[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em là lính mới mong anh em giúp đỡ nhiệt tình!

Em đang chơi Pokémon Silver giả lập trên N5300. Chắc là cũng giống trên pc thôi.
Đang chơi thì gặp đoạn có 1 cái cây chắn lối đi. Đụng vào nó uốn éo như cao su vậy mà ko thể Cut, ko có 1 lời chỉ dẫn ngoài 1 thằng đứng đó than trời vì ko đi qua đ.c.

Hix giờ ko biết phải làm thế nào nữa.

Tiện up hộ em bản hướng dẫn chi tiết cách chơi nhé.

Thanks All!

---------- Post added at 02:12 PM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Làm ơn, có ai giúp em ko?
Đang ngồi buồn mà hem pít play gì đây!:(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Em là lính mới mong anh em giúp đỡ nhiệt tình!

Em đang chơi Pokémon Silver giả lập trên N5300. Chắc là cũng giống trên pc thôi.
Đang chơi thì gặp đoạn có 1 cái cây chắn lối đi. Đụng vào nó uốn éo như cao su vậy mà ko thể Cut, ko có 1 lời chỉ dẫn ngoài 1 thằng đứng đó than trời vì ko đi qua đ.c.

Hix giờ ko biết phải làm thế nào nữa.

Tiện up hộ em bản hướng dẫn chi tiết cách chơi nhé.

Thanks All!

---------- Post added at 02:12 PM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Làm ơn, có ai giúp em ko?
Đang ngồi buồn mà hem pít play gì đây!:(

Đầu tiên cậu đánh gym có con bò sữa trước !! Đánh xong đi ra ngoài kẹo phải kiếm căn nhà mà bên trong rất nhiều hoa thì nói chiện với bà chủ bả sẽ cho chai nước rùi tưới lên nó thôi !! Thân !

Mấy ngày nữa mới kày lại đ.c. Cám ơn bạn, từ từ mình sẽ hỏi típ.
Mình xem video thấy hầu như chọn Cydal, chắc chọn em này mạnh.

co ai o day koooo!
chi gium tui cai
ehem chi cai gi anh day chi cho:em02::myemo0134:

---------- Post added at 10:00 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

Bạn bảo là ông già ở Pewter City sẽ cho mình cái silver wing nhưng mình đến đó gặp ông ấy ,ông ấy không cho mình cái gì cả. Bạn thử nhớ lại xem có đúng chỗ đó không. Còn Hooh thì mình bắt được rồi>>>>>>>giờ mới biết!!!!!!
hahaha gio moi biet sao? >>>>>>>ga`
:bounce[1]::o3

---------- Post added at 10:32 AM ---------- Previous post was at 10:00 AM ----------

từ ngã 3 đi lên là thiên vương wa trái là gặp RED wa phải là KANTO :em17:
KANTO a :em17:[/QUOTE] hehe gap red sao:em16:

---------- Post added at 10:33 AM ---------- Previous post was at 10:32 AM ----------

em la linh moi nhiet tinh giup do nha anh em:em17:[/QUOTE]

Lại nhờ mấy pro giúp nữa đây.
Em đánh tới tòa Tháp có Pokémon Huyền thoại rồi.
Đánh xong GYM, mấy em Kimono rồi. Giờ đi vào tháp ông sư bắt đi tìm gì hem bít? Vào hang thì ko đi qua đ.c con Poké chắn ở đó.

Thêm nữa, cái Dark Cave tối thui thế cứ phải mò mẫm thôi àh hay là có cách để nó sáng lên hem. Hang dài mò đường ko ra.

Xin chỉ giáo!

lucasDS

Nấm nhỏ
Lại nhờ mấy pro giúp nữa đây.
Em đánh tới tòa Tháp có Pokémon Huyền thoại rồi.
Đánh xong GYM, mấy em Kimono rồi. Giờ đi vào tháp ông sư bắt đi tìm gì hem bít? Vào hang thì ko đi qua đ.c con Poké chắn ở đó.

Thêm nữa, cái Dark Cave tối thui thế cứ phải mò mẫm thôi àh hay là có cách để nó sáng lên hem. Hang dài mò đường ko ra.

Xin chỉ giáo!
bạn chép nguyên văn câu ông sư nói đc ko :-/
còn darkcave thì cho 1 con học chiêu flash ,vô hang cho nó xài là sáng lên thôi
TM Flash lấy ở tháp bellsprout ngay lúc ban đầu ý :D

I am trying to uncover the secret of the legendary Pokémon that is said to land here. They say that the Pokémon has flown continuosly ever since the Tower in the West burned. So, I thought that if had what the Pokémon has, it would be attracted by that item. I think that item is probably.
A Rainbow Wing!
But, where would i find one?

---------- Post added at 01:17 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Mấy tập đầu mình ko đọc nên ko rõ lắm, hồi trước đọc ngang truyện Pokémon.

Rainbow Wing tìm ở đâu nhỉ? Ông sư này cứ nói ỡm ờ.
Àh, còn cái hang bên trái nữa, chỗ thằng tóc đỏ nói gì quên ko chép ra roài, bị chắn bởi mấy con Pokémon, đi thì có chỗ thụt xuống dưới.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
I am trying to uncover the secret of the legendary Pokémon that is said to land here. They say that the Pokémon has flown continuosly ever since the Tower in the West burned. So, I thought that if had what the Pokémon has, it would be attracted by that item. I think that item is probably.
A Rainbow Wing!
But, where would i find one?

---------- Post added at 01:17 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Mấy tập đầu mình ko đọc nên ko rõ lắm, hồi trước đọc ngang truyện Pokémon.

Rainbow Wing tìm ở đâu nhỉ? Ông sư này cứ nói ỡm ờ.
Àh, còn cái hang bên trái nữa, chỗ thằng tóc đỏ nói gì quên ko chép ra roài, bị chắn bởi mấy con Pokémon, đi thì có chỗ thụt xuống dưới.

Rainbow wing về sau mới lấy dc !!! Sau khi đánh xong kimono cậu nói chuyện với ông già trong đó sẽ dc HM 03 Sufr !! Sau đó thì vào tòa tháp bên tay trái để thả 3 con suicune entie raiko ra !! Rùi đánh gym là xong nhiệm vụ !! Tiếp theo cậu sẽ đi wa trái của thành phố và đi thẳng đến thành phố tiếp theo nhé :D !!

Rainbow wing về sau mới lấy dc !!! Sau khi đánh xong kimono cậu nói chuyện với ông già trong đó sẽ dc HM 03 Sufr !! Sau đó thì vào tòa tháp bên tay trái để thả 3 con suicune entie raiko ra !! Rùi đánh gym là xong nhiệm vụ !! Tiếp theo cậu sẽ đi wa trái của thành phố và đi thẳng đến thành phố tiếp theo nhé :D !!
3 con suicune entie raiko ở đâu vậy?
Mình đánh Gym xong hết rồi. Giờ còn cái tháp bên trái là ko biết làm thế nào?

Pokémon nào có thể dịch chuyển mấy hòn đá chắn nhỉ?

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

GYM bên phải làm thế nào?
Làm sao để có thể ra hồ nước bắt rồng điên, ko có thuyền? Mình chưa bắt đ.c Pokémon nước nào cả.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
3 con suicune entie raiko ở đâu vậy?
Mình đánh Gym xong hết rồi. Giờ còn cái tháp bên trái là ko biết làm thế nào?

Pokémon nào có thể dịch chuyển mấy hòn đá chắn nhỉ?

---------- Post added at 03:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

GYM bên phải làm thế nào?
Làm sao để có thể ra hồ nước bắt rồng điên, ko có thuyền? Mình chưa bắt đ.c Pokémon nước nào cả.
cậu đánh mấy con kimino xong nói chiện với ông già trong nhà đấy lun là dc HM 03 Surf cho pokemon học là bơi dc dưới hồ !! Còn để phá mấy hòn đá thì ngay chỗ có con cây chặn đường hôm bữa cậu hỏi đó đi wa tay phải có thằng mập đứng ngay đó nói chiện với nó là nó cho chiu phá đá cho pokemon học vào là phá dc mấy cục đá kia !!! Còn mấy cục đá vuông vuông thì về sau mới phá dc nhé :D !! Xong xuôi thì đi wa trái rùi lên ngọn hải đăng !!! Qua phải cũng dc nhưng qua rùi cũng ko có j đâu vì phải qua trái dc nhé :D !! Garados đỏ là đường cậu đi qua phải đấy :D !!

cậu đánh mấy con kimino xong nói chiện với ông già trong nhà đấy lun là dc HM 03 Surf cho pokemon học là bơi dc dưới hồ !! Còn để phá mấy hòn đá thì ngay chỗ có con cây chặn đường hôm bữa cậu hỏi đó đi wa tay phải có thằng mập đứng ngay đó nói chiện với nó là nó cho chiu phá đá cho pokemon học vào là phá dc mấy cục đá kia !!! Còn mấy cục đá vuông vuông thì về sau mới phá dc nhé :D !! Xong xuôi thì đi wa trái rùi lên ngọn hải đăng !!! Qua phải cũng dc nhưng qua rùi cũng ko có j đâu vì phải qua trái dc nhé :D !! Garados đỏ là đường cậu đi qua phải đấy :D !!
Pokémon dạng nước mới học đ.c bơi àh? Mấy con mình bắt hem con nào bơi đ.c. Chắc phải đi lùng lại, hjx.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Pokémon dạng nước mới học đ.c bơi àh? Mấy con mình bắt hem con nào bơi đ.c. Chắc phải đi lùng lại, hjx.
cậu cứ đi wa bên trái như mình bảo đi !! Khi đến thành phố tiếp theo cậu hãy vào hết tất cả căn nhà ở đó để kiếm 1 ông mặc đồ câu cá thì nói chiện ổng sẽ cho cậu good rod !! Rồi dùng nó câu cá là khối con học dc HM03 đấy :D !!

Thanks!
Game này khổ nhất là chạy đi chạy lại.
Togepi ko bít có liên quan gì đến quest ko nữa, vứt lại chỗ bà già chăm sóc rồi.

Sax, bị con Rồng điên đỏ chọc tức hoài.
Làm thế nào để bắt nó đây? Dùng đủ kác loại bóng vẫn ko ăn thua, toàn quá tay đánh nó chết tươi.
Lv30 ko pắt đ.c thì phí của!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đã lấy đ.c thuốc cho Gym ở ngọn hải đăng. Nhưng Gym ngoài biển cần move đá vuông. Tìm ở đâu đây?
ở thành phố có ngọn hải đăng cậu kiếm căn nhà mà có cái bàn ăn to ở giữa tập trung nhiều thằng !!! Thì trong đó sẽ có 1 thằng mập cho cậu HM 04 Streng !!!

ở thành phố có ngọn hải đăng cậu kiếm căn nhà mà có cái bàn ăn to ở giữa tập trung nhiều thằng !!! Thì trong đó sẽ có 1 thằng mập cho cậu HM 04 Streng !!!
Khùng quá, mình cho Poké học rồi mà bỏ quên trong Pc.
Chắc xong Gym đó thằng ở ngọn hải đăng sẽ tránh đường cho mình đi phải hok?

Quay lại bên Rồng đỏ, mình đã bắt đ.c nó. Vấn đề bây giờ là thằng áo đen bay hỏi gì đó? Chơi trên mobi mà giờ ko tiện chép ra dịch. Giúp mình nhé!

Pản Silver này chơi mỗi vùng Johnto hay còn map nào khác nữa?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Khùng quá, mình cho Poké học rồi mà bỏ quên trong Pc.
Chắc xong Gym đó thằng ở ngọn hải đăng sẽ tránh đường cho mình đi phải hok?

Quay lại bên Rồng đỏ, mình đã bắt đ.c nó. Vấn đề bây giờ là thằng áo đen bay hỏi gì đó? Chơi trên mobi mà giờ ko tiện chép ra dịch. Giúp mình nhé!

Pản Silver này chơi mỗi vùng Johnto hay còn map nào khác nữa?
xong gym đó lấy dc thuốc rồi lên ngọn hải đăng đưa thuốc rồi xuống đánh gym thép có con Stellix đó cậu !!!

Bắt xong rồng đỏ rồi thì quay về thành phố ở phía dưới đó vào ngôi nhà ở giữa sẽ là 1 căn cứ bí mật của tụi rocket và thằng áo đen bay nó sẽ giúp mình đánh phá căn cứ đo!

Có Kanto nữa nhé cậu :D !!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN