[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hú hú... Taczan tới đê

khoan cho mình hỏi chút cái Battle Tower nam ở đâu trong City bạn nói vậy mình chưa từng bít sự tồn tại cua nó vì vậy bạn chỉ đường cụ thể cho mình vào đó nha :em07:
Sẵn cho hoi chút ban espeon đừng trách tò mò nha.Anh ban sao toàn dùng hình gril làm avata ko vậy.:em19:

espeon

V.I.P Member
Battle Tower nhớ ko nhầm thì nó ở tp có ngọn hải đăng ấy, chỗ mà có Gym của bạn leader xinh xinh có Ampharos với Steelix ấy 8->

Tớ thích để ảnh các girl vì tớ chỉ thích các girl trong manga thôi, chưa gặp boy nào tính tình hay hay để mình thích cả 8->

Mình là boy, thích girl là chuyện bình thường phải ko 8-> Sở thích của mình là đang đọc manga nào thì mang manga ấy lên làm Avatar :))

cho mình hỏi cái là down cái G/S/C ở đâu ai có thể cho mình link dc ko :-ss nhưng mà lấy link sống nhé đưa link chết là bó tay ở những topic khác có 1 2 ng` cho link mà toàn link chết... hic đau khổ :-ss
ờ mà sẵn hỏi lun cái chương trình giả lập GBA trên PC của mình trò khác save dc còn pokemon save error là tại vì sao :-ss ai bik chỉ giùm hén còn níu muh` phải cài lại giả lập thì đưa link lun dey ^^ nhớ link sống đếy nhé :)) kúm ơn trc' lun =]]

Khoan dã nào bạn Nkid bảo Battle Tower ở Olivine City sao mình tìm hoài ko thấy vậy bạn chỉ đường cụ thể cho mình cái nha.Bắt đầu từ trung tâm pokemon di hướng nào, cái Battle Tower mà bạn nói nằm kế cái nhà gì ko chỉ mình cụ thể tí nha.Hix.... mình kiem woai2 ko gập vì vậy mấy bạn chịu khó tí nha:((

Tớ nhớ hình như cái BT đó là đi về hướng tay trái của mình từ pokecenter,nh mà lâu wá rồi nên mình cũng ko rõ lắm:em13:,bạn cứ thử xem

Úi zùi ui.Cái thành phố ấy mình kiem hết rùi ko gặp.:em44:
Nếu đi theo bạn thì ben trái cái trung tâm là 2 căn nhà tiep nữa đụng vách núi, chẳng lẽ đạp đầu vô núi mở mắt ra là đến noi à.:Dapdau:
Ai bit cai Batt town ấy ở đâu hướng dẫn cụ thể cho mình cái nha thank nhìu.
Ý mà cho hỏi lại trong pokemon gold co cái Batt town gì đó hem vậy.

NKid

V.I.P Member
Mình chỉ chơi bản Crystal nên không biết Gold và Silver có không :|

Ở bản Crystal thì từ Pokémon Center đi thẳng xuống đến bờ biển thì rẽ trái, đụng vách núi thì đi lên sẽ có một "căn nhà". Đi xuyên qua đó bạn sẽ đến Battle Tower.

Còn nếu không gặp nữa thì chắc là bản bạn đang chơi không có :|

thanks Nkid. cái vụ lỗi save bi giờ mình mới nhận ra rằng là chỉ có mỗi thằng FR là ko save dc =.=! LG vẫn save dc bình thường^^ chạ` vậy là phải cày lại. còn link bạn cho mình down crystal ko có bản GBA àh bản GBC hình xấu wé ^^ còn vụ BT thì G/S ko có^^! wa crystal mới có thui =]]

ờ ờ quên mất hỏi lun =]] mấy hệ pokemon sau này có vụ nature mỗi nature có stats khác nhau vậy thì chọn nature nào là mạnh và hợp lý mình thấy brave và naughty là 2 nature kha khá nhưng mà naughty có vẻ nhỉnh hơn brave vậy mấy sếp cho ý kiến dùm mình nhé ^^ iu mí sếp nhìu

NKid

V.I.P Member
Bản Crystal là special version, kết hợp "tinh hoa" của Gold và Silver (giống như red+blue--->yellow) và đó là món quà chia tay dành cho hệ máy GBC, trên GBA được remake lại thành Fire Red và Leaf Green.

Còn bản FR bị lỗi ở menu save, đành phải chơi LG thôi.

Các anh pro ơi cho em hỏi cái này tí :
- sao em cày con dragonai lâu lên dragonic vậy ạ cỡ bao nhiêu thì gonai tiến hóa lên gonic ? cả kon kadabra nữa lâu tiến hóa ghê
- Em nghe mấy thằng bạn chơi cùng phiên bản Gold kêu nếu gửi Pokemon vào cho 2 ông bà kia nuôi ở golden rod thì nó sẽ không tiến hóa nữa cho dù luyện bao lâu đi nữa có đúng vậy không ?

espeon

V.I.P Member
tên khó viết lại quá. nói:
- sao em cày con dragonai lâu lên dragonic vậy ạ cỡ bao nhiêu thì gonai tiến hóa lên gonic ? cả kon kadabra nữa lâu tiến hóa ghê
Gô nai gô níc là con gì thế :|
Dragonair ( Đờ-ra-gôn-ne ) -> Dragonite ( Đờ-ra-gôn-nai ) ở level 55 :|

- Em nghe mấy thằng bạn chơi cùng phiên bản Gold kêu nếu gửi Pokemon vào cho 2 ông bà kia nuôi ở golden rod thì nó sẽ không tiến hóa nữa cho dù luyện bao lâu đi nữa có đúng vậy không ?
Gửi vào nếu mà cứ để trong đấy thì nó ko tiến hóa, mang ra ngoài đi luyện vẫn tiến hóa được vậy ;)

trade evolution là sao , làm thế nào giải thích giùm em đi
Câu này có người hỏi rồi đấy :|
Trade Evolution là tiến hóa qua trao đổi giữa 2 máy game với nhau, sau khi đổi Pokemon này thì pokemon sẽ tiến hóa :D Nếu chơi bằng giả lập thì bạn có thể dùng VBA Link, nếu chơi GBA thì bạn dùng dây nối ;)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Em hiểu em cũng chết liền , vậy trong game không có cách nào làm cho con kadabra tiến hóa à
Nếu bạn nói kiểu này thì mình giải thích kiểu nào mà bạn hiểu được mình cũng chết liền nốt :)). Muốn cho con Kadabra tiến hóa chỉ có MỘT CÁCH VÀ CHỈ MỘT CÁCH MÀ THÔI. Bạn phải chuyển con pokemon Kadabra của bạn cho 1 người bạn khác. Nếu là bạn chơi GBC hay GBA thì phải mua dây nối xong, còn là NDS thì để hay máy ở gần nhau hoặc mua một cục Wi-Fi USB để trade cho thế giới. Sau đó lên tầng 2 của Pokemon Centre, không hiểu thì mình chịu :)) >,<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN