Error #003

Cửa hàng game Nintendo nShop

toanwii

Nấm nhỏ
Bạn làm sai rùi khi mà bật wii mà giữ reset là để xem xem có cài preloader hay ko còn muốn xem có cài bootmii as boot2 hay ko thì phải bỏ thẻ SD trong wii ra rùi bật wii lên rồi xem xem wii có nháy đèn 2 lần hay ko, nếu có thì là đã cài bootmii as boot2.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Khi update 4.3( nguyên nhân gây error 03 ở Wii gốc Hàn chuyển hệ) thì bootmii dù đã cài cũng đã bị xóa,thì làm sao chạy backup được dù có làm sao luu.

bluke

Nấm bình thường
Nếu còn file backup + file key thì có thể nạp lại NAND còn nếu không có thì pray là vừa :)).

PS: Mình đang nghiên cứu phương pháp nạp lại NAND. Hi vọng sẽ OK.

Nếu còn file backup + file key thì có thể nạp lại NAND còn nếu không có thì pray là vừa :)).

PS: Mình đang nghiên cứu phương pháp nạp lại NAND. Hi vọng sẽ OK.
Thế à, Mình còn nguyên file backup trước khi táy máy. Bạn chia sẻ kiến thức nạp lại NAND với nhé. Thank

toanwii

Nấm nhỏ
Em up 4.3 từ lâu rùi, đầu tiên em backup NAND (vì wii em có bootmii as boot2) xong em dùng NUSD để download những IOS mới nhất và Systemenu 4.3U rồi em dùng Wad Manager cài hết tất cả wad vào, khởi động lại thì vẫn còn bootmii xong vào Systemenu 4.3U ngon nhưng mất HBC rồi em softmod theo cách của anh (dùng disk SSBB) thế là xong. Nhưng cũng có thể là mất bootmii boot2 vì em chưa thử trên máy Kor vì nó là đời 2008, tức là ko cài dc bootmii as boot2, còn em cài 4.3U cho wii Jap của em.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nếu update chính thức qua nintendo thì từ fw 4.2 đã bao gồm boot2v4 ghi đè bootmii as boot2 và xóa bootmii as ios..Cách update của em ko thể coi là up chính thức vì ko cập nhật boot2v4 nên bootmii vẫn còn.

Mình đã bị error 003 nhưng lúc đó mình không để ý phiên bản tại Wii ng ta cho thế là die thôi! Có homebrew channel, neogamma, wii backup launcher nữa không biết có cách nào sửa không ? :D
Do táy máy update bằng setting menu :myemo0132:

bluke

Nấm bình thường
Thế à, Mình còn nguyên file backup trước khi táy máy. Bạn chia sẻ kiến thức nạp lại NAND với nhé. Thank
Nếu bạn còn file NAND = file keys.bin thì có thể xã con NAND ra rồi dùng máy nạp ROM chuyên dụng nạp vào lại. Mình đang thử theo hướng đó, khổ 1 cái là con Wii mình test lại không có backup NAND + keys.bin với lại đang chờ máy nạp của ông anh rãnh để làm thử.

Nếu bạn còn file NAND = file keys.bin thì có thể xã con NAND ra rồi dùng máy nạp ROM chuyên dụng nạp vào lại. Mình đang thử theo hướng đó, khổ 1 cái là con Wii mình test lại không có backup NAND + keys.bin với lại đang chờ máy nạp của ông anh rãnh để làm thử.
Mình kiểm tra, backup bao gồm cả NAND và keys.bin, bạn kiếm đc máy nạp rom chưa, có thể lấy máy của mình ra làm chuột bạch cũng được
hy vọng ...

ĐÃ SỬA ĐƯỢC BRICK ERROR 003 rồi nhé

Thông báo chính thức với cả nhà là đã sửa được lỗi 003 rồi. Không phải thay main.
Chạy ngon lành

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN