3DS Fantasy Life - Sống như cách mình muốn

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT

Sống như cách mình muốn

Một tựa game mới cho DS tiếp tục được Level-5 công bố. Lần này Level-5 sẽ hợp tác với Brownie Brown để thực hiện Fantasy Life. Ngoài ra phần nhạc trong game sẽ được Nobuo Uematsu đảm nhận.

Game được miêu tả như một "slow life RPG" với bối cảnh diễn ra ở thế giới Fantazeal có một mặt trăng với tên gọi sao Hỏa trôi lơ lửng trên bầu trời. Một nhà tiên tri cảnh báo rằng sự hủy diệt sẽ diễn ra khi mà bóng tối bao trùm sao Hỏa. Những dấu hiệu đầu tiên của sự diệt vong bắt đầu xuất hiện, nhưng mọi người ở Fantazeal vẫn hồn nhiên, ngây thơ sống không màng thế sự ...

Theo Level-5, Fantasy Life cho phép người chơi trải nghiệm cuộc sống ở một thế giới gói gọn trong DS. Game không tập trung vào các trận đánh như những game nhập vai trước đến giờ và nhắm thẳng vào yếu tố đơn giản: sống như cách bạn muốn.

Người chơi bắt đầu Fantasy Life bằng cách tạo cho mình một nhân vật riêng. Bạn có chọn tên (đương nhiên), giới tính, thể trạng ... Sau đó chỉ việc sinh sống, làm việc, hành nghề mình thích trong game thôi.^^ Sự lựa chọn một trong 20 "đời sống" khác nhau của bạn sẽ ảnh hưởng đến việc game diễn ra. Mỗi loại đều cần người chơi nhận các "nhiệm vụ đời sống" (Life Quests) xảy ra hàng ngày. Khi hoàn thành game trong một cuộc sống như vậy bạn sẽ thấy "small ending" dành cho kiểu sống của mình. (túm lại là có hơi bị nhiều ending đấy) ^^

Bạn từng bị chinh phục bời số lượng kha khá bài hát có lời trong The World Ends With You. Vậy thì chắc bạn sẽ chết ngất với một loạt 21 bản vocal do Uematsu thực hiện. (1 bản chính và 20 bản cho 20 kết thúc khác nhau) ^^

Khi bạn chơi game, hãy giữ cho nhân vật của mình "giàu có' và "hạnh phúc" nhé (có thang đo cả đấy). Độ giàu có thể hiện qua vẻ bề ngoài, còn Sự hạnh phúc chính là giá trị của trái tim bạn có. Nâng cao hạnh phúc và bạn sẽ thấy rằng mình có thể tán gẫu với người mà trước giờ mình không thể nào bắt chuyện

Game hình như có nét tương đồng với Animal Crossing khi mà mục đích chính là kết nối bạn bè chứ không phải đi hết cốt truyện. Người chơi đương nhiên có thể tương tác với nhau. Game chia thế giới ra làm 2 lục địa: Tripochi và Minnade. Tripochi là nôi mà nhân vật bạn tạo ra hiện hữu. Còn Minnade là vùng đất để nhiều nhiều game thù cùng tụ tập. Người chơi có thể thăm nhau bằng kết nối không dây ở Tripochi. Minnade thì lại cho phép bạn dùng Wi-Fi để thâm nhập vào, có nghĩa bạn có thể gặp người mình chưa bao giờ biết. ^^

Nếu dùng từ để diễn tả game này, có lẽ đó sẽ là từ "hoành tráng". Hiện vẫn chưa có thông tin về ngày phát hành. Chúng ta sẽ chờ đợi tiếp thôi.

NintendoDS

Nấm nhỏ
wow , Không thế chê vào đâu được , hình lùn lùn nhưng kute qué , chưa bao giờ thử thể loại game nài . Chắc đưa nó vào đầu danh sách các game được chờ đợi của em quá , nào là Pokemon , Blood ò bahamut bản E .... nhìu quá hê hê , chà mà tiếng Japan mới khổ chứ , bùn 5s rưỡi Hix :D

Không chờ nổi quá , bác nào cho em biết ngày phát hành đi , đang ghiền mấy game nhàn nhàn vui vui như Animal Crossing .

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Và sau đây là danh sách 20 nghề ứng với hình ở bài viết trên. ^^

* Thợ săn kho báu
* Chủ cửa hàng
* Học viên
* Đầu bếp
* Điều khiển thú
* Thợ mộc
* Phi công
* Ngư dân
* Thợ rèn
* Thợ may
* Nhà hóa học
* Lính đánh thuê (quân đội hoặc sát thủ)
* Pháp sư
* Nông dân
* Thợ săn
* Người đưa thư
* Lính hoàng gia
* Nhà tiên tri
* Vũ công
* Thợ mỏ

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Từ lâu đã yêu thích những loại game phong cách tự do như thế này rồi, hy vọng lever-5 sẽ ko làm chúng ta thất vọng >:D<

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Chắc sẽ có bản tiếng Anh thôi bạn. Final Fantasy là game của Square Enix, một hãng game tại Nhật nên họ phải ưu tiên quê nhà hơn chứ ^^

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Theo xu thế hiện nay, game này sẽ di cư lên 3DS. :D

Fantasy Life được Yoshitaka Amano phụ trách phần art và Nobuo Uematsu lo phần nhạc, thêm vào đó là sự góp sức từ Brownie Brown. Chắc mọi người cũng đã quá quen với những cái tên Abra nhắc đến ở trên phải không nè. :D

ZzRikuzZ

Nấm nhỏ
Than ôi, sinh viên nghèo như mình đây đến DS Fat còn ko mua nổi, chỉ biết chơi giả lập cho qua cơn thèm thuồng, nay nó chạy qua chơi với 3DS thì sao đây T^T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN