[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
bạn phải tìm cái đồ tưới cây mới đánh và bắt nó được , sau đó chúng ta sẻ wa được thui.
Kawaii >,<

thì sau khi bạn đánh xong Gym thứ 3 - poké loại thường ấy, đi wa công viên đến chỗ cái cây (mà nó ko fải poké loại thảo mộc đâu bạn ^^) nói chuyện với cô bé ở gần đó, cô bé sẽ nói cho bạn một bí mật rằng khhi tưới nước vào cái cây, nó nhúc nhích. Cô bé sẽ way về nhà kể chuyện ấy với chị. Lúc này hãy way về shop hoa bên cạnh Gym của Whitney (ko bik đúng ko nữa - nói chung là Gym Poké loại thường ấy) nói chuyện với cô bé thêm một lần nữa, rùi way wa nói với cô chị, cô ta sẽ đưa cho bạn bình tưới. Chúc may mắn!!! ^^

Thắc mắc,thắc mắc:
Làm sao để lấy thuốc cho chủ nhà Gym đá???
Đòn Fly(bay óh)lấy ở đâu????
Ở trước nhà Gym thứ 8 có 1 thằng chặn trước cửa,làm sao để đuổi cổ nó ra và đại phá nhà Gym Rồng???

ak. ko fải gym đá mà là gym thép cậu ạ. thế này nhé, cậu vào ngọn hải đăng, tới tầng trên cùng, nói chuyện với HLV trưởng của Gym thép, cô ta sẽ nhờ bạn đi lấy thuốc cho con Ampharos ở một thành fố đảo. Nếu đã có HM Surf, thì khoan đi đã, mà hãy wa tiệm thức ăn của Tp, vào trong, nói chuyện với 2 thủy thủ, một ngừi sẽ cho bạn đòn Strengh.
bây h bơi ra đảo hướng Tây - Nam thẳng tiến. đến đó việc đầu tiên nên làm là vào ngay nhà thuốc trên đảo ko thì tí nữa wên đấy. rùi đánh Gym Võ sĩ, có đoạn fải dùng Strengh đấy.
Sau khi đánh bại HLV trưởng, ra ngoài nói chuyện với ngừi PN ở ngoài ấy, bà ta sẽ cho bạn HM Fly.
Còn sau khi đánh xong Gym băng, bạn sẽ dc 1 thông báo team rocket đã đột nhập vào Radio Tower ở Goldenrod. Khi đó đánh xong Team Rocket tại GoldenRod thì way lại Gym Rồng bạn mới vào dc.
Chúc may mắn

Thanks dhavirus nhìu nha.Xem ra bạn có vẻ rành về pokemon Gold và Leaf Green nhỉ.
Ampharos là con zì nhỉ??Nghe wen wen mà ko nhớ.
Cho hỏi lun nha dhavirus:
Nhà Gym Rồng nằm ở đâu dzậy bạn???
Thuốc cho Ampharos tên là zì thế???

Hình như mún vào Gym Rồng thì phải xuống hầm Rocket.
Mà xuống đó rồi đi lối nào???Ai chi giúp đi.

Hầm Roket ở nhà Gym Rồng là trong khi đánh Radio Tower thì ở đó sao????
Bạn chỉ kì này hơi bị khó hiểu àh.

Gym rồng là cái gym là gym có cái thằng đứng trước mà bạn mún đại phá ấy!!
Ampharos là con Poké điện mà HLV trưởng Gym điện mún bạn lấy thuốc cho nó ấy. Mareep -> Flaffy -> Ampharos
Tớ chỉ là gà thui ... còn fải học hỏi nhìu

giời ạ ^,^ Chỉ cần đánh bại team Rocket ở Radio Tower thì way lại Blackhorn city (cái chỗ có Gym rồng ấy ạ) là bạn vào dc
còn hầm Rocket là trong giai đoạn bạn đang đánh Team Rocket ở GoldenRod mà

Hỉu òi, thế này hen:
Sau khi đánh xong hầm Rocket chỗ con Gyarados đỏ, đi ra ngoài, đánh Gym băng. Sau khi đánh xong Gym băng, ra ngoài, bạn sẽ nhận dc một cú điện từ Giáo sư Elm, ông ta nói rằng băng rocket đã chiếm Radio Tower ở GoldeRod City. Bạn có hai co đường để chọn:
1. Đi wa hang băng để đến Blackhorn City, nơi có Gym Rồng, Gym thứ 8, nhưng bạn vẫn chưa vào dc
2. Đi về GoldenRod đánh bại Team Rocket.

Khi vào battle tower, đến tầng thứ 4, có một ngừi tự nhận là Giám đốc đài. Nhưng đó là một tên giả mạo, Đánh bại hắn và bạn sẽ có dc chiếc chìa khóa vào căn phòng bí mật ở tầng hầm của thành phố. Hãy cố gắng tìm đường hầm đó. Có một cánh cửa bị khóa ở đó. Khi bạn mở khóa vào, bạn sẽ gặp lại kẻ địch của mình - tên trộm Poké.
đánh xong hắn, sử dụng một chút thủ thuật để on/off các công tắc -> mở các cánh cửa.
Đi tiếp và bạn sẽ cứu dc giám đốc. Ông ta sẽ đưa bạn một chiếc chìa khóa để đi wa một cánh cửa ở tầng 3 của Radio Tower.
Quay trở lại Radio Tower mở cửa (mà tớ thấy nó giống cái hàng rào hơn là cái cửa), đi lên tới tầng 5 và đánh bại hai tên Rocket admin (ko nhớ cóa fải là admin hay ko) Lúc này, ông giám đốc sẽ trở về và đưa bạn cái Clear bell
với nó bạn có thê đi vào Tin Tower, lên tầng trên cùng (mà thực ra là mái của tháp lun) để bắt Ho-oh, lúc đấy ó Level 40 thì fải
Ra khỏi Radio Tower, đi đến Blackthorn city và bạn có thể vào Gym rồng
Chúc may mắn!!! ^^

dhavirus:
Cái hầm bí mật của Rocket nằm ở đâu dzậy????
Tin Tower là tháp ở gần thành phố có nhà Gym Ma đúng ko??
Hang băng ở chỗ nào thế???

Thế sau khi đánh nhà Gym Rồng (có vào hang làm nv đưa đồ cho chủ Gym rồi lun)thì phải đi đâu mới tới chỗ E4 (Elite Four) và wa đc Kanto????

Làm sao để vượt thác để tới E4????
Khi nào thì wa Kanto đc???

Hiện giờ mình đg ở trên tàu ở Olivine City.Thằng thủy thủ ko cho mình ra,phải làm sao để ra và có đc tấm vé wa Kanto??

@pokemon_blaziken: nói chung là bạn fải vào Radio Tower lấy dc cái chìa khóa đã, sau đó đi tìm trong thành phố GoldenRod. Từ cửa gym poké thường, đi về bên trái của màn hình, tìm căn nhà có bảng chỉ dẫn đằng trước ghi UnderGround Entrance. Vào đó, đi xuống cầu thang wẹo fải rùi mở cửa đi vào.
Hang băng mà tớ nói là Ice Path ở fía đông của thị trấn có con Gyarados đỏ ấy
Tin tower nằm luôn trong cái thành phố có gym ma đấy cậu (Ecruteak City)

way trở lại NewBark Town, bơi wa sông, lên bờ, nói chuyện đê lấy ban đồ. Vào hang, vượt thác, ra ngoài, đi lên hướng Bắc để tới chỗ của E4

Vậy thì bạn fải đánh xong E4 cái đã, sau đó way lại NewBartk Town, về đó Prof.Elm sẽ gọi cho bạn, kiu bạn sang phòng Thí nghiệm của ổng để ổng đưa bạn cái vé đi tàu thủy. lúc đó way trở lại Olivine City và lên tàu về Kanto
Nhân tiện, ở cầu tàu, bạn có thể câu cá nếu thix, ở đó bạn có thê bắt dc Shellder, Cloyster, ChinChou, Larnturn, .. và tất nhiên .. Tentacool

wa Kanto dc khi nào cậu có HM suft + waterfall, vượt thác thì fải dùng HM WaterFall tìm trong Ice Path ấy!!

MÌnh dánh xong E4 rồi,lấy vé tàu rồi lun.Nhưng mà khi xuống cầu thang trên tàu thì thằng thủy thủ đó chặng đường,ko cách nào wa đc.Giúp mình với.
Cho hỏi lun:
E4 trong Gold có luyện lên lv như trong Fire Red hay Leaf Green ko??

tớ bik sao bạn hok đi dc òi, kế bên fòng bạn có cái fòng cũa một thùy thủ khác. Vào đấy đánh xong thủy thủ đó, nói chuyện rùi bạn mới đi tiếp dc. Nói chung là khi bí thì cứ đi loanh woanh, hỏi chuyện. Lúc bạn chưa gạp tên thủy thủ chạn đường thì fòng đó hem có ai, lúc nói xong òi mới có! Chúc may mắn!!!
Cho hỏi lun:
ý bạn là sao? hok hỉu lắm!! ^^

Kawaii

Super Princess Peach
MÌnh dánh xong E4 rồi,lấy vé tàu rồi lun.Nhưng mà khi xuống cầu thang trên tàu thì thằng thủy thủ đó chặng đường,ko cách nào wa đc.Giúp mình với.
Cho hỏi lun:
à ko tụi thiên vương pokemon của nó ko có lên lv nửa đâu.

tuy nhiên bạn mún gặp 1 đối thủ thật sự mạnh.
đó chính là Red đại diện của kanto các pokemon của nó đều mạnh.
pokemon của bạn phải trên lv80 và đội hình pokemon thật sự mạnh mới đánh lại nó.
chú ý con eevee mặt trời cực mạnh. kabigon cực kỳ lỳ lợm

Kinh wá!!!Bộ thằng Red( trong Gold gọi là Red,nhưng coi bộ Red đẹp trai hơn) là VIP Member trong PKMN đó àh????
Nó đứng ở chỗ nào thế và nó có mấy con
Wa kanto có phải làm NV như trong FR hay LG ko???,có phải đánh nhà Gym bên Kanto ko???

Kinh wá!!!Bộ thằng Red( trong Gold gọi là Red,nhưng coi bộ Red đẹp trai hơn) là VIP Member trong PKMN đó àh????
Nó đứng ở chỗ nào thế và nó có mấy con
Wa kanto có phải làm NV như trong FR hay LG ko???,có phải đánh nhà Gym bên Kanto ko???
từ ngã 3 đi lên là thiên vương wa trái là gặp RED wa phải là KANTO :em17:

cho em hỏi nếu muốn gặp lugia ở đâu sao em đi hết tất cả cái hang nhưng hok thấy
Với em đã đánh 8huy chương nhưng chưa gặp được red Thanks

cho tui hỏi là tui đang đi đến chỗ con Kabigon nó ngủ ở giữa đường mà không sao qua được. Ai pro chỉ giúp tui với !
Xin cám ơn lắm lắm !

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN