Game cho 3DS đắt hay rẻ

Cửa hàng game Nintendo nShop

thì ai chẳng biết các công ty cần tiền để làm game, nhưng người VN chúng ta ko có đủ tiền để cho họ, mà bác biết ở đây cực hiếm người bỏ ra đc 1,5 triệu cho một cái băng game đó:xm0012:
mà mình nói lần cuối, đừng lôi iOS vào đây nữa. Bác phải hiểu iDevice là PDA, ko thể đi so sánh với 3DS là máy chơi game đc. Chức năng nó tầm thường ư, vậy sao ở VN ai cũng biết đến nó, sao người ta đổ xô mua iPhone4, dù nó đắt đấy, hơn 20t, để làm gì? Sao iPhone, iPod touch, iPad lại có thể thống trị được thị trường các nước??? Làm ơn đừng so sánh Apple với Nin nữa.

BubbleHead

Nấm bình thường
thì ai chẳng biết các công ty cần tiền để làm game, nhưng người VN chúng ta ko có đủ tiền để cho họ, mà bác biết ở đây cực hiếm người bỏ ra đc 1,5 triệu cho một cái băng game đó:xm0012:
mà mình nói lần cuối, đừng lôi iOS vào đây nữa. Bác phải hiểu iDevice là PDA, ko thể đi so sánh với 3DS là máy chơi game đc. Chức năng nó tầm thường ư, vậy sao ở VN ai cũng biết đến nó, sao người ta đổ xô mua iPhone4, dù nó đắt đấy, hơn 20t, để làm gì? Sao iPhone, iPod touch, iPad lại có thể thống trị được thị trường các nước??? Làm ơn đừng so sánh Apple với Nin nữa.
uh thế cậu đi so 1 cái dt vs 1 cái máy chơi game làm j =)) b' thừa là nin hơn cái apple đó về vụ này r nên cũng chẳng cần so sánh nữa =)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hiếm chứ không phải không có, và người ta mua game vì thích và để ủng hộ cho hãng sản xuất, không phải để chứng tỏ đẳng cấp như nhiều người mua iDevice làm

iPad với iPhone giờ cũng được xem là máy chơi game cầm tay, sao lại không so sánh được với 3DS, do nó là PDA à, nói thế thì chẳng có cạnh tranh giữa các máy chơi game rồi =))

chức năng nó không tầm thường, đúng, nhưng nó cũng không có những công nghệ mà chỉ mình nó có (không tính hàng độc quyền như app nhé), ở VN nhiều người biết nó là do quảng cáo và truyền miệng, còn thống trị thị trường các nước, nổ quá rồi đấy bạn ;))
VN mình đổ xô đi mua nó vì nó nổi tiếng, và vì nó... mắc ;)) chứng tỏ đẳng cấp là thế đó bạn, giống như bạn mua hàng limited vì nó có thêm cái logo dù cấu hình nó chẳng hơn hàng thường chỗ nào (nặng hơn xíu do có thêm nhựa là cùng) nhưng giá chênh lệch toàn tính bằng triệu

bạn đã cho mọi người biết bạn không mua game gốc, thế được rồi, so sánh thêm nữa Nintendo cũng không cho bạn phiếu giảm giá nào đâu :bleh[1]:
người ta làm game là nhắm đến thị trường quốc tế chứ không ai lại chỉ nghiêm cứu sở thích của mỗi mình bạn, làm thế lỗ chết :))

3DS mới ra, có khi anh em làm mấy cái 3DSWare trước đi, biết đâu rẻ hơn băng game nhiều thì sao:emot-sissies:
Nhưng chắc 3DSWare ko đc hay như băng game:Dry[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
3dsware cũng giống như game trên apple store thôi, thuộc dạng quick play chứ hiếm game nào đầu tư kiểu như game nin lắm
:D

chắc chỉ những game đỉnh là có trên băng game :myemo0106:
mà cũng đc, đc trải nghiệm cảm giác chơi game 3D ko kính:myemo0111: là game mini chắc cũng ko đắt quá đâu
ko thì đút tạm băng DS cũ vào chơi cũng đc\m/

Chắc cố lắm cũng đủ tiền mua máy 3ds thôi.nhưng mình thấy giá game thế này cũng đâu có gì là cắt cổ.đúng là đối với VN thì đa số ko đủ tiền mua game rồi,nhưng hầu hết người chơi game cầm tay ở VN có ai bỏ tiền mua game gốc đâu mà than phiền,từ psp đến ds.thử so sánh xem phim 3d vs 2d xem,cùng 1 phim cung có chênh lệch đấy thôi.Khi đã xác định chờ hack thi than làm gì,thử len các diễn đàn nước ngoài xem có ai than phiền giá thành ko.Chỉ mong là nó hack dc..........

1,5 triệu thì rất vừa nhưng chỉ với những nước như Mỹ, Nhật,... hay các nước là thị trường chính của Nin, có kinh tế pt, còn với VN thì số tiền đó cho một băng game là quá khủng khiếp, vì kinh tế VN có phải mạnh mẽ gì đâu, mà chỉ sợ USD lại tăng giá thì chết, có kêu thì Nin cũng chẳng quan tâm đâuo:-)
hack rồi thì cũng chưa hẳn đã suôn sẻ với cái trò tự update OS của 3DS:beach[1]:

Karas

Nấm nhỏ
Có vẻ bạn thích hiểu 1 vấn đề theo 1 cách hóc búa nhỉ. Nếu mình thắc mắc "sao băng game ds và 3ds đều là 1 cái cục nhựa bé tí mà giá lại chênh nhau thế nhả" thì bạn nói như trên là chính xác. Nhưng đằng này mình chẳng nói gì đến tại sao bằng game 3ds lại đắt thế (bởi mình cũng thừa hiểu công nghệ mới và dung lượng cao thì như thế là hợp lí) mà ý mình chỉ là "đắt quá chắc ko có tiền mua băng game". Thế thôi chỉ 1 câu nói bình thường mà bạn nói cứ như thể mình chẳng biết gì vậy.
không tiền mua game thì đợi khi có fc rồi chơi, nếu ai cũng như cậu không chịu mua game gốc thì chẳng có game cho cậu chơi đâu.
giờ nhìn lại nhiều cậu tới bây giờ mới phát hoảng về hàng gốc nhỉ?

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
mấy nước đó thì nói làm gì, quan trọng là VN mà :))

nếu VN mình nhiều người mua game gốc thì có thể VN cũng thành thị trường của Nin, rồi sau đó chúng ta sẽ có máy và băng game giá gốc mà không cần thông qua trung gian hay đặt hàng trên mạng nào cả ;;)

còn cứ FC thẳng tiến thì chỉ có một điệp khúc "đợi" mà thôi

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
nếu VN mình nhiều người mua game gốc thì có thể VN cũng thành thị trường của Nin, rồi sau đó chúng ta sẽ có máy và băng game giá gốc mà không cần thông qua trung gian hay đặt hàng trên mạng nào cả ;;)
Lờ gờ nói chuẩn,nếu VN thành một thị trường của Nin thì chúng ta sẽ đc hỗ trợ rất nhiều,từ app store đến giao diện máy,đủ thứ.Thậm chí có khi là game và máy hệ V chẳng hạn :rolleyes[1]::rolleyes[1]:Giá máy dĩ nhiên cũng nuột hơn shop game.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
máy hệ V không quan trọng lắm, nội mấy máy bây giờ dịch menu ra đã không hiểu gì rồi :)) máy E cho đỡ vụ region :D

nếu Nin vào VN rồi McDonald vào theo thì quá tốt, super combo :yahoo[1]:

obi123

Nấm bình thường
Fc cũng căng đấy. Máy khủng nên cũng phải đảm bảo cập nhật tốt. Mà phải có thẻ dung lượng cao vì game nặng. Khoản tải game cũng mệt. Chúng ta trông chờ vào hàng xóm China, cả thế giới trông chờ vào China.

ZhumZhum

Nấm bình thường
Giá game của 3DS đã chính thức được công bố.
Tại thị trương Bắc Mĩ (US), giá game dao động từ $39.99 tới $49.99, tại là Anh (UK) là từ £32.99 tới £39.99 và tại châu Âu (EU) là €49.95 tới €59.95.
Theo đánh giá chung, Châu Âu là nơi có giá bản game cho 3DS cao nhất (80$), sau đó là Anh (75$), Nhật Bản (70$).... và rẻ nhất tại thị trương Bắc Mĩ (50$)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN