[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có 2 thằng cứ đi xin tiền mình hoài, hớ hớ.

Đánh xong hết rồi, vấn đề là chỗ ngọn hải đăng có 1 tên chắn đường ko cho đi tiếp. Đấy có phải đường nối sang Kanto hem?

Xuống vùng Kanto bem tên Ash.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có 2 thằng cứ đi xin tiền mình hoài, hớ hớ.

Đánh xong hết rồi, vấn đề là chỗ ngọn hải đăng có 1 tên chắn đường ko cho đi tiếp. Đấy có phải đường nối sang Kanto hem?

Xuống vùng Kanto bem tên Ash.
ngọn hải đăng ko có ai chắn cửa cả !! Nếu chắn của thì chỉ có bến cảng ở đó thôi !!! Đúng đó là đường để wa kanto của ASh đó !! Nhưng cậu phải đánh xong tứ đại thiên vương mới wa dc !!! Và chùm cuối của game là RED đó cậu :D !!

Ờ nhểy, quên mứt tên Red là trùm ở Johnto.

Tứ đại thiên vương chắc đánh theo đường bọn Rocket. Trùm Rocket là 1 trong 4 tên đó.

Tí phải đi dịch mấy kái item đã, pít dùng mỗi Berry.

toefl

Nấm nhỏ
chả biết mọi người thế nào chứ hồi chờ heart gold soul silver toàn lôi di động ra cày lại mấy bản này. Giờ nhớ lại thấy heart gold khó hơn nhiều với gold, tứ đại thiên vương cũng thay đổi sau khi đánh xong 8 gym kanto, hết chỗ luyện level...

Đang kày di động đây.
Ước gì có kon s60v3 chơi giả lập vbagx thì miễn chê. Kon 5k3 này gặm đ.c mỗi Gold với Silver.

Hjx hjx, vừa gặp kon Suicune nhưng chưa kịp làm gì nó đã chạy mất.
Tiếc ngẩn tiếc ngơ!

Hix, đang ở thành phố gần nhà. Có đứa muốn trade Dragonair lấy Rhydon.
Con tê giác ý chả bít kiếm ở đâu ra nữa.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hix, đang ở thành phố gần nhà. Có đứa muốn trade Dragonair lấy Rhydon.
Con tê giác ý chả bít kiếm ở đâu ra nữa.
con dhydon trong hang đến tứ đại thiên vương đầy mà cậu trade chi :D !!! Dratini thì đầy còn Dragonnair cũng có nhưng mà khá hiếm !! Cả 2 đều câu = superrod nhé !! Nhưng đến đây thì cậu chưa có dc Superrod đâu !! Mà còn 1 cách nữa để có dratini là cậu vào nhà game ở golden rod đó mấy đứa đổi xiềng có 1 đứa đổi lấy con Dratini đó :D !!!

Có phải thành phố có Market cao tầng hem?

Thằng ở Gym cuối cùng muốn lấy Rhydon.
Còn xoáy nước vượt qua làm sao?

Mà con Suicune đang ở dưới chờ mình thì phải, bật Pokédex lên thấy nó đang lang thang ngay đoạn dưới.

Hjx, ko biết đánh GYM cuối ra sao nữa. Vào hang trên thì ông già chắn, Gym cũng bị chặn, đi xuống dưới thì ko đi ngược lại đ.c.
Ko bay đ.c thì póku.ru quả này.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hjx, ko biết đánh GYM cuối ra sao nữa. Vào hang trên thì ông già chắn, Gym cũng bị chặn, đi xuống dưới thì ko đi ngược lại đ.c.
Ko bay đ.c thì póku.ru quả này.
cậu quay về Goldenrod city ( thành phố mà cậu nói là có Market ấy ) rùi vào đài truyền hình và bắt đầu xữ bọn rocket ở đây nhé !! Đi hết lên tầng trên cùng đánh cái thằng mà có toàn kofing ấy là xong rùi thì cậu đi ra khỏi tòa nhà và đi xuống khu tầng ngầm phía dưới và bắt đầu đi vào để lấy card khóa sau đó lại quay về đài truyền hình và mở cửa và đánh nốt vậy là xong rồi đó cậu !!! Lúc này thì Gym cuối cũng mở cửa cho cậu đánh !!! Uhm ở thành phố này cậu vào quán chơi game to to đó nói chuyện với mấy đứa bán quầy có 1 đứa bán Dratini đó cậu :D !!

Xoáy nước thì HM 06 đó cậu cài vào rồi phá dc thôi :D !!!

Thảo nào mình bật Radio toàn thấy bọn Rocket luyên thuyên.

Ah, theo bạn nên luyện những Pokémon nào là tốt nhất. Mình đang có Chuột lửa cut, Gyarados, Golduck flash streng, Scyther, Pigietto, Seaking surf và Machop phá đá tròn, điện có 2 con xấu Magnemite với con bóng tròn; mấy con linh tinh ko tính.

Mình ko biết sử dụng HM hợp lý, giúp mình chút.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thảo nào mình bật Radio toàn thấy bọn Rocket luyên thuyên.

Ah, theo bạn nên luyện những Pokémon nào là tốt nhất. Mình đang có Chuột lửa cut, Gyarados, Golduck flash streng, Scyther, Pigietto, Seaking surf và Machop phá đá tròn, điện có 2 con xấu Magnemite với con bóng tròn; mấy con linh tinh ko tính.

Mình ko biết sử dụng HM hợp lý, giúp mình chút.
cậu có 3 con là Gyarados Golduck và seaking thì nên bỏ bớt đi 2 con vì cả 3 đều là Water !! Chỉ cần 1 con là đủ 2 chỗ còn lại sẽ sài cho những con hệ khác !!!! Nên bỏ Scyther vì nó ko tiến hóa lên cấp 2 dc nên sẽ rất yếu mặc dù Attack khá tốt !!! Còn Pigietto ổn có thể nuôi và cho nó Fly nhé !!! Chuột lửa cũng ổn !!! Còn 2 con điện thì tớ nghĩ cậu nên nuôi Magnemite vì cả Spattack và Defense đều tốt !!! 3 con nước trên cậu nên nuôi Garados nhé vì con đó khủng nhất :D !!! Còn 2 con nữa thì cậu nên tìm 1 con hệ võ sĩ và 1 con hệ Pyschic hoặc 1 con hệ đất đá hoặc 1 con hệ băng nhé :D !!!

toefl

Nấm nhỏ
@Cutihp
Nên bắt Lapras-hệ Ice và Water rất hữu ích, nhất là khi Champion-hệ Dragon sợ băng :))
Chủ lực không nên học HM vì thường HM yếu và không xóa được dễ dàng, do vậy chuột lửa nên bỏ đòn CUT đi nhé. Cả Golduck nữa, Flash vô dụng, Streng thì còn tạm, Fly thì tốt với Pigietto, Suft thì hoàn hảo, và Rocksmash-1đòn vô dụng nữa...
Pokemon điện nên dùng cừu Mareep hoặc con Magnemite của bạn.
Bắt thêm em Sentret vì đòn Streng nó tung ra mạnh hơn cả.
Mình có chút kinh nghiệm thế thôi. Vấn đề sử dụng HM hợp lý thì cứ HM mạnh (Streng, Suft, Fly,water fall) cho chủ lực học, yếu(Cut, Rock-smash,Tide) thì cho những con linh tinh ( chú ý, Gyarados có thể học nhiều HM nhất ).

Tớ đánh hết bọn rocket kiếm đ.c key rồi, nhưng bên cầu thang ko sang đ.c.
Ở ngoài vẫn bị chặn, tầng hầm ở Market ko mở đ.c cửa.
? ? ?

Uhm, tớ tìm ra rồi. Lang thang lên trên thấy trống mới thấy hầm đó.

Mua TM ở quán game phải đổi coin thì phải. Thằng quán game bán coin đắt dã man. Ở quán í có TM nào cần phải mua ko, nếu phải cố ngồi kày game vậy, her her.

---------- Post added at 01:28 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Xong rồi, đ.c Bill cho em EEVEE, có nên nuôi hem?
Nhìu TM mới quá.

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

Giờ làm thế nào để học FLY cho Pigietto?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Uhm, tớ tìm ra rồi. Lang thang lên trên thấy trống mới thấy hầm đó.

Mua TM ở quán game phải đổi coin thì phải. Thằng quán game bán coin đắt dã man. Ở quán í có TM nào cần phải mua ko, nếu phải cố ngồi kày game vậy, her her.

---------- Post added at 01:28 PM ---------- Previous post was at 01:06 PM ----------

Xong rồi, đ.c Bill cho em EEVEE, có nên nuôi hem?
Nhìu TM mới quá.

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 01:28 PM ----------

Giờ làm thế nào để học FLY cho Pigietto?

FLy thì lúc cậu đánh xong Gym võ sĩ đó cậu đã đánh chưa ? Ở thành phố mà cậu lấy thuốc cho con cừu điện trên ngọn hải đăng đó !! Đánh xong thì khi ra khỏi Gym có 1 con nhỏ đi trước đó cậu nói chuyện với nó nó sẽ cho HM 02 FLy !!! Còn TM thì có những cái mạnh đó cậu !!! Nên để dành tiền mà mua Coin để đổi !! Mà tớ nói cậu đổi con Dratini cơ mà nhỉ :D !!!

Her, đổi roài. Mất gần hết tài sản. Giờ nuôi em Dratini vậy.
Eevee là thằng ku Bill cho mình.

Chết thật, lại phải lặn ra đảo.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN