[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hì hì giờ hiểu rồi , khó nhĩ , à cho em hỏi thêm : trong version Gold lấy Silver Wing ở đâu vậy , rồi hỏi độ happy của pokemon ở đâu , anh nào biết chỉ giùm em cặn cẽ nha em gà lém

espeon

V.I.P Member
Khổ quá nhỉ, tại sao ở đây ai hỏi câu nào cũng phải tự nhận mình là "gà" nhẩy :( Bọn tớ có chê trách chửi bới khi dễ gì các bạn đâu mà =((

Hình như Silver Wing lấy ở chỗ thằng giám đốc đài phát thanh sau khi kíu nó khỏi đường hầm :-?
Độ Happy thì cứ luyện thôi, bao giờ tiến hóa thì nó sẽ tiến hóa :))

Không em muốn hỏi độ happy con eevee mà , có người kêu hỏi bà bán tạp hóa nào á , chán ghê , còn phiên bản gold thì cứu thằng giám đốc nó cho Rainbow wing mà

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Không em muốn hỏi độ happy con eevee mà , có người kêu hỏi bà bán tạp hóa nào á , chán ghê , còn phiên bản gold thì cứu thằng giám đốc nó cho Rainbow wing mà
Gold ha bạn :).
Có một bà cô ở Goldenrod(hướng tây nam với gym),nói với bà cô đó và bả sẽ nói cho bạn nghe là bạn có được Pokémon đó yêu quý không.

Cách tốt nhất để tăng happy là bạn nhồi cho nó đủ thứ vitamin như là carbon,protein,bla bla bla,...Cho chúng chiến đấu ở vị trí 1 trong party và equip cho cái soothe bell.Đi suối nước sôi cũng là cách tăng nhanh nhưng cái vitamins vẫn dễ nhất.Bạn có vẻ là pro trainer đó nhỉ,đừng tự hạ thấp khả năng của mình,thực ra kiêu cũng không xấu lắm.Vừa vừa,biết phô diễn+trổ tài vẫn tốt chứ.

@ es:Luyện không thế nản lắm,ít ra có cái soothe bell mới sướng chứ:em17:.Ăn là trên hết :)).

Hay hay thì thank cái ;)).:clapping[1]:

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Thảo luận về Pokémon Shiny đê!
Ai cho mình biết tỉ lệ gặp shiny trên một khu vực là bao nhiêu so với PKM bình thường ?
Pokémon đầu tiên trong G của mình là...Cyndaquyl shiny...
Pokémon shiny còn có những chỉ số khác thường,thường là là có type khác,các chỉ số cao và mạnh hơn :D.

Shiny đầu tiên của mình là con Gyarados [tất nhiên] :)) ,nói đùa tí thôi chứ con shiny mà mình tự tìm thấy là con Pichu,hồi đó chơi crytal,đc ông già cho cái trứng,cái nó nở ra Pichu shiny,hồi đó có biết shiny là khỉ j` đâu nên cứ tưởng Pichu là màu nó như thế,lần thứ 2 thì gặp Kangaskan màu bạc hay sao wên mất tiu,nh mà lỡ tay giết nó mất tiu,uổng ghê luôn :em14:

Cho mình hỏi cái này nữa : sao tui cho con eevee ăn 20 cái vitamin rồi mà lên lv35 rồi chưa thấy tiến hóa đến , lúc nào thì tiến hóa vậy , trong Gold lấy item sothe bell đâu vậy

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Tiến hóa lên con es trong forum thì phải cố post nhiều,tiến hóa lên con es trong game thì phải lên 35 vào buổi sáng và umbreon sẽ vào chiều =>tối.
Trước tui còn có gặp Cubone thân bạc :|.

espeon

V.I.P Member
Ngày trước con Es của tớ lên 50 mới tiến hóa này, nói chung là phải kiên trì, chơi Pokemon là ko đc vội vàng :>
Ngày trước là chẳng biết gì hết, cứ luyện thôi chả vitamin gì hết :D

À mà bạn ko đc để cho Eevee thua nhé, bị thua là nó trừ happiness đi đấy :D

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Ngày trước con Es của tớ lên 50 mới tiến hóa này, nói chung là phải kiên trì, chơi Pokemon là ko đc vội vàng :>
Ngày trước là chẳng biết gì hết, cứ luyện thôi chả vitamin gì hết :D

À mà bạn ko đc để cho Eevee thua nhé, bị thua là nó trừ happiness đi đấy :D
Mới chơi nghe cái chữ happy lùng bùng tai rồi :|.
50 cơ à :|.Nếu đủ happy thì 35 thì phải,umbreon của em 35 đã thăng tiến rồi :|.

NKid

V.I.P Member
Happy đâu phải có được theo LV đâu ;))

Chính item mình thường xài cũng ảnh hưởng tới Happy, có thể là cộng thêm hoặc trừ bớt. Cộng thì tương đối ít, chủ yếu là nhờ xài Vitamins, giá hơi cao nhưng chắc ăn. Nhưng trừ thì rất dễ dính khi bạn xài mấy món "thuốc gia truyền" tự chế vì...ham của rẻ. Tóm lại là tiền nào của nấy thôi :)) Khi Pokémon nhận EXP cũng có Happy, và đặc biệt là khi được...cắt tóc cũng có...chút đỉnh:))

Nói chung là Happy tăng hoặc giảm tùy cách bạn train, nhưng để chắc ăn thì nên xài Vitamins thôi nhé ;)

(Quảng cáo không công =.=)

espeon

V.I.P Member
Mais nói:
Nếu đủ happy thì 35 thì phải,umbreon của em 35 đã thăng tiến rồi
Nếu đủ EXP thì lv 1 -> 2 là tiến hóa được rồi :D

Hình như cho uống mấy cái nước giải khát như là Fresh Water, Lemonade(ss), Moo moo milk cũng tăng happy :-?

há há.
May Pokemon khac minh ko bit nhung ve pokemon gold minh bit 8-9 phần trên 10 phần đấy.muon even tien hoa minh bit bi wuyet này.train no len 43. cho ăn vitamin max het len 44 tien hoa,nho khi train dung cho no hold nao het de ko dấy nha.:em03:
Xan noi lun con togibe thi hinh nhu len 23 an vitamin max len cap 2(%)

làm biếng bỏ dấu thông cảm nha.:em35:
a` cho hoi lun trong pokemon gold chi có 3 con sư tử truyền thuyết (nước lửa điện)+hooh+lugia+ con pokemon thân bạc la hàng hiem thui dung hem,ko còn con nào hiem het hả mấy ban.mấy con kể trên mình có hết rùi dang kiem con nào quý sưu tập chơi:em28:

NKid

V.I.P Member
Evee của mình vừa Breed ra, Lv. 5, cho ăn Vitamins để max Happy rồi train lên Lv. 6 thì tiến hóa luôn :D

há há.
...làm biếng bỏ dấu thông cảm nha.:em35:
Còn post bài là còn... siêng đó chớ :|

Mấy câu còn lại mình đọc không hiểu nên không trả lời bạn được... thông cảm nha :em35:

espeon

V.I.P Member
toilarain nói:
a` cho hoi lun trong pokemon gold chi có 3 con sư tử truyền thuyết (nước lửa điện)+hooh+lugia+ con pokemon thân bạc la hàng hiem thui dung hem,ko còn con nào hiem het hả mấy ban.mấy con kể trên mình có hết rùi dang kiem con nào quý sưu tập chơi
Còn Celebi:D
Pokemon thân bạc là con nào vậy?
Bạn có thể đi săn pokemon shiny với tỉ lệ gặp bé hơn 1/8000 :D

toilarain nói:
May Pokemon khac minh ko bit nhung ve pokemon gold minh bit 8-9 phần trên 10 phần đấy.muon even tien hoa minh bit bi wuyet này.train no len 43. cho ăn vitamin max het len 44 tien hoa,nho khi train dung cho no hold nao het de ko dấy nha.
Xan noi lun con togibe thi hinh nhu len 23 an vitamin max len cap 2
Đã bảo là tiến hóa bằng happiness ko phụ thuộc vào level mà :|
Biết bản Gold đến 8,9 phần trên 10 mà còn even với lại togibe :| .

Bỏ dấu là vi phạm nội quy forum đấy :|

con poke mon Celebi ban chỉ chỗ bắt lun nhá.
Còn vụ pokemon shiny mà bạn nói thi phan nao minh choi cũng gặp hết,neu ban chiu khó di vòng vòng trong cái hang lên chỗ liên minh (noi bạn phải đến sau khi có đử 8 huy chương)bên kanto hang do tỉ lệ gap pokemon shiny mà ban nói cao lắm.mình có lần gặp con cái giết bỏ roi tim cỡ 30 phút ra lai con đực mới chịu bắt đó.:em29:
còn vụ pokenmon tiến hóa bằng happy nếu như mấy bạn nói thì chừng nào vui nó tiến hóa như vậy là hên xui ko cụ thể:em36:.theo cách mình bảo đảm 100% tiến hóa.

cho hoi cái mình bắt đủ 26 con unown và doc kĩ hướng dẫn ở trang 2 mà sao ko thấy gì xảy ra hết vậy.ai bít xin vui long chỉ dẫn chi tiết hơn.
nhớ chỉ cách bắt con calibe đã nêu ở trang trên lun nha mình khoai con này lắm:em34:

Cho gà hỏi thêm cái này :D : em đang chơi pokemon trên mobile cày lâu rồi giờ lười luyện lại quá , có cách nào chuyển phần đang luyện ra computer luyện tiếp được không , anh nào pro bày với nha , thanks

espeon

V.I.P Member
Copy cái file save của Pokemon trong thẻ nhớ ra, cho vào cùng thư mục với Rom của game đó trong máy tính, thử xem :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN