Dsi xl đang tự động turn off!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Vâng, rất nhiều lần mình chơi game trên máy Dsi xl thì máy tự động turn off mặc dù mình không làm gì cả. Ae cho hỏi mình có phải đem máy đi sửa không?

JustinSang

Nấm nhỏ
Bạn đang xài FIRMWARE gì ?

Mình nghĩ lỗi do FIRMWARE à. Nếu dùng WOOD R4 thì bấm STAR chọn SETTINGS, qua phần GBA SETTINGS, trong mục đó có UNIVERSAL SLEEP chỉnh ON

keen9000

Nấm nhỏ
máy xài lâu chưa , ấn ấn thử chỗ cục pin xem máy có tắt ko (tháo nắp ra ấn cho thêm lực cũng đc :)) ) đùa chứ pin lỏng thì ấn ngoài vỏ là máy tắt rồi , nếu tắt thì do lâu ngày cái chỗ tiếp xúc bị dơ >> phần tiếp xúc lỏng lẻo >> tháo pin ra chùi cho kĩ cái đầu tiếp xúc ,nặng wá thì lấy giấy nhám chà cho bay lớp sét rỉ đi cũng đc (chà nhẹ thui nhé :myemo0111: ) >> nếu làm vậy xong vẫn ko hết thì 1 là hư pin 2 là chạm mạch , chạm nguồn .... >> lên shop thôi

obi123

Nấm bình thường
Theo mình nghĩ thì cái này là do cáp màn hình bị lỗi bạn ạ. Chứ ko liên quan đến phần mềm đâu!

Mario

Thành viên lâu năm
mai ông qua tui lấy mấy cuốn gameboy color thì đem máy qua đây tui làm cho, rủ thêm Nkid, Nickcarter, nghoaiduc, banhhe, steiner, berney đi làm cái lẩu bò luôn :)) nhớ mang băng gold qua luôn nha

cái này hiện tui đang có 3 cách để làm, đem qua cho tui, gần nhà đi đâu cho xa hả bạn hiền :shake:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN