Machop cua~ em lay' con Pokemon chu~ luc cua~ no' (cái con ông tiến sĩ cho đó),nhưng mà đánh nó ko nghe lời mình,ko bit làm cách nào để khắc phục,hiện nó mới cấp 16 mà chưa tiế hóa nữa !!!:((
Chú mài cần đánh gym 1 thì nó mới nghe lời dc. Con chủ lực đó là con gì vậy. Hok nói ra làm sao anh bít cấp mấy nó tiến hóa. \:D/

tên tiếng anh của con đó là Munchlax
nó ko thể bắt ơ ngoài được đâu
-trao từ mấy cái game cũ wa
-dùng honey bỏ lên cây để dụ nó tới (nhưng rất hiếm)

Phải có national dex (gặp đủ 150 con pkmon và gặp ông tiến sĩ) thì sẽ có pokerada, và cũng phải có national dex mới lấy được super rod (chỗ fight area mới đáp tàu xuống có 2 thằng chặn ko cho mình lên trên á, chỗ đó có thằng fisher man đứng cho mình super rod đấy .)

Cho mình hỏi ... mình đánh được 4 gym òi ... giờ hem bik đi đâu ... nghe nói phải đi kiếm cái secret medicine j đó để đuổi tụi Spyduck ... nghe mấy anh nói muh em hem bik kiếm chính xác ở đâu con nhỏ tóc vàng, chả thấy nó .... júp em với .......

Cho mình hỏi ... mình đánh được 4 gym òi ... giờ hem bik đi đâu ... nghe nói phải đi kiếm cái secret medicine j đó để đuổi tụi Spyduck ... nghe mấy anh nói muh em hem bik kiếm chính xác ở đâu con nhỏ tóc vàng, chả thấy nó .... júp em với .......
nếu bí ở đây thì đi tiếp tới town khác đánh gym 5 đi rồi sẻ biết làm sao ah ^_^ =))

Cho mình hỏi 3 cái con bắt trong 3 hang động có thể gặp ở bụi cỏ hay là dưới nước ? Còn Dowsing Machine có ai bít về nó ko vậy ?

espeon

V.I.P Member
thì đi tiếp sang town khác, sẽ có lúc quay lại đánh...

Ko nhớ trong Red/Green thì cái Gym nhìn thấy đầu tiên lại là cái Gym mình đánh cuối cùng à? (Gym Earth của Giovanni)

Ko nhớ trong Red/Green thì cái Gym nhìn thấy đầu tiên lại là cái Gym mình đánh cuối cùng à? (Gym Earth của Giovanni)
HIx .... có điều là bây giờ bí đường òi ... đi hết đường rồi giờ ko bik đi đâu ...

trthths

NDS Member

Nè nè, đã ko chỉ đường tận tình thì thôi, đừng có chỉ bậy! Gym 5 nào ở Town khác hả :ranting[1]:
Gym 5 chính là gym trong thành phố có Super Contest. (Hearthome City)
Nhưng trước khi đó, bạn phải nói chuyện với tên Galatic đứng ở chỗ kế bên Safari Zone ở chỗ bạn đánh gym 4 tức Pastoria City và chạy theo nó ^^ :yahoo[1]:

Cho mình hỏi 3 cái con bắt trong 3 hang động có thể gặp ở bụi cỏ hay là dưới nước ? Còn Dowsing Machine có ai bít về nó ko vậy ?
về 3 con trong hang động thì 2 con có thể gặp ở 2 cái hồ ... còn 1 con nhí nha nhí nhảnh , nhảy tùm lum . nhớ mang theo con nao xai skill meanlook nha , ban toi 1 đoạn đường nào đó đi wa rồi đi lại làm sao dến khi nó hiện o gần chổ mình thì ban dùng con co skill meanlook lvl (miển cao hơn những con pokemon ở khu vực đó) bạn xài (quên tên cái đó rồi) dể chỉ gặp con legend 50 đó thôi

khi gặp nó thì diều đầu tiên là đá lông nheo (meanlook) nó 1 cái , rồi sau nó bạn biết làm gì phải ko (nhớ con dùng skill meanlook phài có speed trên 70 nha)

Còn Dowsing Machine là dò tìm kho tàng đó lolz , dùng nó để tìm những dồ được dấu trong bụi cỏ hay cục đá .......

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN