Game cho 3DS đắt hay rẻ

Cửa hàng game Nintendo nShop

phải có FC, mua cái máy đã 300 $, rồi còn bị chém giá tận trời, thế là đủ lắm rồi, đến lượt mua game gì mà 5 băng game = 1 cái máy, cứ cho là game rất hay nhưng với dân nghèo VN là ko thể chấp nhận!!!!!!! Ai lại hơn 1,5 triệu một cái băng game bao giờ!!!! thế thì 14 băng game 3DS = 1 cái iPhone 4 32gb rồi còn gì!!!!!
mà mình cũng thấy lạ sao game đắt thế, Nin bảo giá sẽ ko hơn so với băng DS cơ mà

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lúc trước giá $ khoảng 16k thì số này cũng vừa vừa thôi, giờ $ lên 22k nên nó vậy đó

mà giá này có mắc đến 2-3 lần băng DS đâu mà nhiều người chê mắc thế :| dung lượng và chất lượng tăng thì cũng để cho người ta lên giá chứ

VND mất giá mới là vấn đề :))
cái này gấp 2 lần băng game DS loại 1 mà lại ko:no: mình đồng ý với những cải tiến mới, băng game 3DS phải tăng giá nhưng tăng tới ngưỡng hơn 1,5 triệu một cái băng game thì quả thật cực kỳ khó chấp nhận và quá đáng. Nin tăng giá vậy là quá nhiều

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
giá trên toàn là băng 3DS loại top, đem so với loại 1 DS bảo mắc thì chịu thôi =.=

giờ không chỉ $ tăng giá mà yên cũng tăng, VND không tăng là chuyện của nước ta, nhà làm game không liên quan

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
VN không thuộc thị trường tiêu thụ lớn của Nin,nước nghèo và toàn chơi game hack.
Với cả giá VND giảm thì gì cũng thiệt chứ chả phải mỗi game,ganh tị nước giàu làm chi :)).

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
TQ nó hack xong thì VN cũng không chơi game miễn phí được đâu, chỉ hy vọng giảm chi phí thiệt hại thôi :))

NKid

V.I.P Member
phải có FC, mua cái máy đã 300 $, rồi còn bị chém giá tận trời, thế là đủ lắm rồi, đến lượt mua game gì mà 5 băng game = 1 cái máy, cứ cho là game rất hay nhưng với dân nghèo VN là ko thể chấp nhận!!!!!!! Ai lại hơn 1,5 triệu một cái băng game bao giờ!!!! thế thì 14 băng game 3DS = 1 cái iPhone 4 32gb rồi còn gì!!!!!
mà mình cũng thấy lạ sao game đắt thế, Nin bảo giá sẽ ko hơn so với băng DS cơ mà
Đồng ý với bạn. Trong khi gạo có mười mấy ngàn một kí mà phở bán 20 ngàn một tô là quá đắt, chưa kể so với cái tô chỉ có năm mười ngàn thì càng không thể chấp nhận được! Vậy mà dân thành phố cứ ăn sáng bằng cái đó, Hai Lúa tui cũng không hiểu nổi !!??

StephenChow

Nấm nhỏ
Giá cả luôn đi kèm với chất lượng, giá cao mà chất lượng kém chỉ có mất khách.

Có lẽ Nintendo biết rõ điều đó hơn ai hết, ngoài ra 1 tập đoàn lớn luôn có tham vọng đưa sản phẩm của họ tới tay mọi tầng lớp xã hội ... kể cả người nghèo.

Cứ yên tâm đợi 3DS và chiến game thôi các bạn ạ :myemo0128:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Giá này nếu bản US cũng tầm 39-49$ thôi. Do đồng Yên cao nên quy ra $ thấy cao thôi, các bác mua là mua bản US ko mà sợ gì :D Còn 50$ thì đắt so với dân Việt mình thì chịu thôi, kinh tế còn yếu kém thì phải chịu vậy. Chứ thật sự giá 50$ là rất xứng đáng so với công sức bỏ ra hơn cả năm trời (có nhìu khi vài ba năm là chuyện thường) cả công ty đâm đầu vào code miệt mài, vẽ miệt mài, rồi OT. Thảm thương lắm tới lúc bán ra kiểu đĩa cd việt mình 5k/vd thì có nước thắt cổ tự vẫn. Xong ko còn ai hứng thú làm game -> quay lại thiệt thòi là chúng ta :D nếu có lòng đam mê thì chịu khó tập làm quen với khái niệm tôn trọng bản quyền đi, còn ai nghèo quá thì cam chờ flashcart, nhưng cũng phải hiểu cho mí hãng game chứ ko phải vì vậy mà than trách ^^ mình cũng nghèo, cũng chơi game lậu nhưng có tiền thì ủng hộ vài ba game gốc đỉnh của hãng thui để người việt mình ko mang tiếng là toàn ăn chùa xài chùa :))

Đồng ý với bạn. Trong khi gạo có mười mấy ngàn một kí mà phở bán 20 ngàn một tô là quá đắt, chưa kể so với cái tô chỉ có năm mười ngàn thì càng không thể chấp nhận được! Vậy mà dân thành phố cứ ăn sáng bằng cái đó, Hai Lúa tui cũng không hiểu nổi !!??
thời buổi này vô quán cafe 1 ly 50k là chuyện bình thường, trong khi cái ly nó đựng cafe có 10k, xài xong rửa cho người khác dùng lại nữa là :"> dân xài gòn vẫn ngồi window ầm ầm, phở lệ vẫn đắt như tôm tươi :D

Nhớ lại chuyện anh Huy kể, ra ngoài khu pastuer, thằng tây nó nhìn máy DS của a Huy mà muốn xỉu lun vì game gì cũng có trong đó. Nó năng nỉ đổi băng Cooking mama bù tiền lấy "băng R4" của a Huy :D Nhìn trong balo nó dc 5-6 băng gốc gì á, thấy tội tội =))

BubbleHead

Nấm bình thường
nghèo là việc của bạn chứ có phải nin quan tâm vụ đó đâu chứ :| tưởng bạn đi than phiền đồ họa hay chất lượng máy chứ than về giá ntn là bạn sai r đó.Giá k hơn so vs băng DS để ng ta lỗ to ah bạn :-j

Trong khi gạo có mười mấy ngàn một kí mà phở bán 20 ngàn một tô là quá đắt, chưa kể so với cái tô chỉ có năm mười ngàn thì càng không thể chấp nhận được! Vậy mà dân thành phố cứ ăn sáng bằng cái đó, Hai Lúa tui cũng không hiểu nổi !!??
bạn so sánh kiểu này thì đỡ ntn dc đây =) gạo về thì cũng phải thổi cơm ăn,lại còn phải có thức ăn kèm.Mất tg trong khi ng ta sáng ra quán phở gọi 1 bát là 2-3' sau có ngay 1 tô vừa nóng hổi vừa ngon lành r.Sáng đi làm cần tiết kiệm tg thì bỏ ra 20 k cũng hợp lí chứ bạn :)

hơn so với DS là đương nhiên nhưng hơn quá thể như vậy thì ko chịu đc! Gì mà đắt gấp 2 băng DS loại một, mỗi lần bỏ ra ngần đó tiền có phải ít đâu, cứ 5 băng game = 1 cái 3DS rồi còn gì
Nói thật, chả biết liệu có bao nhiêu người chịu bỏ ra hẳn số tiền tầm 1,5 triệu chỉ để mua một cái băng game về chơi (1,5 triệu đủ làm khối việc khác rồi). Dù game rất hay, có công nghệ 3D thật nhưng cái giá đó quá cao cho một băng game, bạn làm như người nào cũng kham nổi ấy! Nhà bạn giàu thì tùy thôi, nhưng ko phải ai cũng sẵn tiền như bạn đâu, đã mua cái máy 300$ bị chém giá tận trời rồi mà lại còn mua game với cái giá thế này nữa. Mà chả phải riêng mình kêu đâu, khối người còn chưa đủ tiền mua cái máy kia kìa, đừng tính gì vội đến game đã!
nin ko quan tâm là đương nhiên, VN đâu phải thị trường của Nin, cái này thì thôi ko nói đến nữa

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Băng DS loại 1 bây giờ là gần 4000 Yên rùi, gấp đôi chỗ nào bạn? Vệc mua vài cái băng thì bằng tiền mua máy đâu phải bây giờ mới thấy. hệ máy nào mà chả mua vài cái băng gốc thì đã bằng tiền mua máy. Từ thời NES đã vậy rùi bác. Ở đây hem nói là có mua hay không, chỉ nói là hợp lý hay chưa thui. Và theo Abra thấy thì giá đó hợp lý rồi. (Hơn nữa đây là giá cho game Nhật nên phải lấy mặt bằng các game Nhật để nói chứ, sao cứ quy ra USD nhỉ?)

thì nói chung là đắt:bleh[1]: kiểu này chắc 2 đến 3 tháng mới dám mua một băng game gốc quá (1,5 triệu một băng game ko hợp lý cho lắm, mà đây là Nintendo. công ty muốn đưa sản phẩm của mình tới tất cả mọi người)
mà thôi, tóm lại là cứ yên tâm kiểu gì chẳng có FC, chơi game chùa cho khỏe
khổ thân nhiều bạn tiền mua máy còn chưa xong nữa là game gốc

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chú này nếu đã xác định là chơi bằng FC thì cứ lặng lặng tải game mà chơi đi chứ gào lên than đắt làm gì không biết, có mua đâu mà chê làm gì

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
nói chi băng gốc xa xoi, hòi trc mua máy nes tàu có 300k trong khi băng nó đã 100k. 3 băng đã là bằng 1 máy rồi =)) đồ lậu đó nga. ai mà ko biết xài đồ chùa nó khỏe, mình cũng mong chờ flashcart đấy thôi, nhưng ko hề chê bai đắt rẻ tại vì mình thấy giá đó hoàn toàn xứng đáng với công sức nhà làm game bỏ ra :) Nếu mình đi làm được mức lương như ở Mỹ cũng ráng chơi game gốc thôi, tiếc là ở vn nên cứ flashcart mà tán. rảnh tiền thì mua vài ba băng gốc sưu tầm và ủg hộ hãng ;)

Khổ quá nhở, mọi người cứ kêu đắt này nọ. Mình đồng ý với Go bên trên, đã xác định là hack rồi thì kêu làm gì, mấy tên cuồng iOS thì mua ầm ầm dù nó đắt đến mấy, trong khi đó 3DS chức năng vượt trội, giá cả như vậy là hợp lý với 1 hệ máy có chức năng như thế, còn hơn là mấy cái iOS kia đắt lòi mà chức năng bình thường. Băng game cũng thế, 1 hãng game phải tốn rất nhiều kinh phí để làm game, rồi sau đó tiền chip để chứa game 3DS nữa, sản xuất hàng loạt. Max của 1 băng game đó có thể là 8GB (hình như thế), như vậy chính tiền chip cũng rất đắt. Giờ tính xem toàn bộ tiền đó mà biến mất, mình download và chơi miễn phí, chí ít thì tiền FC hoặc thẻ SD nếu chơi game trên SD được, thử nghĩ xem. Như vậy là hãng đó lỗ bao nhiêu, mình đã được miễn phí rồi mà còn kêu giời kêu đất nữa.

BubbleHead

Nấm bình thường
Khổ quá nhở, mọi người cứ kêu đắt này nọ. Mình đồng ý với Go bên trên, đã xác định là hack rồi thì kêu làm gì, mấy tên cuồng iOS thì mua ầm ầm dù nó đắt đến mấy, trong khi đó 3DS chức năng vượt trội, giá cả như vậy là hợp lý với 1 hệ máy có chức năng như thế, còn hơn là mấy cái iOS kia đắt lòi mà chức năng bình thường. Băng game cũng thế, 1 hãng game phải tốn rất nhiều kinh phí để làm game, rồi sau đó tiền chip để chứa game 3DS nữa, sản xuất hàng loạt. Max của 1 băng game đó có thể là 8GB (hình như thế), như vậy chính tiền chip cũng rất đắt. Giờ tính xem toàn bộ tiền đó mà biến mất, mình download và chơi miễn phí, chí ít thì tiền FC hoặc thẻ SD nếu chơi game trên SD được, thử nghĩ xem. Như vậy là hãng đó lỗ bao nhiêu, mình đã được miễn phí rồi mà còn kêu giời kêu đất nữa.
tiêu chí của các bạn ấy là ham của rẻ nhưng chất lượng đòi hỏi cao hơn =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN