Final Fantasy Crystal Chronicles - Chiếc nhẫn định mệnh

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nói về cái control tí: Hơi bất tiện vì phải sử dụng khá nhiều phím. Có đoạn lại vừa phải giữ phím, vừa trỏ touch screen chọn đối thủ, thế nên phải dùng ngón tay, mà mức độ chính xác lại không cao.

Hệ thống dungeon khá lớn, giống chơi game platform lắm. Boss thì to đùng, nhìn qua thấy hãi, nhưng mà yếu xìu (tui mới gặp 2 con boss thôi).

Bản này base từ spin off FF Crystal Chronical ra rồi. Nhưng mà chẳng biết có bao nhiều người đã từng chơi qua nữa.

Bác nào bảo 2007 ra đấy, tui thấy trên Gamespot là Q2 2008, trên wiki là Spring 2008 cơ mà. Còn lâu lắm đó.

Bản này chắc làm ra cho người thuận tay trái quá,skill thì bấm R thế lấy quái đâu ra tay để mà cầm bút chọt nữa,đành phải dùng ngón tay.

Kawaii

Super Princess Peach
Game này có thể trang điểm cho các con moggle rất dể thương...

Gameplay cũng khá tốt , bạn có thể chặt và chém đối thủ , đu lên các con chim để tấn công , nhấc bổng đối thủ lên và ném chúng...

Khi bấm R để sử dụng SP khá nhạy chứ ko khó khăn như các bạn nghỉ đâu..

FF này cũng có các viên ngọc dùng để mở đường , giải các câu đố cũng như hồi phục status...

Các nhân vật khá dễ thương , ko còn nhàm chán như FF3 nửa vì giờ đây bạn có thể chủ động tấn công quái vật hay là chạy trốn..

1 trong những số ít game hím hoi trên ds được lồng tiếng khi các đoạn cắt cảnh , âm nhạc du dương đúng chất FF..

Đồ họa khỏi chê luôn...

Kawaii >,<

Equip thằng Yuri một bộ cánh màu mè đi đánh nhau, đến mấy cảnh cut-scene nó lại chuyển về cái bộ giáp xanh mặc định. Cái này không bằng FFIII rồi..

Đi tới thành phố mới chui vào cái khu muốn mở cửa phải dùng ngọc chọi cho đúng màu.Nhưng mắc kẹt ở cái cửa 1 ngọc xanh 1 ngọc đỏ,ko cách nào cast spell kịp để mở>.<

Kawaii

Super Princess Peach
à anh dark slayer ui...

anh đánh phía trên ngay cái chỗ cái cửa mà chưa cho vào đó giết nó để lấy 2 viên ngọc xanh , sau đó ra cửa ngay đối diện dòng sông đánh con quái vật ở đó lấy thêm 2 viên ngọc đó...

anh cứ làm như thế cho nhiều ngọc để chuẩn bị mà cho dễ ko sợ hết ngọc khi mở cửa hen...

Khi anh đến nơi anh bị bí , anh dùng nút X di chuyển vòng tròn cho viên ngọc xanh bên phải , vẫn giữ X và bấm thêm L...
Nhanh tay lên chạm vào màn hình chổ viên ngọc đỏ bấm X di chuyển đến bân kia và bấm X và L cực nhanh thì sẻ phá cửa chổ đó..

Xong kawaii >,<

game đã chơi được 10 tiếng, khá hay đó, đa phần là giải đố, mang đậm chất action, và những bộ giáp và vũ kí thì cực kì cool ^_^

có ai chơi rồi cho Nrai hỏi cái về ý nghĩa của những ô vuông có hình vẽ trên nền trong khi chơi bắt gặp, chxung gồm những ô vuông vẽ hình 1 cái cánh, 1 tấm vải hoặc 1 người... game đã đi được 10 tiếng, nhưng do là bản J nên những ký tự trên vẫn chưa hiểu được, hình như là hướng dẫn mình nhảy lên một chõ nào đó thì phải...

Kawaii

Super Princess Peach
Game này về sau chiến đấu rất ác liệt , đầy máu lửa , đó là khi bạn đả đủ các nhân vật , khi nhân vật phụ bên phải chưởng 5 6 con quái vật to lớn phía trên , ngay lập tức bên trái sẻ là chú nhóc tí hon nằm trong cái lu đó các bạn biết ko (ngôì nhào thuốc nổ bằng Touch Screen) ngay sau đó nhân vật chính chạy lên cầm thanh kiếm càn quét lũ quái vật còn lại...

Đó là trận đánh ác liệt mà mình nhớ mãi vì bị Game Over...

Kawaii >,<

giúp tui với tui đi đến chổ thằng nhóc rút gươm gần cái mộ ra sau đó đi được vô thành phố rồi ko bít đi đâu

Ai có hướng dẫn Final Fantasy Crystal Chronicles - Ring of Fates ko cho mình xin
mình đi đến chỗ phá 2 viên ngọc màu xanh & màu đỏ sau khi phá xong ko biết đi đâu nửa ở đó có mấy cánh cửa nhưng ko biết cách vào, ai biết chỉ dùm cám ơn nha. Game rất cute

nguadien

Nấm nhỏ
Đã phá game, tình hình là cực kì thú vị, chơi về nước xong còn có thể chơi New Game+. Xong New Game+ lại mở ra New Game++, chơi rất khó và vô cùng thú vị, không dễ như New Game, thật xứng đáng để luyện.

Hỏi xíu , sau khi lớn lên á . Đi ra vào cái town gần làng mà đi một hồi có mấy thằng lính nó giử lại rồi bắt quay lai cửa . Ko biết có đi đúng ko nữa .

ở cái khu thị trấn mà mình lần đầu tới với cha và đi theo người cha đi đến khu vực màu xanh sao tới đó em không đi thêm được nữa ,
có hai chổ không mở được là ở area 2 có một cách cưa bên cạnh có một cái cử và 1 cái chậu thủng nhưng em tìm hoài mà đâu có miếng đá để vô còn ở area 3 thì có một dòng điện không cho mình đi qua

tình hình là khi chơi ff crycal (tieng anh)) bằng supercard slot 2 duoc khoảng 20p, game hiện lên chữ thank you for playing thì nó bay ra ngòai menu chính, có ai chỉ giùm cách khắc phục ko?

quái lạ, đuổi theo Papa vào cái hầm dưới thành phố, sao đi kẹt đường rồi trời =.=' ai qua khúc đó gúp với

quái lạ, đuổi theo Papa vào cái hầm dưới thành phố, sao đi kẹt đường rồi trời =.=' ai qua khúc đó gúp với
Khúc nào ấy nhỉ, mình chơi đến khúc cái hầm sâu nhứt thì bí (bản J), kòn nếu mún hỏi cái khúc mở cánh cửa đầu hầm thì dễ lém, gần cái cửa có 1 kon cáo lửa luôn cho ngọc lửa, chỉ cần lấy ngọc đó quăng vào cái khoá chỗ cửa là được (hầu hết cửa đều có thể mở bằng cách nhét ngọc hoặc cast phép cùng loại) :D

này thì xin lỗi......

Dù R4 tôi ko bị sao nhưng cũng ko tha thứ....
Hô hô bạn nì vui tính wá, người ta đã chủ động xin lỗi mà kòn ko chịu :em20: vậy thì tớ đây... dek xin lỗi bạn nữa :em17:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN