[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình đang chơi bản Silver í, pro nào cho mình hỏi:
1.làm sao vào được cái Dragon Den vậy, bơi hoài ko thấy đường vào ?
2.Đến nhà của 2 ông bà giữ pokemon làm sao để ổng bả đưa mình cái trứng mà 2 người đó nói "vừa mới kím được"?
3."Pre-Evolution" là gì? sử dụng nó cho Silver dc hem?
(hè chán quá lục lại game cũ chơi típ ^^)

trời ơi qua hang băng khó wa' à có ai chỉ em không
Bạn nói rõ là bản nào nhé :D, sau đây mình sẽ nói về bản Crystal há:

Tầng 1 nè: phải, xuống, phải, xuống, phải.

sau đó đi lên, quẹo trái, xuống cái thang, tới tầng 2.

Tầng 2 nè: lên, trái, xuống, trái, lên, phải, xuống, trái, lên, trái, xuống, phải, xuống, phải, xong bạn ra rùi đó. Tiếp hén:

Tiếp theo: Phải, lên, trái, xuống, phải để lụm HM, sau đó là: Trái, lên, phải, xuống, phải, lên, phải, xuống, trái, xuống, trái.

Xong 3 cái này thì mấy cái sau không khó lắm đâu bạn à :D

mình nghĩ là hình như NKid chỉ dẫn thiếu rồi.
+Đầu tiên là đến Cerulean city mò cái gì đó mà thằng rocket giấu trong cái hồ chính giữa nhà Gym.
+Đến chỗ nhà máy điện ở trên Lavender để lấy TM ZapCanon từ thằng béo trong phòng trong.
+Sau khi lấy đc thì đến cái nhà hội viên pkmn ở Vermilion sẽ được anh em của thằng béo đấy cho búp bê Clefairy.
+Đem búp bê đưa cho đứa bé biến thành mình ở Saffron city sẽ được nó cho cái vé đi tàu hỏa.
+cuối cùng mới đến gặp ông đứng úp mặt vào tường ở radio tower như bạn NKid nói.
Ko biết mình chỉ dẫn có đúng ko nhưng trước mình toàn làm cách này vừa lấy đc vé tàu lại đảm bảo 100% có đc radio card :em36:
ác ác em làm theo lời anh boyson 5012 roi nhung van khong co radiocrad

Đi đến GoldenRod city, vào Radio Tower, nói chuyện với bà ở quầy tiếp tân, trả lời mấy câu hỏi xong là có mà ta.

Bắt Chansey ở route 15,và trade lấy Aerodactyl ở route 14(2 route bên phải Fuchisia).

Phải bắt đủ 250 pokemon trong pokedex.
đánh ở route 15 toàn ra nidorino,nidorina..blabla....hok thấy có chansey,còm mình xem trên mạng cũng bít là trade ở route14,nhưng đi mãi chỉ toàn mấy thằng trainer..hok có thắng nào trade :)]
:em23:
ah quên mình chơi gold

ai giúp em up một bản hướng dẫn choi pokemon silver với

Các bác nào giúp em với,thích chơi trò này lắm mà ko có khi nào chơi tới nơi tới chốn hết,giúp em với

Pokemon siver chơi cũng hay , mình chơi pokemon crystal đến lúc đánh thằng Ash vẫn chưa thua bao giờ.
bây giờ nếu war lại E4 thì mình chỉ cần đem theo 1 con pokemon (Dragonite) + 1 max potion là Win đẹp lun
:em24::em24::em24::em24::em24:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Pokemon siver chơi cũng hay , mình chơi pokemon crystal đến lúc đánh thằng Ash vẫn chưa thua bao giờ.
bây giờ nếu war lại E4 thì mình chỉ cần đem theo 1 con pokemon (Dragonite) + 1 max potion là Win đẹp lun
:em24::em24::em24::em24::em24:
HG với SS bây giờ Ash khá lắm đấy, trainer có pokemon lv cao nhất trong lịch sử các game pokemon ấy chứ :)):))

em ga` tap choi. aj cho em hoj don` HM sulf nhat o dau vay

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:51 PM ----------

em hoi em hoi: HM sulf lay o dau vay

ratmoonser

Thành viên lâu năm
em ga` tap choi. aj cho em hoj don` HM sulf nhat o dau vay

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:51 PM ----------

em hoi em hoi: HM sulf lay o dau vay

HM 03: surf !!

Em đến thành phố mà gym mà và có tháp cháy và 3 con bigcat đấy !!! Vào ngôi nhà to to ở giữa thành phố và đánh với 5 con kimono xong đi ra có ông già tự cho mình !! Thân !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN