[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ế sao ko ai thèm đếm xỉa gì với thắc mắc của mình hết vậy.:em25:
Ít ra cũng chỉ mình cách bắt con Celebi với chứ.:em20:
Unknown bắt cũng đâu có j` đâu,còn celebi ko có chỗ bắt cậu àh,crystal thì tớ ko biết nh mà gold với silver thì ko có đâu.cheat thì may ra:confused[1]:

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Lại giở trò rồi :|.Nếu cậu chơi Crys bên nhật thì lúc mới ra game có một sự kiện nhắn SMS đến cho Nintendo rồi nối GBC vào mobile thì có thể có serebii qua Crystal :)).G/S thì trade lại rồi.

Chỗ victory road đó bạn,đi tới đoạn ngã tư [trên khúc có 2 thằng đứng chặn hỏi 8 cái gym badge đó] thì bạn cua wa fải,nh mà bạn phải có đủ 16 gym badges của johto với kanto thì nó mới cho bạn wa chỗ đó,nếu ko thì cái khúc cua đó có 1 thằng đứng chặn ko cho bạn wa đâu.
Còn trên map thì silver cave là 1 điểm đỏ ở giữa rìa bên phải của bản đó johto đó.
Have fun:em17:

Ngoài ra thì bạn có thể chơi Game ở Game Corner, kiếm coins - hoặc đổi tiền ra coins rồi qua phòng nhận giải thưởng ở ngay bên cạnh Game corner để đổi lấy Larvitar!
Ngoài ra ở đây cũng có 1 vài pokemon hiếm như Porygon, Dratini ... :D

cho mình hỏi cách trade trong pkm gold, mình dùng giả lập VBA nhưng ko đc, hok bik còn có phần mềm giả lập nào giúp trade pkm Gold đc hok?

Ngoài ra thì bạn có thể chơi Game ở Game Corner, kiếm coins - hoặc đổi tiền ra coins rồi qua phòng nhận giải thưởng ở ngay bên cạnh Game corner để đổi lấy Larvitar!
Phòng cạnh bên là phòng nào nói cụ thể đi

Ủa mìh nhớ Larvitar làm j` có bán nhỉ:em27:
Nh mà nếu cậu có đủ 16 gym badges thì nên đi bắt luôn,mua phí $ :em22:

espeon

V.I.P Member
thế bạn bảo $ trong Pokemon để dành để làm gì chứ :))
Mua 99 Full Restore 99 Max Rivive xong hết tiền, đánh 1 lúc lại max :D

Ủa mìh nhớ Larvitar làm j` có bán nhỉ
Có đấy bạn ơi, chỉ có điều là giá hơi cao, theo mình nhớ là chỉ thua có mỗi Porygon mà thôi.
Mà theo mình thấy thì Game Corner trong G/S/C dễ chơi hơn hẳn so với các phiên bản khác.
th4nh_hjph0p28 nói:
Phòng cạnh bên là phòng nào nói cụ thể đi
Chính xác hơn là ngôi nhà. Ngôi nhà mà bạn chơi Game Corner là ngôi nhà lớn, bên cạnh nó có 1 ngôi nhà nhỏ hơn là nhà đổi giải thưởng.

tớ mún trade pkm Gold [giả lập nhá] :em04: bác nèo tốt bụng chỉ tớ fần mềm nèo trade đc ih ...kúm ơn nhìu nhìu nhá :clap2[1]:

mình nghĩ là hình như NKid chỉ dẫn thiếu rồi.
+Đầu tiên là đến Cerulean city mò cái gì đó mà thằng rocket giấu trong cái hồ chính giữa nhà Gym.
+Đến chỗ nhà máy điện ở trên Lavender để lấy TM ZapCanon từ thằng béo trong phòng trong.
+Sau khi lấy đc thì đến cái nhà hội viên pkmn ở Vermilion sẽ được anh em của thằng béo đấy cho búp bê Clefairy.
+Đem búp bê đưa cho đứa bé biến thành mình ở Saffron city sẽ được nó cho cái vé đi tàu hỏa.
+cuối cùng mới đến gặp ông đứng úp mặt vào tường ở radio tower như bạn NKid nói.
Ko biết mình chỉ dẫn có đúng ko nhưng trước mình toàn làm cách này vừa lấy đc vé tàu lại đảm bảo 100% có đc radio card :em36:
Đâu thấy cái gì giữa hồ trong nhà gym đâu trời

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN