Final Fantasy Crystal Chronicles - Chiếc nhẫn định mệnh

Cửa hàng game Nintendo nShop

trthths

NDS Member
Ùa vậy sau cái battle cuối thì nói chuyện với tụi Al nó cho biết thế thật hả?!?
Mà cho tụi Al quên Yuri và Chelinka thì ác quá =.=

fly_us

Nấm bình thường
List mix đồ cho ai đang chơi:
Mã:
[B]Fire Magicite: [/B]Red Elemental x2
[B]Blizzard Magicite: [/B]Blue Elemental x2
[B]Thunder Magicite: [/B]Yellow Elemental x2
[B]Cure Magicite:[/B] Green Elemental x2
[B]Clear Magicite:[/B] Blue Elemental x1, Yellow Elemental x1, Green Elemental x1
[B]Raise Magicite:[/B] Red Elemental x1, Yellow Elemental x1, Green Elemental x1
[B]White Elemental: [/B]Red Elemental x1, Blue Elemental x1, Yellow Elemental x1
[B]Black Elemental:[/B] Red Elemental x1, Blue Elemental x1, Green Elemental x1
[B]Material 1:[/B] White Elemental x1, Black Elemental x1, Dark Matter
[B]Material 2: [/B]Green Elemental x1, White Elemental x1, Black Elemental x1, Dark Matter x1
[B]Material 3:[/B] White Elemental x1, Black Elemental x1, Clear Magicite x1, Raise Magicite x1, Dark Matter x1
[B]Dark Matter:[/B] Any 2 elementals not in the list. Or, while mixing anything, get the first green dot appears (top left on the touch screen), after that keep the mix status at the blue part. When 3 red dots appear instead of greend dots, you will get Dark Matter.
Mã:
[B]Fira: [/B]Fire + Fire
[B]Firaga: [/B]Fire + Fire + Fire
[B]Firaja: [/B]Fire + Fire + Fire + Fire
[B]Blizzara: [/B]Blizzard + Blizzard
[B]Blizzaga: [/B]Blizzard + Blizzard + Blizzard
[B]Blizzaja: [/B]Blizzard + Blizzard + Blizzard + Blizzard
[B]Thundara: [/B]Thunder + Thunder
[B]Thundaga: [/B]Thunder + Thunder + Thunder
[B]Thundaja: [/B]Thunder + Thunder + Thunder + Thunder
[B]Cura: [/B]Cure + Cure
[B]Curaga: [/B]Cure + Cure + Cure
[B]Curaja: [/B]Cure + Cure + Cure + Cure
[B]Araise: [/B]Raise + Raise
[B]Cleara: [/B]Clear + Clear
[B]Clearaga: [/B]Clear + Clear + Clear
[B]Clearaja:[/B] Clear + Clear + Clear + Clear
[B]Barrier:[/B] Fire + Clear
[B]Slow: [/B]Blizzard + Clear
[B]Haste: [/B]Thunder + Clear
[B]Araise: [/B]Raise + Raise
[B]Gravity:[/B] Fire + Bllizzard + Thunder
[B]Holy: [/B]Cure + Raise + Clear
[B]Bio: [/B]Fire + Blizzard + Cure + Raise
[B]Quake:[/B] Fire + Thunder + Cure + Clear
[B]Meteor: [/B]Blizzard + Thunder + Raise +Clear
[B]Ultima: [/B]Fire + Blizzard + Thunder + Cure + Clear

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Phần Multiplay mới phát hiện ra là không chỉ Aleria còn sống mà Lady Tilika cũng còn sống theo:DThậm chí còn có quest miniboss để giúp Tilika lên làm queen nữa:D

cho mình hỏi khi đến khu rừng thứ 4 trong bản đồ ( mình chơi bản tiếng nhật nên ko biết tên ) có 1 cái cục đá cóa hình 4 mũi tên lảm seo để khơi động nó để đi tiếp ?? các bạn chỉ dùm nhé ! thanks !!
p/s : bản tiếng anh có bạn nào biết cách chơi mà ko bị báo lỗi chỉ dùm mình nhé !!!

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Hết tất cả mất 15h:|Trong đó phần đầu tiên với kiểu chơi 20 phút tắt bật một lần đã khiến người chơi thuộc lòng cả bản đồ=))

To longvn2004: Bạn down bản U xuống đi bạn.Bây giờ cái gì cũng có cách để bỏ cái Thank You đi hết rồi.R4 thì có 1.17...

mình chơi đến cái đoạn trên Sinner Island(cái hòn đảo toàn dung nham í), đến phần Reunion with the past, đến cái đoạn có 3 cánh cửa vàng, xanh và đỏ thì ko biết phải làm j. Bạn nào chỉ giúp mình

cho mình hỏi khi đến khu rừng thứ 4 trong bản đồ ( mình chơi bản tiếng nhật nên ko biết tên ) có 1 cái cục đá cóa hình 4 mũi tên lảm seo để khơi động nó để đi tiếp ?? các bạn chỉ dùm nhé ! thanks !!
p/s : bản tiếng anh có bạn nào biết cách chơi mà ko bị báo lỗi chỉ dùm mình nhé !!!
ai biết chỉ dùm mình nhen !!! đang bí khúc này :em25::em25:

fly_us

Nấm bình thường
Muốn giúp lắm mà miêu tả vậy thì chịu, đã vậy còn ko biết ở dugeon nào nữa. Thường là giết hết quái vật trong cảnh đó thì mấy cục đó nó nhúc nhích.

Lúc đó điều khiển được 3 hay 4 nhân vật rồi?

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Khu rừng thì chỉ có 1 khu rừng chứ làm gì có nhiều.Nhưng phiến đá có hình 4 mũi tên thì chả biết là phiến nào:-))

đã tìm ra đưởng đi òi ^O^ phiến đá đóa chỉ làm cảnh thui... cần phải xài Fire đốt mấy cái giống như mạng nhện là có đường đi típ ^^! thanks Luong Lao Shi và fly_us đã quan tâm ^_<

fly_us

Nấm bình thường
Làm kiểng thì ko làm kiểng đâu, trước sau gì cũng xài tới thôi, có điều có khi chỉ là đi lấy đồ..

giờ thì mình lại bí chỗ tòa lâu đài hình như tên là ??? thỉ phải ( chỗ có mấy con dơi và bộ xương tàng hình có chấm đỏ í ) nó có 2 cái phiến đá trên và dưới dùng để mình bay đến khu vực mới nhưng nó cách khu vưc mới rất xa mình chỉ bay dược nữa đường là gãy cánh ^^! phía trên có 1 loạt 3 cây đèn đốt cháy nó thì hiện con đường nhưng chỉ có 1 nữa .....

fly_us

Nấm bình thường
Chỗ đó phải mở 2 lần mới ra 2 khúc đường lần. Đi vòng vòng mấy phòng quanh đó để mở tiếp nữa còn lại mới đi tiếp được. Còn chi tiết đi thế nào thì.. ko nhớ nổi, bỏ bữa giờ cũng lâu rồi :(

mình đang ở lâu đài Rela Cyel đi đến đoạn dùng cái thang máy xuống tầng cuối ko được hình như là bị ngập nước o_O làm seo để qua được đoạn này nhỉ ?_?

Đang ở đoạn nham thạch núi lửa ! Có cái đoạn chắc là chuẩn bị vào đánh Boss nhưng bị tắc , nó có cái hình cái cánh , cần dùng cái con hóa ra cái Lu để đứng trên đó hóa ra cái Lu có cánh ! Nhưng sau đó kg biết làm thế nào để nó di chuyển => cái điểm dịch chuyển tức thời vào đánh Boss !

Đang ở đoạn nham thạch núi lửa ! Có cái đoạn chắc là chuẩn bị vào đánh Boss nhưng bị tắc , nó có cái hình cái cánh , cần dùng cái con hóa ra cái Lu để đứng trên đó hóa ra cái Lu có cánh ! Nhưng sau đó kg biết làm thế nào để nó di chuyển => cái điểm dịch chuyển tức thời vào đánh Boss !

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Thì cầm nó rồi cứ bay lượn lờ sang thôi.Tớ làm lần đầu đã được rồi mà.Cái này thì dễ ko làm gì có gì khó:|

fly_us

Nấm bình thường
khối người ko biết là phải ôm cái Lu đó để lượn lờ qua lắm

Sau lần đầu tiên về nước tui mới biết =)), trước đó toàn chồng 4 đứa lên xong cho Gnash nhảy qua 8-}

Cái đoạn lâu đài ngập nước hơi khó chỉ vì khá dài dòng. Phải đi vòng vòng để mở mấy cái chốt mới đi được tiếp, chỉ nhắc là chú ý có 1 cái bức tường phải xài Lilies để lăn lu bể mới đi tiếp được. Với có mấy chỗ phải quăng cục Magicite sét xuống cái bệ bên dưới nước để nước rút.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN