[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn bảo là ông già ở Pewter City sẽ cho mình cái silver wing nhưng mình đến đó gặp ông ấy ,ông ấy không cho mình cái gì cả. Bạn thử nhớ lại xem có đúng chỗ đó không. Còn Hooh thì mình bắt được rồi>>>>>>>giờ mới biết!!!!!!

NKid

V.I.P Member
Trò này mình chơi đi chơi lại nhiều lần lắm rồi nên không nhầm đâu :|

Bạn kiểm tra lại xem có phải cái ông già ở trước lối sang Mt. Moon không, sau đó check lại trong mục Items xem đã có chưa. Nếu vẫn không được thì...đưa file save cho mình :|

Mình bắt được rồi. Trong túi chả có gì cả nhưng đến nơi thì vẫn gặp (lạ nhỉ). Bây giờ còn 3 con chim "Zapdos Moltres và Articuno" ,có bắt được mấy con này không nhỉ ? Hồi chơi bản Crytal đánh trong nhà Battle House thấy đối thủ có Zapdos. Giá mà bắt dược thì tốt!
À mà cho evee tiến hóa thì phải cho ăn Vitamin như bạn bảo nhưng Vitamin là cái gì ? Mua ở đâu ?

NKid

V.I.P Member
_Zapdos, Moltres, Articuno chỉ có thể trade từ R/B/Y thôi.

_Vitamins là mấy cái tăng Status cho Pokémon như: HP up, Carbos, Iron, Protein, Calcium, mỗi loại cho "ăn" tối đa được 10 cái. Bạn có thể mua ở siêu thị Golden Rod, giá 9800 yen/cái :D

Theo mình ước lượng thì chỉ cần cho nó ăn 15~20 cái là max Happy. Muốn kiểm tra "Happy" thì bạn lại gặp người phụ nữ trong ngôi nhà bên dưới tiệm bán hoa, đặt con Pokémon lên đầu và nói chuyện thì bà ta sẽ cho bạn biết mức độ "Happy" của nó. Nếu max Happy thì bà ta sẽ nói...cái gì đó, quên rồi :| Đại loại là "Pokémon rất yêu quý bạn..." ;))

NKid

V.I.P Member
Nhà Gym 5 là nhà nào nhỉ? Bạn phải nói kèm tên thành phố mình mới biết đường mà chỉ chớ :|

Nếu mình không lầm thì đó là nhà Gym ở thành phố cảng Olivine phải không? Đoạn này bạn phải vô trong cái hải đăng ở ngoài bờ biển, tìm lên tầng trên cùng sẽ gặp một cô bé, chính là chủ của Gym đó. Cô bé sẽ nhờ bạn một việc, xong thì quay về giật huy chương. Phần này để bạn tìm tự tìm hiểu :D

Nhà Gym 5 là nhà nào nhỉ? Bạn phải nói kèm tên thành phố mình mới biết đường mà chỉ chớ :|

Nếu mình không lầm thì đó là nhà Gym ở thành phố cảng Olivine phải không? Đoạn này bạn phải vô trong cái hải đăng ở ngoài bờ biển, tìm lên tầng trên cùng sẽ gặp một cô bé, chính là chủ của Gym đó. Cô bé sẽ nhờ bạn một việc, xong thì quay về giật huy chương. Phần này để bạn tìm tự tìm hiểu :D
ac, da chỉ thi chỉ cho hết di mà, làm sao di wa đảo kiem thuoc cho nó, mình chua kiếm dc HM Suft :((

B.E.W.D

Nấm nhỏ
Lâu rồi không chơi nhưng nhớ là HM suft ở cái nhà có mấy đưa đang múa toàn xài tiến hóa của Eevee không đó đánh xong thì nói chuyện với ông già đang coi thì ổng cho

espeon

V.I.P Member
Togepi phải tiến hóa phụ thuộc vào Happiness nên bạn cứ tiếp tục luyện đi, chú ý là ko được để nó thua khi luyện và cho nó ăn thật nhiều các loại Proteion, Calcium, Zinc, Carbos,....vào :D

Bạn ơi, dù bạn có post cậu hỏi ở topic nào mình cũng sẽ đọc và trả lời hết mà, bạn không cần phải post 1 cậu hỏi ở 3 topic như vậy nữa đâu :|

thank

Thank anh ban nha. để mình thừ xem có đc ko rùi hoi tiep.con mình post 1 cau len 3 toptic để đc nhìu sư trợ giúp hơn nhìu ý kien dể co nhìu kinh nghiem hơn thui.:)]

san cho mình hỏi luôn. mình dánh thang thang red roi mà chua bit chổ bắt 2 con meotow(lớn)+meo(nhỏ).và ko bit nen di dau nữa cứ đi lòng vòng wai2 chán we.ai bit xin chỉ giáo cái nha.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
P/S:toilarain:Trong G/S không có Mew/Mewto...Bạn phải trade từ R/B/G/Y sang.
Cụ thế các Pokémon bạn phải trade từ 4 bản cũ sang là:
Bulbasaur,Ivysaur, Venusaur, Charmander, Charmeleon, Charizard, Squirtle, Wartortle, Blastoise, Omanyte, Omasatar, Kabuto, Kabutops, Articuno, Zapdos, Moltres, Mewtwo, Mew và Serebii(bạ̣n chỉ có thể có con này trong Crystal(từ một sự kiện rất cũ bên Nhật,nối GBC vào máy điện thoại đi động và làm và kết nối với cái Network của Nintendo(đọc đâu rùi quên mất tiêu,nhưng chắc đúng 95% đó :D,đoạn làm gì í) và nối vào trong Gold :|.

vay h mình đánh thắng thằng RED là coi như misson over rùi hả mấy bạn.Như thế thì kết thúc hơi chán đấy.sẵn đây cho mình hỏi luôn cai nhiem vụ mà thằng nhóc chủ nhật xuất hien tai thành phố cho tuyet chieu sulf bảo tìm anh +chị no mình cày nat 2 vùng joto+kanto ko thấy ai giống tên anh chị nó nói hết vậy.Ai là cao thủ xin giải đáp mình 2 thắc mắc nêu trên nha.

NKid

V.I.P Member
vay h mình đánh thắng thằng RED là coi như misson over rùi hả mấy bạn.Như thế thì kết thúc hơi chán đấy.sẵn đây cho mình hỏi luôn cai nhiem vụ mà thằng nhóc chủ nhật xuất hien tai thành phố cho tuyet chieu sulf bảo tìm anh +chị no mình cày nat 2 vùng joto+kanto ko thấy ai giống tên anh chị nó nói hết vậy.Ai là cao thủ xin giải đáp mình 2 thắc mắc nêu trên nha.
Red là trùm game, nhưng trainer trong Battle Tower mới là mạnh nhất, và hoàn thành PokéDex + chiến thắng mấy tay trong đó mới là mục tiêu chính của bạn ;))

Thằng nhóc bạn nói nằm ở chỗ mấy cây corn tên là Sunny phải không? Nó là em út, có tất cả 6 anh/chị, mỗi người xuất hiện tương ứng với mỗi ngày trong tuần và sẽ cho bạn một món đồ nếu gặp họ. Danh sách xuất hiện nằm trong trong cuốn sách ở ngôi nhà gần cái thác khi bạn đi từ Johto qua Kanto á. Nếu mình nhớ không lầm thì bà chị Thứ Sáu mặc áo xanh dương đứng trước đường vào Battle Tower ở Olivine City :D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Red là trùm game, nhưng trainer trong Battle Tower mới là mạnh nhất, và hoàn thành PokéDex + chiến thắng mấy tay trong đó mới là mục tiêu chính của bạn ;))

Thằng nhóc bạn nói nằm ở chỗ mấy cây corn tên là Sunny phải không? Nó là em út, có tất cả 6 anh/chị, mỗi người xuất hiện tương ứng với mỗi ngày trong tuần và sẽ cho bạn một món đồ nếu gặp họ. Danh sách xuất hiện nằm trong trong cuốn sách ở ngôi nhà gần cái thác khi bạn đi từ Johto qua Kanto á. Nếu mình nhớ không lầm thì bà chị Thứ Sáu mặc áo xanh dương đứng trước đường vào Battle Tower ở Olivine City :D
Mình thấy Red là trùm game mà sao yếu như sên, mình quật nó dễ cực kỳ. Đội hình của nó là Pikachu LV 81; Snorlax Lv 75; Espeon LV 73; Venusaur, Charizard, Blastoise đều ở LV 77. Đánh dễ như chơi, sao nhiều người trong topic này cứ phóng đại nó lên là lv trên 90 là sao nhỉ ?? (:|

Mình thấy Red là trùm game mà sao yếu như sên, mình quật nó dễ cực kỳ. Đội hình của nó là Pikachu LV 81; Snorlax Lv 75; Espeon LV 73; Venusaur, Charizard, Blastoise đều ở LV 77. Đánh dễ như chơi, sao nhiều người trong topic này cứ phóng đại nó lên là lv trên 90 là sao nhỉ ?? (:|
Chọi Snolax mà ko có con nào atk mạnh hay type fighting thì ....:em06:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN